Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

మీరు మూర్ఖైమెన వక్రజనము మధ్య, నిరపరాధులును నిష్కళంకులును అనింద్యులునైన దేవుని కుమారులగునట్లు… అట్టి జనముమధ్యను మీరు జీవవాక్యమును చేతపట్టుకొని, లోకమందు జ్యోతులవలె కనబడుచున్నారు

 

క్రైస్తవులకు విభేదాలను అధిగమించడానికి నాలుగు ప్రమాణాలను నిర్దేశించిన తరువాత, ఈ ప్రమాణాలు అవసరమయ్యే కారణాన్ని పౌలు సమర్పించాడు.

మూర్ఖైమెన వక్రజనము మధ్య “

” వక్రజనము మధ్య ” అంటే క్రైస్తవేతర ప్రపంచం సరళముగా నడువదు. అవిశ్వాసికి నిబంధనలు లేవు. వారికి ప్రమాణాలు లేవు.

” మూర్ఖైమెన ” అంటే వక్రీకృతమైన. వారికి ప్రమాణాలు లేక ఉండటమే కాదు, వికృత సూత్రాలు ఉన్నాయి. అవి కపటమైనవి.

“మధ్య” అనే పదం ప్రపంచానికి విశ్వాసి యొక్క సంబంధం వేరగుట అని సూచిస్తుంది, ఒంటరిగా కాదు. మనం లోకము నుండి వేరుచేయబడాలని దేవుడు కోరుకోడు, కానీ దాని ప్రభావం నుండి నిరోధించబడతాడు. మనము లోకంలో ఉన్నాము కాని మనం లోకం కాదు.

 “ అట్టి జనముమధ్యను … లోకమందు జ్యోతులవలె కనబడుచున్నారు “

” మూర్ఖైమెన వక్రజనము “ఉండు ప్రపంచంలో, క్రైస్తవులు జ్యోతులవలె ప్రకాశిస్తారు. కాంతి అవసరమయ్యే చోట చీకటి ఉంటుంది. అందువల్ల, క్రైస్తవులు మతపరమైన ఏకాంతంగా ఉండకూడదు. వక్రీకృత ప్రజలను చేరుకోవడానికి తన ప్రజలను ఉపయోగించడం దేవుని సార్వభౌమ ప్రణాళిక. మన విశ్వాసాన్ని పంచుకోవటానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్న ఒక వైఖరి ఏమిటంటే, వక్రీకృత ఆలోచన ఉన్నవారు క్రీస్తును స్వీకరించడానికి ఎప్పటికీ తెరవరు. అయితే, వీరు చాలా మంది ప్రజలు, మనం ఎవరికి సాక్ష్యమివ్వాలి అని దేవుడు చెప్పాడు. ఈ ప్రపంచానికి ఉన్న ఏకైక కాంతి విశ్వాసి. అందుకే అంత చీకటిగా ఉంది. “నేను కొంతమందికి తెలిసిన ఉత్తమ క్రైస్తవుడిని” అని మనం అనుకోవాలి. 

సూత్రం:

కాంతికి స్థలం చీకటి, అది అవసరమైన చోట.

అన్వయము:

దేవుడు క్రైస్తవులను వీలైనంత విస్తృతంగా ప్రకాశింపజేయమని పిలుస్తాడు. మనము చీకటిని చూసి భయపడుతున్నామా లేదా మనం దానిని సవాలు చేస్తున్నామా? ఈ ప్రకరణం యొక్క సవాలు ఏమిటంటే, మనం పారదర్శక సాక్ష్యంతో ” మూర్ఖైమెన వక్రజనము మధ్య ” లోకమందు జ్యోతులవలె ప్రకాశించాలి.

Share