Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

అందుచేతను పరలోకమందున్నవారిలో గాని, భూమిమీద ఉన్నవారిలో గాని, భూమి క్రింద ఉన్న వారిలో గాని, ప్రతివాని మోకాలును యేసునామమున వంగునట్లును,దేవుడు ఆయనను అధికముగా హెచ్చించి, ప్రతి నామమునకు పైనామమును.

 

ఎవరైనా మమ్మల్ని “నామముతో”  పిలిచినప్పుడు, వారు మనపై ఒక లేబుల్ ఉంచుతారు. సాధారణంగా మన సంస్కృతిలో ఇది చెడు చిక్కును కలిగి ఉంటుంది. ఏదేమైనా, దేవుడు ప్రభువైన యేసుకు పేరు పెట్టాడని ఈ భాగం చెబుతుంది. దేవుడు ప్రభువైన యేసుపై ఒక లేబుల్ ఉంచాడు-ఇది ఒక గొప్ప లేబుల్.

ప్రతి నామమునకు పైనామమును

దేవుడు యేసును అందరికీ మరియు అన్నిటికీ మించి ఊనాతమైన స్థానములో ఉంచాడు. తండ్రి అంచనా ప్రకారం, కుమారుని గుర్తింపు అన్నిటికీ మించి ఉంటుంది. అన్నిటికీ మించి యేసుకు ప్రత్యేకమైన పేరు ఇవ్వబడింది. అతని పేరు ఇతరులకన్నా వేరుగా ఉంది. అతని పాత్ర పూర్తిగా ప్రత్యేకమైనది.

ఆయనకు అనుగ్రహించెను

దేవుడు యేసుకు ఒక ప్రత్యేకమైన నామము అనుగ్రహించెను; అతను ఇతరుల పేరుల నుండి అతనిని వేరు చేశాడు. యేసు గొప్పవాడు; అతను పూర్తిగా ప్రత్యేకమైనవాడు, ఎందుకంటే అతను పరలోకము నుండి అడుగు పెట్టాడు మరియు మన పాపం కారణంగా చనిపోవడానికి మరియు తిరిగి లేవడానికి భూమికి వచ్చాడు.

“నామము” అనే పదం అక్షరానికి సమానం. పాత్ర కీర్తికి మించినది. ఒక వ్యక్తికి మంచి పేరు ఉండవచ్చు కాని చిత్తశుద్ధి ఉండకపోవచ్చు. ఒక వ్యక్తి ఎవరు మరియు ఏమిటో ఒక పేరు వివరిస్తుంది.

క్రైస్తవునిగా మారడం యేసు నామంతో సంబంధం కలిగి ఉంది:

“. . . ఆయన నామమునందు విశ్వాసులకు. “(యోహాను 1:12)

“… ఎందుకంటే అతను దేవుని ఏకైక కుమారుని నామమందు  విశ్వాసముంచలేదు.” (3:18)

” మరి ఎవనివలనను రక్షణ కలుగదు; ఈ నామముననే మనము రక్షణ పొందవలెను గాని, ఆకాశము క్రింద మనుష్యులలో ఇయ్యబడిన మరి ఏ నామమున రక్షణ పొందలేము అనెను.” (అపొస్తలుల కార్యములు 4:12)

ప్రార్థన యేసు నామమున చేయబడాలి: ” మీరు నా నామమున దేని నడుగుదురో తండ్రి కుమారునియందు మహిమపరచబడుటకై దానిని చేతును. నా నామమున మీరు నన్నేమి అడిగినను నేను చేతును. ” (యోహాను 14 : 13,14). దేవుడు యేసు అని లేబుల్ చేసాడు, మరియు ఆయన ఉన్నతమైన స్థానంతో మనం గుర్తించబడ్డాము. ఈ గుర్తింపు మనం ఎవరోమని కాదు, ఆయన ఎవారై ఉన్నారో అని. యేసుతో మన అనుబంధం మనకు దేవునితో ప్రత్యేక హక్కును ఇస్తుంది.

నియమము:

ఆయన తన కుమారుని పట్ల ఉన్న గౌరవం వల్ల దేవుని దృష్టిలో మనకు ప్రత్యేకత ఉంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవులకు ప్రత్యేకమైన గుర్తింపు ఉంది. క్రీస్తులో మనం ఎవరో ప్రశంసించకపోవడం అంటే యేసు మనకోసం చేసిన వాటిని తగ్గించడం. ఆయనతో మన అనుబంధం వల్ల మనకు విలువ ఉంది. క్రీస్తు విలువను మనం గుర్తించకపోవటానికి కారణం, ఆయన ఎవరో, ఆయన చేసినదానిని మనం అభినందించడం లేదు. అయినప్పటికీ, తండ్రి అయిన దేవుడు ఆయన చేసిన పనుల విలువను చూశాడు మరియు ఆయనను ఎంతో హెచ్చించాడు.

Share