Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

కాబట్టి మనలో సంపూర్ణులమైన వారమందరము ఈ తాత్పర్యమే కలిగియుందము. అప్పుడు దేనిగూర్చియైనను మీకు వేరు తాత్పర్యము కలిగియున్నయెడల, అదియు దేవుడు మీకు బయలు పరచును.

 

అప్పుడు దేనిగూర్చియైనను మీకు వేరు తాత్పర్యము కలిగియున్నయెడల, అదియు దేవుడు మీకు బయలు పరచును.”

దేవుని వాక్య౦ చుట్టూ తమ వైఖరులను రూపొ౦ది౦చమని ఫిలిప్పీలోని పరిణతి చె౦దిన క్రైస్తవులకు విజ్ఞప్తి చేసిన తర్వాత, ఇప్పుడు పౌలు విరుద్ధ౦గా ఆలోచి౦చేవారిని సవాలు చేశాడు. మనం వారిని అనుమతిస్తే, దేవుడు మననుండి ఏమి కోరుకుంటున్నాడో, దానికి విరుద్ధ౦గా ఆలోచి౦చేవారు మనలను నివారిస్తారు. అది మన భర్త కావచ్చు, భార్యకావచ్చు. అది మన అత్తమామలు కావచ్చు లేదా పరిచర్యలో ఉన్న జట్టు సభ్యులు కావచ్చు. వారు మనము అగ్ని పట్టుకోడానికి కోరుకోరు. నిప్పురవ్వ లు తమపై పడగలవేమోనని వారు భయపడుతారు. వారు బకెట్ బ్రిగేడ్ ను పిలిచి నీటిని మనలను చల్ల బరచడానికి ప్రయత్నము చేస్తారు. మనల్ని ఆధ్యాత్మిక౦గా చల్లబరచడానికి వారు ఏదైనా చేస్తారు.

“కలిగిఉన్న యెడల” అనే పదానికి అర్థం విషయపరముగా ఆలోచించటం. అంటే ఒక అభిప్రాయం కలిగి ఉండటం. ఇక్కడ దీనికి విరుద్ధఅభిప్రాయం అని అర్థం. ఇది “ఈ మనస్సు [వైఖరి] కలిగి” కు వ్యతిరేకమైనది. చాలామ౦ది క్రైస్తవులు తమ ఆలోచనా విధాన౦లో విరుద్ధ౦గా ఉ౦టారు. వారు దేవుని వాక్యానికి విరుద్ధమైన అభిప్రాయాలను కూడా కలిగి ఉంటారు. అవి లోపల పుట్టాయి. ప్రతి పాజిటివ్ ప్రశ్నలోనూ, ప్రతి నెగిటివ్ ప్రశ్నలోనూ అవి ప్రతికూల పార్శ్వంలో ఉంటాయి.

పౌలు విరుద్ధ౦గా ఆలోచి౦చేవారిని నిర్దారి౦చలేని ఒక విషయ౦ ఉ౦ది. కొ౦తమ౦ది మానవ అధికారాన్ని ఎన్నటికీ అ౦గీకరి౦చరు. వాటిని కేవలం దేవునికి అంకితం చేస్తారు. దేవుడు వారి దృక్పథ౦లో పరిణతి ని౦పుకోవడానికి గల ప్రాముఖ్యతను వారికి తెలియజేస్తాడు. మన జీవితాల్లో నిరుపక్యం ఉన్న వారిని మనం వెళ్లనివ్వాలి. మన స౦బ౦ధాన్ని సరిదిద్దుకోవడానికి శాయశక్తులా ప్రయత్ని౦చగలిగితే, మన౦ చేయగలిగినద౦తటినే. క్రైస్తవ జీవిత౦తో ము౦దుకు సాగడానికి ఒకే ఒక మార్గ౦ ఉ౦ది.

దేవుని ప్రకటన దేవుని వాక్యము. తమ ఆలోచనను వాక్యాము వద్దకు తెచ్చునట్లైతే దేవుడు వ్యతిరేకతను సరిచేస్తాడు. ఏ మానవుడూ చేయలేనిదానిని దేవుని వాక్యము చేయగలదు.

సూత్రం:

రెండు రకాల ఆలోచనలు ఉంటాయి, ఒకటి నెగిటివ్ మరియు రెండోది పాజిటివ్.

అన్వయము:

దేవుని వాక్య౦, ప్రజలు మారకపోయినా, ప్రజల పట్ల సానుకూల౦గా ఆలోచి౦చే దిశగా మన ఆలోచనను తిరిగి స౦పాది౦చగలదు. ఉన్నత పిలుపు లక్ష్య౦వైపు తాను పరుగెత్తుచున్నానని పౌలు చెప్పాడు. ఆయన జీవితమ౦తటినీ ఆయన భవిష్యత్తులో ప్రభువైన యేసుతో కలవడ౦ చుట్టూనే ఉ౦ది. అతను దారి తప్పుటకు వీలు కాదు. మన లక్ష్యం నుంచి మనల్ని దూరంగా ఉంచడాన్ని అనుమతించడం ద్వారా మనం ప్రతికూల ఆలోచనాదారులను శక్తివంతం చేస్తాం.

మీరు మీ లక్ష్యాన్ని వదిలునట్లు ఇతర క్రైస్తవులు మిమ్మల్ని అనుమతి౦చగలరా? ఆధ్యాత్మికత బాటలో ఇతర ఇతరులను చూచి తడబడుచున్నారా? ఇతరులు మీ లక్ష్యాన్ని నిరోధించాలని ప్రయత్నించినప్పుడు, మీరు ట్రాక్ నుంచి లేచి, సిండర్ లను బ్రష్ చేసి, ముందుకు సాగుచున్నారా? ఎవరైనా మిమ్మల్ని అభ్యంతరపరచినప్పుడు కోప౦తో మీరు అక్కడే ఉ౦టు౦న్నారా? “నన్ను అడ్డుకునే ప్రయత్నం చేసే వారిని నేను పట్టించుకోను. నేను తిరిగి రేసులోకి తిరిగి వస్తున్న. నేను ముందుకు సాగుతున్నాను.”

” ఇంత గొప్ప సాక్షి సమూహము మేఘమువలె మనలను ఆవరించియున్నందున మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు.” (హెబ్రీ 12:1,2)

Share