Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

సహోదరులారా, నాకు సంభవించినవి సువార్త మరి యెక్కువగా ప్రబలమగుటకే సమకూడెనని మీరు తెలిసికొనగోరుచున్నాను

 

మనము ఇప్పుడు ఫిలిప్పీయుల కోసం పౌలు చేసిన ప్రార్థన నుండి జైలు శిక్ష గురించి పాల్ యొక్క వైఖరికి తిరుగుతాము (ఫిలిప్పీయులు 1: 12-24). అతని వైఖరి తన పరిస్థితిపై దేవుని సార్వభౌమ హస్తాన్ని ఎలా చూస్తుందో దగ్గరి సంబంధం కలిగి ఉంటుంది

ఫిలిప్పీన్ సంఘము పాల్ గురించి తీవ్ర ఆందోళన చెందింది. వారు ఆయనను ప్రేమించారు. దేవుని క్రింద, వారు తమ రక్షణకు ఆయనకు రుణపడి ఉన్నారు. పాల్ చివరిసారిగా ఫిలిప్పీని విడిచిపెట్టినప్పుడు, వారు అతనిని వెంబడించారు. పౌలు యెరూషలేముకు తిరిగి వెళ్ళాడు. అతన్ని అరెస్టు చేసి సిజేరియాలో రెండేళ్ల జైలు జీవితం గడిపారు. అతన్ని రోమ్‌కు పంపించి అక్కడ జైలులో పెట్టారు, చివరకు ఫిలిప్పీయులు అతన్ని కనుగొన్నారు.

ఈ విభాగంలో పాల్ ఫిలిప్పీన్ సంఘముకు భరోసా ఇచ్చాడు. అతను తన పట్ల ఉన్న ఆందోళనను శాంతింపచేయడానికి వారి భయాలను తగ్గించుకున్నాడు.

సహోదరులారా, నాకు సంభవించినవి “

దేవుడు మనకు తెలుసుకోవాలనుకునేది మనం చాలా అజ్ఞానంతో ఉన్న విషయం. ఇక్కడ పౌలు దీనిని సానుకూలంగా ఉంచాడు: “మీరు తెలుసుకోవాలని నేను కోరుకుంటున్నాను.” హెబ్రీయులు 11: 3 ఇలా చెబుతోంది, “ప్రపంచములు దేవుని వాక్యమువలన నిర్మాణమైనవనియు, అందునుబట్టి దృశ్యమైనది కనబడెడు పదార్థములచే నిర్మింపబడలేదనియు విశ్వాసముచేత గ్రహించుకొనుచున్నాము.” ఇది క్రైస్తవేతరులను గ్రహించడం చాలా కష్టమైన భావన. వారు గ్రహించగలరు: “మెదడుల ద్వారా మనకు అర్థమవుతుంది”; విద్య వలన మేము అర్థం చేసుకున్నాము ”;“ అంతర్ దృష్టి ద్వారా మనం అర్థం చేసుకుంటాము. ” క్రైస్తవుడు అయితే, దైవిక విషయాలను అర్థం చేసుకోవడంలో విశ్వాసం చాలా ముఖ్యమని గ్రహించాడు.ప్రత్యేకంగా మనం ఎదుర్కొంటున్న ప్రతికూల పరిస్థితులతో పట్టు సాధించినప్పుడు, నొప్పిని ఎదుర్కోవటానికి విశ్వాసం పునాది.

సహోదరులారా, నాకు సంభవించినవి “

పాల్ మరణానికి గురయ్యాడు మరియు ఇది తన జీవితానికి సంబంధించిన దేవుని ప్రణాళికపై అతని విశ్వాసానికి చాలా ఒత్తిడి తెచ్చింది. కొంతకాలం తర్వాత, అతను చనిపోతాడని అతనికి తెలుసు. అయినప్పటికీ అతను తన పరిస్థితిని దేవుని దృక్కోణం నుండి స్పష్టంగా అంచనా వేశాడు.

న్యూ కింగ్ జేమ్స్ వెర్షన్‌లో, “ఇది జరిగింది” అనే పదాలు ఇటాలిక్స్‌లో ఉన్నాయి, అంటే ఈ పదాలు అసలు వచనంలో లేవు. పాల్కు ఏమీ జరగలేదు. మనకును ఏమీ జరగదు. క్రైస్తవునికి “కుళ్ళిన విరామాలు” లేదా “దురదృష్టం” లేవు. దేవుని బిడ్డ జీవితంలోకి వచ్చే ప్రతిదీ దైవిక రూపకల్పన ద్వారా వస్తుంది. మన జీవితాలను దైవికంగా ఆజ్ఞాపించారు. మంచి ఆరోగ్యం, పేలవమైన ఆరోగ్యం; శ్రేయస్సు, పేదరికం; వీటిని దేవుడు మన మనస్సులలో స్పష్టమైన బ్లూప్రింట్‌తో మన జీవితాల్లో కలిపి ఉంచుతాడు. అన్ని లక్షణాలు మీ జీవితం కోసం దేవుని ప్రణాళికలో ఉన్నాయి.

ప్రమాదం లేదు, అదృష్టం లేదు, నమ్మినవారితో యాదృచ్చికం లేదు. అపొస్తలుల కార్యములలో పౌలు చివరిసారిగా ఫిలిప్పీని విడిచిపెట్టాడు. అపొస్తలుల కార్యములు 28 లో అతను రోమ్ జైలులో ఉన్నాడు, అక్కడ ఫిలిప్పీయుల పుస్తకం రాశాడు. ఇవి “నాకు జరిగినవి.” కొన్ని శక్తివంతమైన ఘోరమైన విషయాలు అతనికి జరిగాయి. న్యాయమైన విచారణ లేకుండా సిజేరియాలోని జైలులో పడుకున్నాడు. ఆ సమయంలో అతను తన మిషనరీ పనిని స్వేచ్ఛగా చేయలేకపోయాడు. మానవ దృక్పథంలో, అతని సమయం వృధా అయినట్లు కనిపించింది. రోమ్‌లో అతను మళ్లీ జైలులో ఉన్నాడు. వీటన్నిటిలో దేవునికి ఒక ఖచ్చితమైన ప్రణాళిక ఉంది, తరువాతి వచనాలలో మనం చూస్తాము.

సూత్రం:

మనకు జరిగే ప్రతిదానిపై దేవుడు సార్వభౌమ నియంత్రణలో ఉంటాడు.

అన్వయము:

మనకు జరిగే ప్రతిదానిపై దేవుడు సార్వభౌమ నియంత్రణలో ఉంటాడు. ఈ సూత్రాన్ని మనం ఖచ్చితంగా “తెలుసుకోవాలని” దేవుడు కోరుకుంటాడు.

మీ జీవితంలో దేవుని హస్తం సార్వభౌమత్వంతో పనిచేస్తుందని మీకు “తెలుసా”? మీరు ఎదుర్కొనే ప్రతి పరిస్థితి, సంఘటన, ఆశీర్వాదం మరియు భారం వెనుక దేవునికి దైవిక రూపకల్పన ఉందని మీరు నమ్ముతున్నారా?

Share