Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

కొందరు అసూయచేతను కలహబుద్ధిచేతను, మరికొందరు మంచిబుద్ధి చేతను క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు. వారైతే నా బంధకములతోకూడ నాకు శ్రమ తోడుచేయవలెనని తలంచుకొని, శుద్ధమనస్సుతో కాక కక్షతో క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు; వీరైతే నేను సువార్తపక్షమున వాదించుటకు నియమింపబడియున్నాననియెరిగి, ప్రేమతో ప్రకటించుచున్నారు.

 

జైలులో పాల్ బయట నుండి మరియు లోపలి నుండి రెండు రకాల వ్యతిరేకతను కలిగి ఉన్నాడు. బయట నుండి వైరం రోమన్ అధికారుల నుండి వచ్చింది. లోపల నుండి శత్రుత్వం సంఘము నుండి వచ్చింది! “సంఘము నుండి విశ్వాసం ప్రపంచమంతటా మాట్లాడింది.” అని పౌలు చెప్పిన సంఘము నుండి వచ్చినది.

15 వ వచనం నుండి ప్రారంభించి 17 వ వచనం ద్వారా నడుస్తున్న పౌలు సువార్తను ప్రకటించడానికి ప్రోత్సాహకాలను జాబితా చేశాడు. వాటి సందేశం ఒకటే (దేవునికి ధన్యవాదాలు!) కానీ వాటి ఉద్దేశ్యం భిన్నంగా ఉంది.

” కొందరు అసూయచేతను కలహబుద్ధిచేతను “

“అసూయ మరియు కలహబుధ్ధి” – బోధించాల్సిన ఉద్దేశ్యాల సమ్మేళనం! “నుండి” అనే పదానికి “ఎందుకంటే” (ఉద్దేశ్యాలు) అని అర్ధం. సందేశం బాగానే ఉంది కాని ఉద్దేశ్యం మరొకటి!

అసూయ అంటే ఇతరుల విజయాలను వినడం ద్వారా అసమ్మతి భావన. ఈ పదం ఎల్లప్పుడూ క్రొత్త నిబంధనలోని ప్రతికూల లేదా చెడు అర్థంలో ఉపయోగించబడుతుంది. రోమ్‌లోని కొంతమంది బోధకులు పౌలు పరిచర్యలో విజయం సాధించడాన్ని ఆగ్రహించారు.

ఇతరుల విజయంలో సంతోషించటానికి పరిపక్వత అవసరం. అపరిపక్వత నిరంతరం ఇతరులతో స్వయంగా పోలుస్తుంది. బాల్య క్రైస్తవులు ఇతరుల విజయాలతో భయపడతారు.

అసూయ అంటే వేరొకరి వద్ద ఉన్నదాన్ని కలిగి ఉండాలనే కోరిక మాత్రమే కాదు, మరొక వ్యక్తి తమ వద్ద ఉన్నదాన్ని కోల్పోవటానికి ప్రయత్నించడం. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, ఒక విధంగా అసూయ ఇతరుల విజయాలను తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. పట్టణంలోని ఒక సంఘము గణనీయమైన పెరుగుదలతో ఆశీర్వదించబడితే, మరొక సంఘము ఇలా చెప్పవచ్చు, “వారు ఆందోళన చెందుతున్నది సంఖ్యలు మాత్రమే.” అసూయ ఎప్పుడూ ఎదుగనివ్వదు; ఇది ఎల్లప్పుడూ వ్యాయామం చేసే వ్యక్తిని తగ్గిస్తుంది. “అసూయ ఎముకలకు కుళ్ళు” (సామెతలు 14:30); అసూయ మన వ్యక్తిత్వము యొక్క ప్రధాన భాగాన్ని కుళ్ళిపోజేస్తుంది.

ఇతరుల విజయం-కలహాల వల్ల ప్రజలు తగ్గిపోయినట్లు అనిపించినప్పుడు ఎల్లప్పుడూ వచ్చే ఒక పరస్పర సంబంధం ఉంది. కలహాలు శత్రుత్వం యొక్క వ్యక్తీకరణ. ఈ రెండు చెడులను యాకోబు 3: 16 లో కలపారు: “అసూయ మరియు స్వయం కోరిక [కలహాలు] ఉన్నచోట, గందరగోళం మరియు ప్రతి చెడు విషయాలు ఉన్నాయి.” ప్రేరణలో అసూయ ఉన్న చోట ప్రజలు ఇతరులను అధిగమించడానికి మరియు గ్రహణం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు.

ఈ ఘోరమైన కలయిక కారణంగా సంఘములులు తరచుగా తటస్థీకరించబడతాయి. ప్రతిఒక్కరూ బెదిరించే ప్రజలతో నిండిన సంఘము గురించి ఆలోచించండి. కలహాలు అనివార్యం.

” మరికొందరు మంచిబుద్ధి చేతను “

“మంచి బుద్ధి” అంటే దయగల ఉద్దేశ్యం. దేవునికి ధన్యవాదాలు రోమ్‌లోని సంఘములో కొంతమందికి మంచి ఉద్దేశ్యాలు ఉన్నాయి. ఇక్కడ నుండి “నుండి” అనే పదానికి కూడా అర్థం. ఈ వ్యక్తులకు పాల్ సాధించిన విజయాల పట్ల వక్రీకృత భావన లేదు.

“క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు”

వారంతా క్రీస్తును బోధించారు. వారు మోషేను, అబ్రాహామును ప్రకటించలేదు. వారు దేవుని అత్యుత్తమ పురుషులు కాని వారు క్రీస్తుకు కాదు. యేసు మనిషి కంటే ఎక్కువ, అతను “గొప్ప దేవుడు మరియు రక్షకుడు” (తీతు 2:13). అతను ఒక షాక్ మీద గంభీరమైన ఆకాశహర్మ్యంలా నిలుస్తాడు.

సూత్రం:

ప్రేరణ చాలా ముఖ్యమైనది ఎందుకంటే తప్పుడు ప్రేరణ మనలను నడిపిస్తే, అది మన పరిపక్వతను వక్రీకరిస్తుంది.

అన్వయము:

పౌలుకు రోమ్‌లో గులాబీల మంచం లేదు. చిన్న అసూయలు అతన్ని అణగదొక్కడానికి ప్రయత్నించాయి. పాల్ ఈ బాధల నుండి స్వతంత్రంగా నిలబడ్డాడు. అతను తన సొంత వక్రీకరణలతో ప్రతీకారం తీర్చుకోలేదు. అపరిపక్వ ప్రేరణలు మీ ఆత్మను వక్రీకరిస్తున్నాయా మరియు దేవుడు మీరు ఉండాలని కోరుకునేలా ఉండకుండా నిలుపుతున్నారా? ఇతరుల నుండి ఆమోదం పొందటానికి మీ ప్రేరణ ఉందా? మీ పరిచర్యలో మీరు ఆకట్టుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తారా?

Share