Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

కాగా నా ప్రియులారా, మీరెల్లప్పుడును విధేయులై యున్న ప్రకారము, నాయెదుట ఉన్నప్పుడు మాత్రమే గాక మరి యెక్కువగా నేను మీతో లేని యీ కాల మందును, భయముతోను వణకుతోను మీ సొంతరక్షణను కొనసాగించుకొనుడి

 

బైబిల్ మూడు రకాల రక్షణను అందిస్తుంది: పాపం యొక్క శిక్ష నుండి ప్రారంభ రక్షణ, పాప శక్తి నుండి ప్రగతిశీల రక్షణ మరియు పాపం ఉనికి నుండి అంతిమ రక్షణ. ఇక్కడ మనకు మూడింటిలో రెండవది, ఒక సంఘము దాని మధ్యలో పాపం నుండి రక్షణ. విభజన కారణంగా సంఘము యొక్క పరిచర్యకు ఇది రక్షణ.

” మీ సొంతరక్షణను కొనసాగించుకొనుడి “

పౌలు ఇక్కడ ఇలా అన్నాడు, “నేను ఈ సమయంలో జైలు నుండి బయటపడలేను, కాబట్టి మీరు ఈ సంఘము చీలిక నుండి సంఘము యొక్క రక్షణకు కృషి చేయాలి.” ఇక్కడ “రక్షణ” ఫిలిప్పీలోని సంఘము యొక్క సమూహ రక్షణ. ఇది విభజన, అహంకారం మరియు స్వార్థం నుండి రక్షణ.

“కొనసాగుంచుకొనుడి” ఒక నిర్ణయానికి, పూర్తి చేయాలనే ఆలోచన ఉంది. పాల్ “సంఘములోని విభజనల విషయానికి వస్తే సగం ఆగిపోకండి. దానిని శుభ్రం చేయండి” అని చెప్పాడు. ప్రతి ఒక్కరూ తమ పాప సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శిస్తున్నారు: “యుయోదియా సరైనదని నేను భావిస్తున్నాను.” “సరే, సుంటుకే సరైనదని నేను అనుకుంటున్నాను!” సంఘము చెత్త డబ్బా మూత తీసింది. ఇది ఒక భీకర దృశ్యం. వారు క్రీస్తుకు ప్రజలను గెలవలేదు; ఎవరు సరైనవారో తెలుసుకోవడానికి వారు మతపరమైన చర్చా సమాజాన్ని నిర్వహిస్తున్నారు. మీ రక్షణకుపని చేయడం గురించి ఏమీ చెప్పలేదని గమనించండి; దానికి మద్దతుగా బైబిల్లో ఒక లైన్ కూడా లేదు.

” భయముతోను వణకుతోను “

ఈ పదబంధానికి అర్ధం “సమస్యను భారీగా దాడి చేయవద్దు.” వారు భారీ చేయి విధానాన్ని ఉపయోగిస్తే, అది సంఘమును  విభజిస్తుంది. ఒక సాధారణ అభ్యాసకుడు మెదడు శస్త్రచికిత్స చేయలేడు. ప్రజలు బలమైన అభిప్రాయ భేదాలను కలిగి ఉన్నప్పుడు జాగ్రత్త తీసుకోవాలి. ఫిలిప్పీలో జరుగుతున్నదానికి ఇది వ్యతిరేకం.

ఈ సమస్య యొక్క పరిష్కారాన్ని “భయంతో మరియు వణుకుతో” సంప్రదించండి. ప్రజలు సున్నితంగా ఉంటారు మరియు చాలా తేలికగా గాయపడతారు. ఇలాంటి పరిస్థితికి పిల్లవాడి చేతి తొడుగులు అవసరం. చాలా మంది ప్రజలు తమ భావాలను స్లీవ్‌లో ధరిస్తారు. వారికి నిజమైన మరియు ఊహాత్మక బాధలు ఉన్నాయి. ప్రతి ఒక్కరూ ప్రశంసించబడటం మరియు గమనించడం ఇష్టపడతారు. వారు ఒక ఆస్తి అని వారు భావిస్తారు.

సూత్రం:

ప్రజలలో లోతైన విభజనలను నిర్వహించడానికి పరిపక్వత మరియు నైపుణ్యం అవసరం.

అన్వయము:

చాలా విభాజనాలు వైఖరికి సంబంధించినవి. ప్రభువు గురించి ఇలా చెప్పబడింది, “మనుష్య కుమారుడు పరిచారము చేయించుకొనుటకు రాలేదు గాని పరిచారము చేయుటకును, అనేకులకు ప్రతిగా విమోచన క్రయధనముగా తన ప్రాణము ఇచ్చుటకును వచ్చెననెను.” (మార్కు 10:45). అది ఒక ప్రధాన వైఖరి! కానీ, అయ్యో, అది మనలో చాలా మంది వైఖరి కాదు. ప్రజలు మాకు తీర్చాలని మనము కోరుకుంటున్నాము. వారు మాకు మంచిగా ఉండాలని మనము కోరుకుంటున్నాము. కానీ వారికి పరిచర్య చేయడానికి మన మార్గం నుండి బయటపడటానికి మనము ఇష్టపడము. మన రక్షకుడి వైఖరి ఆత్మబలిదానంగా ఇవ్వడం.

Share