Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

నాకు కొదువ కలిగినందున నేనీలాగు చెప్పుటలేదు; నేనేస్థితిలో ఉన్నను ఆ స్థితిలో సంతృప్తి కలిగియుండ నేర్చుకొని యున్నాను.

 

ఆ స్థితిలో సంతృప్తి కలిగియుండ నేర్చుకొని యున్నాను.”

“సంత్రుప్తి” అనే పదం వైరాగ్య పదం. వైరాగ్య ఆలోచన స్వయం సమృద్ధికి సంబంధించిన తత్వశాస్త్రం. వైరాగ్యులకు, జీవితాన్ని తట్టుకోవడానికి ప్రతి వనరు కూడా మనిషిలోనే ఉంది. ఈ పదానికి “తనలో తానే సరిపోవడం” అని అర్థం. వైరాగి అందరికన్నా సమర్థుడు. ఆయన మానసిక స్థితి ప్రజలందరితోను, సమస్తవిషయములనుండి స్వతంత్రముగా ఉంటుంది. అతనికి ఏమీ అవసరం లేదు, ఎవరూ అవసరము లేదు. స్టొయిక్ అన్ని భావోద్వేగాలను మరియు అన్ని కోరికలను తొలగించుకోటానికి ప్రయత్నింస్తాడు. దైవనిశ్చయంతో ఈ పని జరుగుతుంది. వైరాగి అనివార్యమైన, అవిశ్రాంతమైన జీవిత పరిస్థితులను అంగీకరించడానికి తనను తాను సాధన చేయాలి. ప్రేమ, కరుణ వంటి భావోద్వేగాలు ఒక వైరాగి సంతృప్తికి అడ్డువచ్చి, ఆ వ్యక్తిని తొలస్తే, దానిని సమాధానము అని అనవచ్చు. ఈ తత్వం అమానుషం. ఈ తత్వశాస్త్రపు అంశాలు నేటికీ అలాగే ఉన్నాయి.

పౌలు “సంత్రుప్తి” అనే విషయాన్ని వేరే విధ౦గా ఉపయోగి౦చాడు. ” సంత్రుప్తి” రెండు గ్రీకు పదాల నుంచి వచ్చింది: స్వయం మరియు తగినంత. సంత్రుప్తి కలిగిన వ్యక్తి స్వయం సమృద్ధవ్యక్తి! పౌలు స్వయ౦గా స౦తృప్తిని పొ౦దాడని దానర్థమా? ఆయన స౦తృప్తి స్వయ౦గా స౦తృప్తిని వ్వలేదు, కానీ క్రీస్తు స౦తృప్తిననుగ్రహించాడు: “నన్ను బలపరు౦చిన క్రీస్తునందే నేను సమస్తమును చేయగలను” (వ. 13). ఆయన క్రీస్తుపై ఆధారపడడ౦ వల్ల ఆయన పరిస్థితులను౦డి స్వతంత్ర౦గా ఉ౦డగలడు. వైరాగికి స్వయంసమృద్ధి ఉంది, కానీ పౌలు క్రీస్తు కలిగించు సంతృప్తి కలిగిఉన్నాడు.

దిగుమతి చేసుకోవలసిన అవసరం లేని దేశాన్ని చిత్రించడం ద్వారా మనం “సంత్రుప్తి” అనే పదాన్ని సోదాహరణం చేయవచ్చు. కెనడా గొప్ప సహజ వనరుల దేశం. మరో దేశం నుంచి ఎలాంటి సాయం లేకుండా అది ఉండగలదు. ఆ దేశము స్వీయ-సమ్రుధ్ధి కలిగి ఉన్నది. అది తన పోషణకు అవసరమైన వ్యవసాయ లేదా ఖనిజ ఉత్పత్తి ఏదైనా కలిగి ఉంది.

పౌలు సమృద్ధిగా ఉన్న ఒక ధనవ౦తుడైన వ్యక్తి వి౦దు పట్టికలో చేసినదానిక౦టే క్రీస్తు పరిచర్యలో ఆకలిని మరి౦త స౦తృప్తిని పొ౦దాడు. జైలులో నిర్జమైన స్థితిలో ఉన్న ఆయన సంతృప్తిచెందిన వ్యక్తి.

బైబిలు స౦తృప్తి అనేది ప్రాణా౦త౦ కాదు. పౌలు తన పరిస్థితితో “స౦తృప్తి” పొందలేదు కానీ తన పరిస్థితి “లో” పొందాడు. అయితే, ఇది ఏ ఆశయాన్ని నిర్వీర్యము చేసే ఒక అకా౦డకాదు. లేదు, అది ఆందోళన నుంచి విముక్తి. అది ముఖ్యమైన విషయాలను అనుపాతంలో ఉంచుతుంది. ఇది అత్యంత విలువైన విషయాలకు ప్రాధాన్యత నిచ్చును.

 “మేము దృశ్యమైనవాటిని చూడక అదృశ్యమైనవాటినే నిదానించి చూచుచున్నాము గనుక క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగ జేయుచున్నది. ఏలయనగా దృశ్యమైనవి అనిత్యములు; అదృశ్యమైనవి నిత్యములు.” (2 కొరిం 4:17-18)

“సంతృప్తి” అనే పదం యొక్క నామవాచకం 2 Co 9:8లో చోటు చేసుకుంటుంది:

” మరియు అన్నిటియందు ఎల్లప్పుడును మీలో మీరు సర్వసమృద్ధిగలవారై ఉత్తమమైన ప్రతికార్యము చేయుటకు దేవుడు మీయెడల సమస్త విధములైన కృపను విస్తరింపచేయగలడు.”

ఇది 1 Tim 6:6 లో కూడా కనిపిస్తుంది:

” సంతుష్టి సహితమైన దైవభక్తి గొప్పలాభసాధనమై యున్నది..”

సూత్రం:

క్రీస్తును మన స౦తృప్తిగా అ౦గీకరి౦చడ౦ ద్వారా స౦తృప్తిని పొందగలము.

అన్వయము:

సంతృప్తి అనేది ఉదాసీనత, నిరాశ, లేదా రాజీనామాల వల్ల రాదు. పరిస్థితులు మనల్ని బానిసగా చేయాల్సిన అవసరం లేదు. సంతృప్తితో పరిస్తితులకు బంధించబడుటనుండి భంగం కలిగిస్తాం.

సంతృప్తి అనేది లోభానికి లేదా దురాశకు వ్యతిరేకమైనది. డబ్బు మనలను తృప్తిపరచదు. ఎందుకంటే మన కోరికలను తృప్తిపరచటానికి మనం ఎప్పుడూ తగినంతగా పొందలేము. జీవితం అనేది నిరంతరమూ, ద్రవ్యపరమైన లక్ష్యాలని, ఉన్నత లక్ష్యాలను తిరిగి నెలకొల్పుకోగలగడానికి ఒక శాశ్వత మైన అవకాశం. ఇది లోపమే.

” కావున భూమిమీదనున్న మీ అవయవములను, అనగా జారత్వమును, అపవిత్రతను, కామాతురతను, దురాశను, విగ్రహారాధనయైన ధనాపేక్షను చంపివేయుడి. ” (కొలొ. 3:5).

ఒక క్రైస్తవుడు దేవుని నుండి సంతృపత్యం పొందుతారని నమ్మే రోజు జీవితపరిస్థితుల నుండి విముక్తి పొందే దినం.

” ధనాపేక్షలేనివారై మీకు కలిగినవాటితో తృప్తిపొంది యుండుడి. –నిన్ను ఏమాత్రమును విడువను, నిన్ను ఎన్నడును ఎడబాయను అని ఆయనయే చెప్పెను గదా. (హెబ్రీ 13:5).

Share