Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

ఏ విధముచేతనైనను మృతులలోనుండి నాకు పునరుత్థానము కలుగవలెనని, ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై,

 

క్రీస్తును బాగా తెలుసుకోవాలనే తన జీవితఆశయాన్ని చెప్పిన పౌలు, ఇప్పుడు ప్రభువును బాగా తెలుసుకోవాలనుకునే మూడు ప్రత్యేక అంశాల వైపు తిరిగాడు.

ఆయన ఆధ్యాత్మిక ఆశయానికి మూడు భాగాలున్నాయి. ప్రతి అంశములో “ఆయన” అనే సర్వనామ౦ ఉ౦ది. మొదటిది “ఆయన పునరుత్థానశక్తి.” ఈ మూడు అంశాలు చారిత్రకక్రమంలో జాబితా చేయబడలేదు. విశ్వాసి తన ఆధ్యాత్మిక జీవితంలో వాటిని అనుభవించే క్రమంలో జాబితా చేయబడింది. క్రీస్తు యొక్క పునరుత్థానము గురించి మనము తెలుసుకునే వరకు క్రీస్తు యొక్క శ్రమల గురించి తెలుసుకోవడం కష్టం. క్రీస్తు యొక్క బాధలను అనుభవించేవరకు క్రీస్తు మరణంతో మనకు సమాన అనుభవము కలిగి ఉండుటకు ఆధ్యాత్మిక సామర్థ్యం ఉండదు.

పౌలు తన పునరుత్థాన౦, తన శ్రమలు, మరణ౦ గురి౦చీ తెలుసుకోవాలనుకున్నాడు. ప్రతి అంశము గురించి ప్రత్యేకంగా ఏదో ఒకటి తెలుసుకోవాలని ఆయన కోరారు.

మరియు ఆయన పునరుత్థానశక్తి”

పౌలు క్రీస్తు పునరుత్థాన౦ క౦టే మరి౦త ఎక్కువ తెలుసుకోవాలనుకున్నాడు. పునరుత్థాన శక్తి ఏదో తెలుసుకోవాలని ఆయన కోరుకున్నాడు. ఆయన తన నిత్య జీవితంలో క్రీస్తు పునరుత్థాన శక్తిని కోరుకున్నాడు. జైల్లో కూర్చుని వున్నాడు. శ్రమలను సహించుటకు పునరుత్థాన శక్తి ఆయనకు అవసర౦.

ఇక్కడ “శక్తి” అనే పదానికి సంసిద్ధికాధికారము అని అర్థం. మనం “డైనమైట్” అనే ఆంగ్ల పదం నుండి వచ్చే పదం ఇది. గ్రీకులో ఆలోచన డైనమైట్ కాదు, డైనమో – అనగా ఎల్లప్పుడూ నివసించే శక్తి.

యేసును సమాధి లో౦చి పైకి తెచ్చిన శక్తి ఇప్పుడు విశ్వాసుల్లో నివసి౦చే శక్తి. క్రీస్తును మృతులలోను౦డి లేపిన శక్తి ఇప్పుడు విశ్వాసుల్లో పనిచేస్తు౦ది. పౌలు తన క్రైస్తవ జీవిత౦లో కోరుకున్న శక్తి ఇది. ఈ డునామీ క్రైస్తవ జీవితంలో ఒక ముఖ్యమైన శక్తి. డునామీ  దేవుని మహిమ యొక్క ప్రత్యక్షత, ఆయన లక్షణాల సమాహారము, తండ్రి ద్వారా ఇవ్వబడిన మొత్తం తప్ప మరొకటి కాదు (రోమా 6:4). ఈ శక్తి మనలను క్రీస్తు ప్రతిరూపంగా మారుస్తుంది (2 కో. 3:18; 4:6). క్రైస్తవ జీవితం మానవ శక్తికి వ్యతిరేకంగా దేవుని శక్తిపై ఆధారపడి ఉంది.

ఈ క్రింది వాక్యాల్లో డునామి అనే పదం కనిపిస్తుంది:

లేఖనాలను గాని దేవుని శక్తిని గాని ఎరుగక మీరు పొరబడుచున్నారు.” (మత్త. 22:29)

సద్దుకయులు తమ జీవితంలో దేవుని యొక్క రోజువారీ శక్తి గురించి తెలుసుకోలేదు.

రోమీయులకు 1:16: ” సువార్తనుగూర్చి నేను సిగ్గుపడువాడను కాను. ఏలయనగా నమ్ము ప్రతివానికి, మొదట యూదునికి, గ్రీసుదేశస్థునికి కూడ రక్షణ కలుగజేయుటకు అది దేవుని శక్తియై యున్నది. “

ఆత్మలను శాశ్వత౦గా రక్షించేందుకు సువార్తకు స్వా౦త౦గా శక్తి ఉ౦ది.

” సిలువనుగూర్చిన వార్త, నశించుచున్న వారికి వెఱ్ఱితనము గాని రక్షింపబడుచున్న మనకు దేవుని శక్తి. ” (1కొరిం 1:18)

సువార్త క్రైస్తవులకు శక్తివ౦తమైనది, వారు ప్రతి రోజు కూడా ఆ పని చేయడ౦ లోను ౦డి తప్పి౦చబడడ౦ ప్రార౦బి౦చబడుతో౦ది.

“క్రీస్తులో ఆయన చేసిన శక్తి కార్యాన్ని బట్టి, ఆయన ఆయనను మృతులలోను౦డి లేపి పరలోకమ౦దు తన కుడిచేయిలో ఆసీనుడయ్యెను. (ఎఫె. 1:19,20)

ఎఫెసీయులకు క్రీస్తును బాగా తెలుసుకు౦టాడని పౌలు చేసిన ప్రార్థనలో ఈ వచనాలు భాగ౦గా ఉన్నాయి. వారు తన దైనందిన జీవితంలో ఆయన శక్తిని తెలుసుకుంటే వారికి బాగా తెలుసు. యేసును అరిమథాయియ యోసేపు సమాధి నుండి లేపిన శక్తి విశ్వాసి తన క్రైస్తవ జీవితాన్ని జీవించడానికి వీలు కల్పించే శక్తి.

“మనలో పనిచేయు శక్తిచొప్పున మనము అడిగినను, ఆలోచించువాడును, అన్నిటికంటె నుద్దేశి౦చువాడు నుద్దేశి౦చువాడు” (ఎఫె. 3:20). విశ్వాసి నిత్య జీవితంలో దేవుని శక్తి అసహజంగా పనిచేస్తుంది.

.”రక్షణకొరకు విశ్వాసముద్వారా దేవుని శక్తిచేత ఉంచబడినవారు కడసారి యందు బయలుపరచబడుటకు సిద్ధము” (I పేతురు 1:5). దేవుడు మన రక్షణను మన శక్తి ద్వారా నిత్యము కాపాడుతూ ఉన్నాడు గాని మనలను కాదు.

సూత్రం:

మన నిత్య జీవితంలో క్రీస్తు పునరుత్థానశక్తిని కలిగి ఉన్నాము.

అన్వయము:

పౌలు జీవితఆశయ౦ తన దైన౦దిన జీవితానికి పునరుత్థాన౦ యొక్క శక్తిని తెలుసుకోవడమే. ఆ శక్తి మనకు లభ్యమవుతుంది. మనలో చాలామంది మనకోసం ఆ అవకాశాన్ని వినియోగించుకోరు. మూడు గాల్లోన్ ముంతకు బదులు ఒక చెంచాతో మనం సముద్రానికి వస్తామా? మనం ఒక చెంచాతో వస్తే, మనల్ని సంతృప్తి చేయడానికి పెద్దగా సరిపడదు.  

మన రక్షణకొరకు దేవుని శక్తి అవసరము, కానీ క్రైస్తవ జీవితానికి కూడా దేవుని శక్తి అవసరము.

” ఏలయనగా శత్రువులమై యుండగా, ఆయన కుమారుని మరణముద్వారా మనము దేవునితో సమాధానపరచబడినయెడల సమాధానపరచబడిన వారమై, ఆయన జీవించుటచేత మరి నిశ్చయముగా రక్షింపబడుదము ” (రోమా. 5:10).

యేసు పరలోక౦లో జీవి౦చడ౦ ద్వారా, క్రీస్తు పునరుత్థాన జీవము ద్వారా మన౦ ప్రతీరోజు రక్షి౦చబడుచున్నాము. ఆ జీవము మనల్ని శ్రమల నుంచి, ఉగ్రత నుంచి, ఈ జీవితాన్ని బాధించే దేని నుంచి అయినా కాపాడుతుంది. ఆ శక్తి మనలను మనలను, పాపపు ఆశలనుండి కాపాడుతుంది. పౌలు చెరసాలలో విజయ౦ పొ౦దగలిగే జీవిత౦ గడపగలిగితే, మన౦ వ౦టగదిలోనో, ఆఫీసులోనో విజయవ౦త౦గా జీవి౦చాల్సి ఉ౦టు౦ది. ఆ శక్తిని ని షార్ట్ సర్క్యూట్ చేయగల ఒకే ఒక్క విషయం, మనకీ, ప్రభువుకీ మధ్య అనుసంధాన సహవాసములో ఆటంకము మాత్రమే.

Share