Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

మన పౌరస్థితి పరలోకమునందున్నది; అక్కడనుండి ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అను రక్షకుని నిమిత్తము కనిపెట్టుకొనియున్నాము.

 

ఈ వచనము “నాశనమే వారి అంతము” (v. 19) అనే వారి మధ్య గల వ్యత్యాసమే. క్రైస్తవునిలో నిరీక్షణ ఉంది.

నిరీక్షణ అనేది ఒక ప్రోత్సాహకరమైన పదం. ఈ జీవితములో ఏ సంకటము యెదురైననూ,  క్రైస్తవులకు ఉజ్వల భవిష్యత్తు ఉంటుంది. నిరీక్షణను కలిగిఉండుట ఆత్మకు ఆశీర్వాదాన్నిస్తు౦ది. నిరీక్షణ కలిగి ఉండనివారు తమ ఆత్మలను క్షీణి౦పచేస్తారు.  

మన పౌరసత్వము పరలోకములో ఉన్నది”

కెనడా ఏకకాలంలో రెండు దేశాల్లో పౌరసత్వాన్ని అనుమతిస్తుంది. క్రైస్తవుడు ద్వంద్వ పౌరసత్వం కలిగి ఉన్నాడు. క్రైస్తవుని పౌరసత్వ౦ పరలోక౦లో ఉ౦ది. క్రైస్తవుడు ఇహమున అటు పరముననూ పౌరసత్వాన్ని కలిగి ఉన్నాడు.

ఫిలిప్పీ ఒక రోమన్ కాలనీ. ప్రపంచ మంతటా వ్యూహాత్మక సైనిక జోనులలో, రోమ్ కాలనీలను ఏర్పాటు చేసింది. ఈ కాలనీలు ప్రపంచంలోని మారుమూల ప్రాంతాల్లో కాకుండా వ్యూహాత్మక ప్రాంతాల్లో స్థిరపడ్డాయి. వాటిని ప్రధాన రహదారుల వద్ద ఉంచారు, కీలకమైన పర్వత మార్గం గుండా సైన్యాలు కవాతు చేసేవారు. వారి పౌరులలో ఎక్కువగా సైనికులు ఉండేవారు. వారు 21 సంవత్సరాలు ఆ కాలనీలో సేవచేస్తే, వారు రోమన్ పౌరసత్వాన్ని పొందేవారు.

ఈ రోమన్ వలసరాజ్యాలలో ఒక గొప్ప విశిష్టత ఏమిటంటే, అవి రోమ్ లో భాగంగా ఉండిపోయాయి. వారు గ్రీసులో గాని, ఇశ్రాయేలులో గాని నివసిస్తున్నప్పటికీ రోమన్ దుస్తులు ధరించారు. రోమన్ నియమనిబంధనలను పాటించేవారు. రోమన్ పాలకులు ఈ నగరాలను పాలించారు. వారు లాటిన్ మాట్లాడేవారు. వారు రోమ్ పౌరులు అని ఎన్నడూ మర్చిపోలేదు. అవి భూమి అ౦తటా కూడా శాశ్వత౦గా రోమాకు సంబంధించినవిగా అలాగే ఉ౦డిపోయాయి.

సంఘములో చాలామ౦ది రోమన్ పౌరులు ఉన్నరు. వారు గ్రీసులో నివసిస్తూ ఉన్నారు కానీ వారి పౌరసత్వం రోమ్ లో ఉంది. పౌలు పోలికను వారు వె౦టనే అర్థ౦ చేసుకున్నారు. వారికి భూమి మీద పౌరసత్వం ఉంది కానీ వారికి స్వర్గంలో మరొకటి ఉంది. వారు పరలోక పౌరులని ఎన్నటికీ మర్చిపోకూడదు. వారి ప్రవర్తన వారి పౌరసత్వానికి సరిపోవాలి. క్రైస్తవుడు ఎక్కడ ఉన్నా, పరలోక౦లో తన పౌరసత్వాన్ని సూచి౦చడ౦ ఎన్నటికీ మర్చిపోకూడదు.

దేవుని సమాజము ప్రపంచమంతా విస్తరించి ఉన్నది. అవి భూమి మీద పరలోకపు నమూనాలు.  వీరు పరలోకపు సిద్ధాంతాలకు, ఆదర్శాలకు అనుగుణంగా జీవిస్తారు. మన అభిరుచులు పరసంబంధమైనవి. హెబ్రీ పత్రిక రచయిత అబ్రాహాము గురి౦చి ఇలా అన్నాడు:

” ఏలయనగా దేవుడు దేనికి శిల్పియు నిర్మాణకుడునై యున్నాడో, పునాదులుగల ఆ పట్టణముకొరకు అబ్రాహాము ఎదురుచూచుచుండెను.” (హెబ్రీ 11:10)

మనం ఇక్కడ ఉన్నప్పుడు మనం భూమిపై ఒక ముఖ్యమైన విధిని నిర్వహిస్తున్నాము. మనల్ని ఈ భూమ్మీద దేవుని మహిమపరచడానికి ఇక్కడ ఉంచాడు. మనం ఓటు వేయాలి,  పన్నులు చెల్లించాలి. కాల౦లో మన౦ వ్యవహారాల్లో నిమగ్నులమై పోవాలి. అయితే, ఇక్కడి మన పౌరసత్వము పరసంబంధమైన పౌరసత్వముపై నీడను ఉంచుకోవడానికి అనుమతించకూడదు. ఈ రెండు పౌరసత్వాల మధ్య చక్కటి సమతుల్యత ఉండాలి. కొందరు పరలోకవిషయములో మంచివారు  భూలోకవిషయములో మంచివాళ్ళు కాదు. మరోవైపు, మనము పౌరసత్వ విధులను కాలపరిమితికి పరిమితం చేయము.

“మన పౌరసత్వము పరలోకములో ఉన్నది” అనే పదబంధం ” భూసంబంధమైన విషయములపై మనస్సునుంతురు” (v. 19) కు విరుద్దమైనది. ఇది కొంతమంది క్రైస్తవులకు,  తమ కడుపే వారి దేవుడు అనే వారికి ఉన్న వ్యత్యాసమును చూపుతుంది. ఒకరోజు మనము మన స్వగృహమును చేరుకుంటాము. ఇక్కడ మన “కాలనీ” నుండి పరలోకముకు ఎదురు చూడటం అనేది, దేవునితో పూర్తిగా పునరుద్ధరించబడిన మన సహవాసాన్ని కేంద్రీకరిస్తుంది. భూమి యొక్క కాలనీలో ప్రత్యేకంగా నిమగ్నం కావడం అనేది విశ్వాసి నిరీక్షణను హరించివేస్తుంది. ప్రస్తుత కాల అవసరాల కొరకే జీవిస్తే, మన స్వగృహముపై దృష్టిని కోల్పోతాము. మన౦ శాశ్వతదృక్పథ౦ కోల్పోపోతే మన పౌరసత్వానికి ప్రాతినిధ్య౦ వహించము. మునిగిపోతున్న ఓడ యొక్క ఇత్తడి రైలు పాలిష్ చేసినట్లుంటుంది. మనల్ని మనం మరింత సౌకర్యవంతంగా తీర్చిదిద్దుకోవడానికి మనం కాలక్షేపానికి పరిమితమైతే, కాలనీ వాసులగా మన ఉద్దేశాన్ని మనం వ్యభిచుకుంటాం. కాల౦లో శాశ్వతత్వాన్ని సూచి౦చడమే మన ఉద్దేశ౦.

సూత్రం:

నిరీక్ష్ణణ నిజ౦గా ప్రోత్సాహవంతమైన మాట. 

 అన్వయము:

మనం భూమి మీద పరలోకము యొక్క కాలనీ. మనం ఈ భూమి మీద పరలోకానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాం. యేసు పరలోకమందు ఉన్నాడు కాబట్టి పరలోకముపై మనకు ఎ౦తో ఆసక్తి ఉ౦డాలి. “యేసు ఉన్న చోట, అక్కడ పరలోక౦ ఉ౦టుంది.” మన వ్యక్తిగత రక్షకునిగా యేసుక్రీస్తును స్వీకరి౦చిన మరుక్షణ౦ మనము పౌరసత్వ పత్రాలను స్వీకరించాము. మనము పరలోక౦లో సహజ౦గా పుట్టిన పౌరుల౦ కాదు. ఆ పౌరసత్వం లోనికి మనం జన్మించాలి. మనము మన మాతృదేశంలో పుట్టాం. మనం తిరిగి జన్మిస్తే స్వర్గపౌరసత్వం లో జన్మిస్తాము.

పరలోక పౌరులుగా మనం మరణానంతరం పరలోక పౌరులకంటే ఎక్కువ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాం. మనం ఇప్పుడు భూమి మీద కాలక్రమంలో పరలోక పౌరులుగా జీవించాలి. పరలోకపౌరులలో పరలోకము ఒక వాస్తవము. మనం ప్రపంచంలో ఉన్నాము కానీ ప్రపంచానికి సంబంధించిన వారము కాదు. మనం ప్రపంచంలో ఉన్నాము కానీ దాని విలువలలో కాదు. మనం పరలోక సూత్రాల కింద జీవిస్తున్నాం. మనం భూమి మీద పరలోకము యొక్క ఒక ప్రతిబింబము.

Share