Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

ఇదివరకే నేను గెలిచితిననియైనను, ఇదివరకే సంపూర్ణ సిద్ధి పొందితిననియైనను నేను అనుకొనుటలేదు గాని, నేను దేనినిమిత్తము క్రీస్తు యేసుచేత పట్టబడితినో దానిని పట్టుకొనవలెనని పరుగెత్తు చున్నాను

 

ఏ క్రైస్తవుడు పరిపూర్ణుడు కాదు, అపొస్తలుడైన పౌలు కూడా కాదు. 10వ వచన౦లో ఆయన తన జీవితఆశయాన్ని ” సంపూర్ణ సిద్ధి పొందితిననియైనను నేను అనుకొనుటలేదు”. ఆయన ఇప్పటికీ క్రీస్తు జ్ఞానాన్ని చురుగ్గా అనుసరిస్తున్నాడు. అతను 25 సంవత్సరాల పాటు యెదుగుచున్నాడు, కానీ తన లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి ఇంకా కొంత దూరం ఉంది. క్రైస్తవ జీవితం ఒక ప్రక్రియ, ఒక సంఘటన కాదు.

ఇదివరకే నేను గెలిచితిననియైనను “

” గెలిచితిననియైనను ” అనే పదానికి అర్థం, స్వీకరించడం, గ్రహించడం, సముచితం, పట్టుపట్టటం అని అర్థం. ఈ రోజు మనం “సంపాదించు” అనే పదాన్ని ఉపయోగిస్తాం. పౌలు క్రీస్తును గూర్చిన అద్భుతమైన జ్ఞానాన్ని అనుసరి౦చడానికి తాను చేరుకున్నాను అను అభిప్రాయాన్ని ఇవ్వడానికి ఇష్టపడలేదు. మనలో చాలామ౦ది “”గొప్ప భక్తులు” అనే అభిప్రాయాన్ని ఇవ్వాలని కోరుకు౦టా౦. మనం చేరుకున్నము అను భావనను కలిగించాలని అనుకుంటున్నాం. అలా చేసినప్పుడు, మన౦ కష్టాల్లో ఉన్నా౦, ఎ౦దుక౦టే మన౦ ఇక పెరగాల్సిన అవసర౦ లేదని మన౦ భ్రమి౦చుకు౦టా౦.

పౌలు బ్రతికి వున్న౦తకాల౦, దేవుడు ఆయన కొరకు స౦కల్ప౦ కలిగి ఉన్నాడు. పౌలు ఏ ఉద్దేశ౦తో భూమ్మీద ఉ౦డిఉన్నా అది ఇ౦కా పూర్తి కాలేదు. ఈ విషయం తెలిసినందున, తన చుట్టూ సంభవిస్తున్న ఆ ఘటిక సంఘటనలతో అతను చలించలేదు. దేవుడు ఆయనతో జరిగించవలసిన పని పూర్తి అయ్యేవరకు ఆయనను భూమ్మీద ఉ౦చును.

లేదా ఇప్పటికే పరిపూర్ణంగా ఉన్నాను”

మూడు స్థాయిలలో పరిశుద్ధునిలో పరిశుధ్ధపరచబడుట ఉంది. మొదటిది, పరిశుద్ధుడు, స్థాన పరముగా పరిశుధ్ధపరచబడును. అతడు/ఆమె తండ్రి ముందు యేసు కలిగి ఉన్న అదే హోదాను కలిగి ఉన్నారు. ఈ పవిత్రత ఎన్నటికీ మెరుగుపడదు. అది మనకు రక్షణ పొందిన సమయములో పూర్తిగా ఇవ్వబడినది. మన హోదాలో మనం పరిపూర్ణంగా నిలబడతాం తప్ప, మన అనుభవంలో కాదు. అనుభవంలో మనం కూడా పాపము జరిగిస్తాము. సిలువపై క్రీస్తు చేసిన పని వల్ల దేవుని దృష్టిలో మన స్థితి పరిపూర్ణమైనది.

పరిశుధ్ధపరచబడుటలో రెండవ స్థాయి, పురోగామమైన, అనుభవముతో కూడిన పవిత్రత. సమస్తము సమముగా ఉంటే ప్రతి దినము మనము ప్రభువైన యేసువలె పెరుగుదుము (2 Co. 3:18). మనం ఎదుగుదల ను ఆపినప్పుడు, మనం స్తబ్దంగా అవుతాం. మనం స్తబ్దంగా అయినప్పుడు, మనం కదలిక లేకుండా ఉంటాం. మన౦ స్తబ్దతకు లోనయినప్పుడు, మన క్రైస్తవ జీవిత౦లోను౦డి దుర్వాసన వస్తో౦ది!! మన జీవితం ఒక అందమైన సువాసనగా ఉండాలి, కానీ బదులుగా మనము ఒక దుర్వాసన ను ఇస్తున్నాము. గత 10 సంవత్సరాల్లో మనలో కొంతమంది పెద్దగా ఎదగలేదు. మనకు బైబిలు పట్ల చాలా తక్కువ ఆకలి కలిగిఉన్నాము. మన ఆధ్యాత్మిక జీవితంలో మనం తాత్కాలికంగా మరణిస్తున్నాం. మనం ఆధ్యాత్మికముగ తుప్పు పట్టిన స్తితిలో  ఉన్నాము. తుప్పు అనేది ఒక సమాధి స్తితి వంటిది .

పరిశుధ్ధపరచబడుటలో మూడవ స్థాయి పరమ పవిత్రత పొందుట. నిత్యత్వములో మనము పాపము నుండి దాని ప్రభావమునుండీ, ఆ శక్తినుండి విముక్తులమై యు౦డగలము. పౌలు “ఇప్పటికే సంపూర్ణ సిద్ది పొ౦దితిని అని అయినను” అనే పదబ౦దులో మాట్లాడుతున్నాడు. ఇది దేవుడు విశ్వాసికి పరలోకముకు వచ్చిన తరువాత ఇచ్చే పరిపూర్ణత.

సూత్రం:

మన క్రైస్తవ జీవిత౦ అత్య౦త ప్రాముఖ్యమైనదిగా ప్రగతిశీలముగా ఉ౦డాలి.

అన్వయము:

మన౦ ప్రతీరోజు మన క్రైస్తవ జీవితాలలో ఎదుగుదల కలిగి ఉండాలి (2 పేతు. 2:2;3:18). మనము ఎప్పుడూ చేరుకోము. చదరంగంలో ఇద్దరు ఆటగాళ్ళు ఒక ప్రతిష్టంభనకు చేరుకున్నప్పుడూ ఆట ముందుకు సాగదు. ఆ ప్రతిష్టంభనను క్రైస్తవుడు ఎన్నటికీ చేరుకోలేడు. క్రైస్తవుడు ఎదగలేని విధంగా ఏదీ కూడా ఎంచలేదు.

మరోవైపున, ఈ భూమ్మీద ఆధ్యాత్మిక౦గా మన౦ “చేరలేము” . ప్రభువైన యేసును పోలిన మరింత పెరిగి, ఆయన స్వరూపస్వరూపానికి అనుగుణంగా ఉండే అవకాశం ఎప్పుడూ ఉంటుంది. ప్రతి క్రైస్తవుడు మనం ఒకప్పుడు వలే ఉన్నవాళ్ళము  కాదని చెప్పవచ్చు. మనం ఇప్పుడు ఉన్నట్లు మరికొంతకాలము తరువాత ఇలానే ఉంటాము అని చెప్పలేము. మీరు ఒక సంవత్సరం క్రితం కంటే నేడు భిన్నంగా ఉన్నారా? ప్రభువైన యేసుతో మీరు వెళ్తున్నారా?

Share