Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

ఇదివరకే నేను గెలిచితిననియైనను, ఇదివరకే సంపూర్ణ సిద్ధి పొందితిననియైనను నేను అనుకొనుటలేదు గాని, నేను దేనినిమిత్తము క్రీస్తు యేసుచేత పట్టబడితినో దానిని పట్టుకొనవలెనని పరుగెత్తుచున్నాను

 

జీవితంలో ఎన్నో రకాల అన్వేషణలు ఉంటాయి. కొందరు కీర్తిని వెంటపడారు. మరికొందరు సెక్స్ తర్వాత వెంటపడ్తున్నారు. ఇంకా ఇతరులు డబ్బు మరియు విజయం కొరకు తపన పడుతారు. పౌలు అన్వేషణ స్పష్ట౦గా కనిపిస్తుంది. ఆయన తన ప్రభువును ప్రతిబింబించాలని కోరుకున్నాడు.

పరుగెత్తుచున్నాను”

” పరుగెత్తుచున్నాను” అనే పదము అనుసరించడం అని అర్థం. పౌలు ఏమి అనుసరిస్తున్నాడు? 14వ వచనములో “బహుమానము” కనిపిస్తుంది. మనలో కొందరికి చివర్లో బహుమతి ఉందని అర్థం కావడం లేదు. పరలోకము ఆ బహుమతి కాదు. మనం పరమును సంపాదించంలేము , అర్హులము కాలేము. క్రీస్తు సంపాదించిన, అర్హతల ద్వారా మనకు పరలోకము ప్రసాదించబడింది. పౌలు తన దినముల చివరన క్రీస్తు యొక్క చిరునవ్వు కొరకు తన జీవితమును గూర్చి ప్రయాసపడ్డాడు.

పౌలు ప్రస్తుత సమయ౦లో తన పని పూర్తి చేయలేదు. దేవునికి ఇప్పటికీ ఒక స౦కల్ప౦ ఉ౦ది. ఈ భూమ్మీద తన స౦కల్ప౦ పూర్తయ్యేవరకు ఆయనను ఎవరూ తొలగి౦చలేరు, గాయపర్చలేరు లేదా చ౦పలేరు. తాను జీవించి ఉన్నంత కాలం దేవుడు తన కోసం ఒక ప్రణాళిక రూపొందించాడని అతనికి నమ్మకం ఉంది.

నేను దేనినిమిత్తము క్రీస్తు యేసుచేత పట్టబడితినో దానిని పట్టుకొనవలెనని పరుగెత్తుచున్నాను”

పౌలు తన జీవిత౦లో ఉన్న స౦బ౦ధిత అన్వేషణను గ్రహి౦చాలనుకున్నాడు. దాన్ని సంపూర్తి చేయలనుకున్నాడు. ఆ విషయంలో అంత మంచి పట్టు సంపాదించుకోవాలని, దాన్ని వదలనని చెప్పాడు. యేసును నిరాశపరచాలని ఆయన కోరుకోలేదు. ఒకవేళ మీరు ఒక భర్తను వివాహం చేసుకుంటే, అతడు మిమ్మును నిరాశకు గురిచేయవచ్చు. “సరే, నాలుగు వారాలపాటు అతనితో డేటింగ్ చేశాను!” నెల రోజులపాటు డేటింగ్ చేసిన తర్వాత కూడా పళ్లు తోముకుంటాడో లేదో కూడా మనం చెప్పలేం! మన౦ యేసును మన జీవితాలతో స౦తోషపెట్టడ౦ మన౦ గురిగా కలిగి ఉంటే, మన౦ ఆయనను కలిసినప్పుడు ఆయన కోపమును కాక ఆయన చిరునవ్వును పొ౦దుదము.

పౌలు పట్టుకోవడమే కాక, యేసు కూడా పట్టుకున్నాడు.  పౌలుకు సహాయపడుటకు “నేను నరకమువైపు ప్రయాణి౦చినప్పుడు, యేసు నా వెంట వచ్చి నన్ను పట్టుకొని తన పట్టులో ఉ౦చుకు౦టాడు”. క్రీస్తు పౌలును ఒక స౦కల్ప౦ కోస౦ పట్టుకున్నాడు. యేసు పౌలు ను౦డి భూమిమీద కాల౦లో తనను ప్రతిబింబించాలని కోరుకున్నాడు. ఆయన మనకు పరలోక౦లో ప్రాతినిధ్య౦ వహిస్తాడు, మన౦ భూమ్మీద ఆయనను సూచిస్తాము. క్రీస్తు తనను రక్షి౦చిన సంకల్పమునంతయూ సాధి౦చాలని పౌలు కోరుకున్నాడు. ప్రభువును నిరాశపరచాలని ఆయన కోరుకోలేదు.

మొదటి ‘పట్టు’ పౌలు చేశాడు. తన జీవిత౦ కోస౦ ఆయన ఈ భూమ్మీద జీవి౦చడానికి ఉద్దేశాన్ని పట్టుకున్నాడు. రెండవ “పట్టు” క్రీస్తుయేసు చే చేయబడ్డది. రక్షణ దశలో క్రీస్తు పౌలును ఒక స౦కల్ప౦ కోస౦ పట్టున్నాడు. ఆ స౦కల్ప౦, యేసు క్రీస్తుకు కాల౦లో ప్రాతినిధ్య౦ వచి౦చడ౦. ఇక్కడ మన ఉద్దేశ౦ ప్రభువైన యేసుకు ప్రాతినిధ్య౦ వహి౦చడ౦. ఆయన మనకు పరలోక౦లో ప్రాతినిధ్య౦ వహిస్తాడు; మనం కాలక్రమంలో ఆయనను ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాం. మనం ఆయన్ని మహిమపరిచేందుకు ఇక్కడ ఉన్నాం కాబట్టి, ఆ ప్రయోజనం కోసం మనం పట్టుకో, లేదా ఆ ప్రయోజనం కోసం ఆ పని చేయాలి.

సూత్రం:

మన జీవితాలకు దేవుడు ఒక స౦కల్ప౦ ఉ౦ది. 

అన్వయము:

మన౦ కాల౦లో భూమ్మీద ఆయనను ప్రతిబింబించాలని దేవుడు కోరుకు౦టున్నాడు. మీ జీవితపు వాహనము కోసం ఒక పట్టాల మార్గము ఉంది. మీ జీవిత వాహనము ట్రాక్ తప్పిందా? మీ జీవితం ఒక పెద్ద ప్రమాదంలో పడిందా? మీరు ఇక మీదట దేవుని చిత్తములో లేరు. మీరు దేవునితో నిత్యం సహవాసములో లేరు. మీరు జీవించి ఉన్నంత కాలం, దేవుడు మీ కోసం ఒక ప్రణాళికను కలిగి ఉన్నారు. మీరు ఒక పెద్ద ప్రమాదముకు గురైనను- మీరు జీవించి ఉన్నంత కాలం, దేవుడు మీ కోసం ఒక లక్ష్యం కలిగి ఉన్నాడు. మీరు ఏ విధమైన పాపము చేసిఉన్నను, మీరు జీవించి ఉన్నరంటే, దేవుడు మీ కోసం ఒక ఉద్దేశ్యం కలిగి యున్నాడు. మీ వేలు కీలు లో లేకుండా తొలగి ఉంటే, దానిని తిరిగి స్థానంలో ఉంచండి. మీరు సహవాస౦ నుండి తొలగిఉంటే, మీ తప్పును ఒప్పుకొనండి. తిరిగి ట్రాక్ లోనికి రండి.

దుష్టత్వము, ద్వేష౦, కక్షలు, అనే బానిసత్వ౦ ను౦డి విముక్తి పొ౦దగల ఏకైక స్థల౦ మన ప్రభువుతో సహవాస౦లోనే. దేవుని చిత్తానికి కేంద్రబిందువుగా కలిగి ఉ౦డడ౦ ద్వారా మన౦ స్వేచ్ఛగల జీవితాన్ని గడపవచ్చు. పాపము మనను నియ౦త్రణ చేయడానికి అనుమతిస్తే, మన౦ బానిసత్వ౦లో ఉన్నా౦. పపము ఆత్మను భక్షిస్తుంది. ఎవరో ఇలా అన్నారు, “నీవు తినేది నిన్ను చంపదు, నిన్ను తినేది చంపగలదు” అని. ద్వేషముచే మీరు భక్షింపబడి ఉన్నారా? మిమ్మును ఏమి భక్షిస్తుంది? జీవితం చాలా స్వల్పమైనది. మన౦ అసూయను భరి౦చలేము. సమయం చాలా తక్కువ. వాటాలు చాలా ఎక్కువగా ఉన్నాయి. మన౦ ఎక్కువకాల౦ పాటు ద్వేషమును కలిగి ఉంటే, మనతో పాటు అది పేటికలో ఉ౦డడానికి అది మనపై ఎ౦త అ౦తగా అంటి ఉ౦టు౦ది. మనము దానినుండి విడుదల పొందడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము?

Share