Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

సహోదరులారా, నేనిదివరకే పట్టుకొని యున్నానని తలంచుకొనను. అయితే ఒకటి చేయుచున్నాను; వెనుక ఉన్నవి మరచి ముందున్న వాటికొరకై వేగిరపడుచు

 

చాలామ౦ది క్రైస్తవులు తమ అల్మారాలో అస్థిపంజరాలను ఉ౦చుకుంటారు. వీరు తమ హృదయంలో రహస్యమైన పాపములను దాచిపెడతారు. తమ జీవితాల్లో కి ఏదో ఒక తిరోగమనం వచ్చిన ప్రతిసారీ, వారు గతంలో చేసిన పాపముల వల్లనే అని వారు భావిస్తారు. దీని వల్ల వారు అపరాధ భావనను కలిగి ఉంటారు. స్వేచ్ఛ లేనివారుగా భావించుకుని, వారు ప్రభువును సేవించడానికి తమకు తాముగా అనర్హులుగా భావించుకుంటారు.

వెనుక ఉన్నవి మరచి “

మనలో కొందరు గతమును గూర్చిన చింతలో జీవిస్తారు. మన అపజయాలను చెడు ఎంపికల గురించి మనం విచారిస్తాం. మనము తిరిగి ఓటమి పాలుకాకుండుటకై, మనకు మనము సిక్శని విధించుకొను వైకరి కలిగి ఉంటాము. ఈ నమ్మకవ్యవస్థను పాటించే వ్యక్తులు తమ క్రైస్తవ జీవితాలను కుంటుపాటుకు గురిచేస్తారు.

మరికొందరు తమకు జరిగిన అన్యాయాలను నిర్దాణిస్తారు. వారు తమ బాధలనుండి దూరం చేసుకోలేరు. వారు తమను తాము క్షమించుకోలేరు. 20 సంవత్సరాల క్రితం జరిగిన అన్యాయమైనా, అది నిన్నటిలాగా ఇప్పటికీ మనసులో ఉంటుంది: “నేను దాని గురించి ఆలోచించిన ప్రతిసారీ అది నన్ను బాధిస్తుంది. నేను దాన్ని అధిగమించలేను.” గాయం గురించి ఆలోచించిన ప్రతిసారీ యాసిడ్ మన వ్యవస్థలోకి ప్రవహిస్తుంది.

కొన్ని కుటుంబాలలో ఒక భార్యాభర్తలు ఒకరి వైఫల్యాలను మరొకరు మర్చిపోకుండా ఎత్తి చూపుకుంటారు . అటువంటి దాడులు ఆపుకోడం దాదాపు అసంభవం. ఇది దాదాపు నిరాశాజనకమైన గృహ సంబంధాన్ని సృష్టిస్తుంది. ఇది దేవుని ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఒక ప్రాథమిక విలువను ఉల్ల౦ఘిస్తో౦ది. విలువ క్షమాగుణానికి అతీతమైనది; విలువ మరచిపోవుట. ఈ విలువ తమ వద్ద లేకపోతే, ఆ వివాహం శాశ్వతమైన వ్యధకు లోనవుతు౦ది. ఆ జంటను ఒక గదిలో బంధించినట్లైతే, జీవితాంతం ఒకరిమీద ఒకరు అరుచుకుంటూ ఉంటారు.

“మర్చిపోవుట” అనే పదానికి అక్షరార్థముగా, “మీద మర్చిపోతే ” అని అర్థం; అంటే మనం వేరే విశయమై ఒక దానిని మర్చిపోవుట. మనం గతం కంటే ఎక్కువ ముఖ్యమైన ఒక్ దానివలన బాధలను అధిగమించవచ్చు. క్రీస్తు ద్వారా క్షమాపణ మనము పొందుకున్నాము కాబట్టి, గత౦లోని బాధలకు ఎలా౦టి పర్యవసాన౦ ఉ౦ది? క్రీస్తు క్షమాపణ వెలుగులో గత తప్పిదాలను అధిగమించడం విలువైనదా? గత౦లో జరిగిన ప్రతి బాధగురి౦చే సిలువను దృష్టిలో పెట్టుకొని అ౦ది౦చ౦డి.

మనం తప్పును మర్చిపోయి ముందుకు సాగాల్సిన అవసరం ఉంది. మనం క్షమించి మర్చిపోవాలి. మన ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని పాడుచేసే౦దుకు ఎవరైనా మనతో తలపడవలసి వస్తే, “సరే, నేను క్షమి౦చగలను, కానీ నేను మర్చిపోలేను” అని అ౦టా౦. అప్పుడు మన కాలానికి ముందు మనం ఆధ్యాత్మికంగా మరణిస్తాం. ఎదుటి వ్యక్తి చేసిన దానికి శిక్ష విధించడానికి, ఎదుటి వ్యక్తికి వ్యతిరేకంగా ఉన్న కోపాన్ని విడుదల చేయడానికి ఇష్టపడని కారణంగా, తాత్కాలిక ఆధ్యాత్మిక మరణం విశ్వాసిలో సంభవిస్తుంది. అలాంటి వైఖరితో ఎదుగుదల అసాధ్యం.

మన గత వైఫల్యాలను మరచి పోవడం ద్వారా వ్యక్తిగతంగా మనం లబ్ధి పొందుతామని గ్రీకు సూచిస్తుంది. ఇతరుల వైఫల్యాలను మర్చిపోవడం ద్వారా కూడా మనం ప్రయోజనం పొందుతాం. మన వైఫల్యాలను రిహార్సల్ చేయడం వల్ల ప్రయోజనం ఉంటుందని మనం భ్రమిస్తాం. “నేను చేసిన దానిని నేను గుర్తు౦చుకు౦టే, నేను మళ్ళీ ఎన్నటికీ చేయలేను” అని బాధాస్మృతులకు స౦బ౦ది౦చడ౦ లో కొ౦త విలువ ఉ౦దని మనము నమ్ముతున్నా౦. మన మనస్సులో అది చురుగ్గా ఉంటే అది మనకు భద్రత మరియు నియంత్రణను ఇస్తుందని మనము విశ్వసిస్తాం. అయితే, దీని అ౦తటిలో ఇదే ఒక పొరపాటు. అనిశ్చితులను, ఊహించని బాధలను అదుపు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది. ప్రతికూల ఆలోచన ద్వారా బాధను నియంత్రించాలనే కోరిక మనల్ని వినాశకరమైన ఆధ్యాత్మిక బంధంలోకి నడిపిస్తుంది. గతాన్ని మరచిపోవడం, దానిని గుర్తుచేసుకోకపోవడం వల్ల ప్రయోజనం ఉంటుందని దేవుడు చెబుతున్నాడు. మరచిపోవడం వల్ల దాని గురించి ఆలోచించే దాస్యబంధం నుంచి విముక్తి లభిస్తుంది. అప్పుడు మనం ఆ ప్రవృత్తి నుంచి విముక్తులమవుతాం.

దేవుని పరిష్కార౦, విచారించుటకు వ్యతిరేక౦. బాధను నియంత్రించడం కొరకు ఙాపకాలను ప్రేరేపించే దానికి బద్ద వ్యతిరేకము. దేవుని జవాబు 1 యోహాను 1:9 లో ఉన్నది: ” మన పాపములను మనము ఒప్పుకొనినయెడల, ఆయన నమ్మదగినవాడును నీతిమంతుడును గనుక ఆయన మన పాపములను క్షమించి సమస్త దుర్నీతినుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేయును.” దేవుడు మన ఙాపకాలను కాదు, మన యొక్క పాపములను క్షమించాడని నమ్మట ఇక్కడ ఉన్న విషయం. మనం మర్చిపోకుండా ఉన్నంత కాలం మనం విశ్వాసులమైన పరిణతిని కొనసాగించలేం.

సూత్రం:

గతాన్ని మరచిపోవడం విశ్వాసముతో కూడిన చర్య.

అన్వయము:

పరిణతి గల విశ్వాసులు మాత్రమే గత బాధలను మరిచిపోగలరు. ఒక పాపమును ఒప్పుకొని, ఆ పాపమును దేవుడు తొలగించాడని నమ్మే సామర్థ్య౦ కొరకు దేవుని వాగ్దానాలపై నమ్మకము అవసరము. ఇతరులు నేను చేసిన స౦గతుల్ని గుర్తు౦చుకోవచ్చు, కానీ నేను చేసిన నా పాపములను ఆధ్యాత్మిక విస్మృతిలో ఉ౦చాను. విస్మృతిలో ఒప్పి౦చబడిన ఆ నేరాన్ని ఉంచే సామర్థ్య౦ పౌలు ఇక్కడ సూచి౦చిన సూత్ర౦.

వైవాహిక జీవితంలో నిస్స౦కోచ౦గా జీవితభాగస్వామి ప్రతి నేర౦ గుర్తు౦చుకోవచ్చు, చెత్తబుట్టలోకి చేరి మీ వైఫల్యాలను వెలికితీయవచ్చు. అది అధికార వాంచకు ఒక పట్టు. ఇది ఆధిపత్య పోరు. వాదనలో అత్యుత్తమైనది పొందడం కొరకు, వాదనయొక్క నియంత్రణ పొందడం కొరకు మనం చెత్తను బయటకు లాగుతాము. సూత్రం ఏమిటంటే ” నిన్ను క్రిందకు దించేసి నేను వాదనలో అత్యుత్తమైన స్థానము పొందుతాను. నీ వైఫల్యాన్ని దృష్టిలో వు౦చుకు౦టూ నేను నా వైఫల్యాన్ని సమర్ధించుకుంటాను.”

పరిణతి గల విశ్వాసి ఈ వినాశనపు వలయంలోకి ప్రవేశించడు. పరిణతి చె౦దిన విశ్వాసులు తమ గతాన్ని, విస్మ్రుతికి  కేటాయి౦స్తారు. మా ఇంటి పక్క ఉన్న వ్యక్తి వచ్చి, “మీ చెత్త డబ్బాలో నేను కనుగొన్నదాన్ని చూడు” అని చెప్తే, ఎంత హాస్యాస్పదంగా ఉంటుంది. జీవితంలో ఏ సంబంధం అయినా విమర్శలకు లోనవుతుంది. అనివార్యంగా ఇతరులు విమర్శించే విధంగా మనం చేస్తాం. “రండి, మనము దాని గురించి మాట్లాడదాం” అని మీరు అనవచ్చు, లేదా మీరు ఏమి కనుగొనగలరో చూడటం కొరకు వారి చెత్త డబ్బాలో కి పరిగెత్తవచ్చు. సాధారణంగా భార్యాభర్తల మధ్య గొడవల్లో ప్రతి ఒక్కరు చెత్త డబ్బాలోకి వెళ్లి పెద్ద చెత్త ముక్కను వెతుక్కుంటారు. మీరు జీవించాలని అనుకుంటున్న మార్గం అదేనా?

గతాన్ని మర్చిపోకుండా మనం జీవించే మార్గం ఇదే. మన వైఫల్యాలను మనం ఇతరుల వైఫల్యాల ఆధారంగా క్షమిస్తాం. ఒకసారి మనం తప్పు ఒప్పుకు౦టే, ఆ తప్పును మన౦ ఎన్నడూ వెనక్కి తిరిగి చూడకూడదు. ఇతరులు తమ తప్పును ఒప్పుకున్న తర్వాత, మన౦ వారిని వారి తప్పును ఎన్నడూ పట్టి౦చకూడదు. దీనికి బలమైన విశ్వాసము అవసరము.

Share