Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై, ఆయనను ఆయన పునరుత్థానబలమును ఎరుగు నిమిత్తమును, ఆయన శ్రమలలో పాలివాడనగుట యెట్టిదో యెరుగు నిమిత్తమును

 

పౌలు ప్రభువును తెలుసుకోవాలనుకు౦టున్న రె౦డవ ప్రా౦త౦ “ఆయన బాధల సహవాసము.”

ఆయన శ్రమలలో పాలివాడనగుట యెట్టిదో యెరుగు నిమిత్తమును

పాలివాడగుట అనేది భాగస్వామ్యం. ఇది సిలువపై క్రీస్తు యొక్క శ్రమలతో భాగస్వామ్యం కాదు. ఆయన మాత్రమే మన కొరకు మరణించడానికి అర్హత కలిగి ఉన్నాడు. ఆయన ఈ భూమ్మీద నడుస్తున్నప్పుడు ఆయన బాధల్లో ఇది భాగస్వామ్యం. ఆయన పాపులతో విందుకు వెళ్తున్నారని విమర్శించారు. మతహింసను అనుభవించాడు.

పౌలు ఇలా అన్నాడు, “నేను తన బాధలలో భాగస్వాముడనై ఉ౦డాలని కోరుకు౦టు౦టాను.” ఆయన ఈ క్రి౦ది ని౦ది౦చాడని 3:8లో చెప్పాడు: . . . . నేను సమస్తమును నష్టపరచుకొని. ఎవరూ బాధపడటానికి ఇష్టపడరు. పౌలు మాసోచిస్ట్ కాదు. క్రీస్తు కోసం తనకు తాను గగాయపరచుకోవాలని ఆయన కోరుకోలేదు. మంచులో నిలబడి తేలుస్తూ ఒట్టి కాళ్లతో నిలబడటం పుణ్యమేమీ కాదు. బర్లాప్ బ్యాగ్ లేదా హార్స్ హెయిర్ అండర్ వేర్ ధరించడం వల్ల నొప్పి నిస్తుంది, అయితే ఆధ్యాత్మిక విలువ ఉండదు. ముండ్లుగల మంచంపై పడుకోవడం వల్ల శరీరాని హింసించవచ్చు కానీ ఆధ్యాత్మిక జీవితానికి ఏమీ చేయదు. ఈ విషయాలు మన యొక్క మన శక్తిసామర్థ్యాలను లొంగదీయవు. ఈ రకమైన బాధల వల్ల మన శరీర౦ మెరుగుపడదు.

క్రీస్తు బాధలలో భాగస్వామ్యం అనేది అతీత పరిశుధ్ధుల కోసం కేటాయించబడలేదు. మనలో చాలామ౦ది క్రీస్తు కోస౦ తీవ్ర౦గా శ్రమకొరకు పిలవబడరు. మనలో కొద్దిమంది క్రీస్తు కోసం మరణిస్తారు. మన కాల౦లోని క్రైస్తవులు క్రీస్తు కోస౦ విస్తార౦గా హింసపొందు రోజు రాగలదా అని ఆలోచి౦చ౦డి, ఎ౦తమ౦ది క్రీస్తుకు నమ్మక౦గా ఉ౦డగలరని నేను ఆశ్చర్యపడుతున్నాను? మీరు అత్యున్నత పరీక్షను ఎదుర్కోవాలి, మీరు ఎలా ప్రతిస్పందిస్తారు? నేడు సగటు సువార్తికుల జీవితనాణ్యత ఒత్తిడిలో నిలబడదు. నేడు ఇవాంజలికల్ సంఘములలో చాలామ౦ది మతస౦బ౦దిక ప్రేక్షకులుగా ఉన్నారు. క్రీస్తు కోసం జీవించడానికి చాలా మంది అసాధారణ స్థాయికి వెళ్లాలని అనుకోవడం లేదు. వారు తమ క్రైస్తవత్వాన్ని గ౦భీర౦గా తీసుకోరు: “బైబిలు అధ్యయన౦లో నేను పాల్గొ౦టు౦డాలని మీరు అనుకోరు, మీరు?” “నేను నా విశ్వాసాన్ని పనివద్ద పంచుకోలేను, అది నా వ్యాపారంపై ప్రభావం చూపుతుంది. నేను ఉన్మాదిని అనుకుంటున్నారా?”

జీవితపు  ముగింపులో మనం మన జీవితాలను తిరిగి చూసుకుంటే, మనం, నేనూ, నా కోసం జీవించామా? మనం సేవ చేసామా? “ఓహ్, నేను మళ్ళీ 20 లలో ఉంటే బాగుండేది. అత్యంత ముఖ్యమైన విషయాలకు నేను ప్రాధాన్యత ఇవ్వలేకపోయాను. ఇప్పుడు నేను చనిపోవుతున్న౦దువల్ల నా జీవిత౦ మీ౦టికే మిగిలి౦ది.”

పౌలు తన శ్రమలలో ప్రవేశించి ప్రభువును బాగా తెలుసుకోవాలనుకున్నాడు. పేతురు అదే మాట అన్నాడు: ” ప్రియులారా, మిమ్మును శోధించుటకు మీకు కలుగు చున్న అగ్నివంటి మహాశ్రమనుగూర్చి మీకేదో యొక వింత సంభవించునట్లు ఆశ్చర్యపడకుడి.౹ 13క్రీస్తు మహిమ బయలుపరచబడినప్పుడు మీరు మహానందముతో సంతోషించు నిమిత్తము, క్రీస్తు శ్రమలలో మీరు పాలివారై యున్నంతగా సంతోషించుడి” (1 పేతురు 4:12,13). క్రీస్తు కోసం మనం బాధపడడం వింతగా భావిస్తున్నాం. “క్రీస్తు బాధలను బట్టి మీరు స౦తోష౦గా ఉ౦డవచ్చు” అని మనకు అనిపిస్తో౦ది.

యేసు సిలువదగ్గరకు వెళ్లినప్పుడు, ” మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు.మీరు అలసట పడకయు మీ ప్రాణములు విసుకకయు ఉండునట్లు, పాపాత్ములు తనకు వ్యతిరేకముగ చేసిన తిరస్కార మంతయు ఓర్చుకొనిన ఆయనను తలంచుకొనుడి. ” (హె. 12:2,3). ఆయన వైఖరి ఏమిటి? ప్రపంచములోని  అ౦దరికొరకు ఆయన మరణి౦చడ౦ కోస౦ సిలువదగ్గరకు వెళ్ళాడు. ఆయన తెలిసి వెళ్ళాడు. సిలువ యొక్క భయానకతను పూర్తిగా అర్థం చేసుకున్నాడు. ఆయన దేవుని చిత్తాన్ని కోరుకున్నాడు, ఏమీ తక్కువ కాదు. అ౦దుకే, “క్రీస్తుయేసున౦దునున్న ఈ మనస్సు [వైఖరి] మీలో ఉ౦డనివ్వ౦డి” అని 2:5లో మన౦ సవాలు చేయబడుట జరిగింది.

సూత్రం:

మన౦ ఆయన విలువల ద్వారా జీవి౦చునప్పుడు మనము క్రీస్తు బాగుగా తెలుసుకోగలము.

అన్వయము:

ఆయన విలువల ప్రకారం జీవించడానికి శ్రమలు కలుగుతాయి. యేసు కలిగిఉన్న అదే వైఖరితో మన౦ శ్రమలను ఎదుర్కోవాలి. మీరు క్రీస్తుతో ఆయన బాధల్లో భాగస్వామిగా ఉన్నారా? మీ క్రైస్తవ్యము ఎ౦త వరకు వెళ్లి౦ది? బాధగా ఉన్న చోటకు వెళ్లిందా? శ్రమల గురించి మీకు ఒక దృక్పథం ఉన్నదా?

Share