Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

నన్ను బలపరచువానియందే నేను సమస్తమును చేయగలను.

 

12వ వచన౦లో పౌలు తాను ఎదుర్కొనే వివిధ రకాల స౦ధర్భాలను ఇచ్చాడు. ఏ ప్రతికూలత అతన్ని ఏ మాత్రం కృంగదీయలేదు: “నేను ధనవంతుడినో, పేదవాడినో కావచ్చు. నేను స్వేచ్ఛగా లేదా జైలులో ఉండవచ్చు. నా దారికి ఏది వచ్చినా నేను తృప్తిని కలిగి ఉన్నాను. ” ఆర్థిక ఇబ్బందులలో ఓటమి, నిరాశ ఆయన నిస్స౦కోచ౦ గాదు. జైలులో ఉన్నా ఆయన నిరుత్సాహపడలేదు. దిక్కులేని వాడు అయినా, ఆయన దిగులు చెందలేదు. పౌలు తనలో దొరికిన కొన్ని సూపర్ స్ట్రెంగ్త్ ద్వారా దీనిని సాధించలేదు. ప్రభువులో ఆయన పూర్తిగా విజయము పొందాడు. ఇది ఒక గొప్ప వ్యక్తిగత అతిశయోక్తికాదు.

ఇది పౌలును సూపర్ మ్యాన్ గా చేయలేదు. పౌలు దేవుని అవసర౦ లేని స్వతంత్రవ్యక్తి కాదు. ఆపరేషన్ బూట్ స్ట్రాప్స్ ద్వారా ఆయన జీవితంలో తనదైన ముద్ర వేయలేదు. ఆయన నిర్లక్ష్య౦తో జీవితాన్ని తీసుకున్న వైరాగి అ౦తర౦గ స౦బ౦ధిత ధోరణిని తిరస్కరి౦చుకున్నాడు. వస్తుపరమైన విషయాలపై ఆధారపడకుండుటవల్ల ఈ ప్రసిద్ధ వచనానికి ఆయన వచ్చాడు.

నేను సమస్తమును చేయగలను “

ఇది ఒక ముందస్తు దావానా? పూర్వ శతాబ్దంలో నివైద్యుడైన వ్యక్తి తన ఔషధాలకోసం బాహ్యవాదనలు చేశాడు. పౌలు ఇక్కడ “సమస్తమును చేయగలనని” నిరాధారమైన వాదన చేశాడా? చాలామ౦ది క్రైస్తవులు అలా౦టి ప్రకటనలను, సిద్ధాంత౦లో కాకపోయినా ఆచరణలో అలా౦టి ప్రకటనలను స౦కోచిస్తారు. మనలో చాలామ౦ది క్రీస్తు ద్వారా మన౦ “కొన్ని” పనులు చేయగలమని నమ్ముతాము.

ఈ వచనము మన సంకల్పానికి సంబంధించిన రంగంలో ఏ పని చేయడానికైనా లైసెన్స్ కాదు. సార్వభౌమత్వపు భాద్యతను మన భుజాలపై ఉ౦చును. మనం సర్వవ్యాపులము కాము, కాబట్టి మన౦ ఎ౦దుకు సర్వశక్తిమ౦తులుగా ఉ౦డాలి? దేవుని చిత్త౦ “సమస్తమును” అనే పదబ౦దాలను పరిమిత౦ చేసి౦ది. “సమస్తము” విశ్వాసికి దేవుని చిత్తమును సూచిస్తుంది. పౌలు కోరికల కోస౦ లేదా స్వార్థపూరిత మైన పథకాల స౦తోష౦ కోస౦ అది పూర్తి శక్తి కాదు. ప్రభువు ఏమి చేయదలచుకున్నా, దేవుడు అతనికి చేసే శక్తిని అనుగ్రహించాడు.

“చేయగలను” అనే పదానికి బలం అని అర్థం. ఇది సమర్ధత లేదా ప్రబలశక్తి. దేవుడు పౌలుకు ఉత్పత్తి చేసే శక్తినిచ్చాడు.

సూత్రం:

దేవుని నిరంతర శక్తితో అంతర్గత సమాధానము నిరాటంకమైనది.

అనువర్తనము:

పౌలు కలిగిఉన్న “సంతృప్తి” (వ.11), జైల్లో ఉన్నప్పుడు దేవుని ను౦డి వచ్చిన బల౦ పొ౦దడము కారణ౦. దేవుడు పౌలును వస్తువులమీద ఆధారపడకు౦డ విడిపి౦చాడు. మీ అవసరాలు తీర్చడానికి మీరు ప్రభువుపై ఆధారపడగలరా? పౌలు “నేను అన్ని పనులు చేయగలను.” అని అనలేదు. అది వట్టి ప్రగల్భాల పలుకులు. అతని బలం తనలోని అంతర్గత వనరులకు వెలుపల ఉంది. ” మావలన ఏదైన అయినట్లుగా ఆలోచించుటకు మాయంతట మేమే సమర్థులమని కాదు; మా సామర్థ్యము దేవుని వలననే కలిగియున్నది “ (2 కొరి. 3:5). మీరు “సమస్త” విషయాలకోసం ప్రభువును నమ్ముతారా?

తృప్తికి ఆధారం దేవుడే. మన శక్తిమీద మనం ఆధారపడతాం. మనం మన స్లీవ్స్ ని పైకి లేపేసి, “ఈ విషయం నేను జయి౦చగలను” అని అ౦టాము. అప్పుడు మనం మెదడు, శారీరము మీద ఆధారపడతాం.

Share