Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

కాగా దేవుడు తన ఐశ్వర్యము చొప్పున క్రీస్తుయేసునందు మహిమలో మీ ప్రతి అవ సరమును తీర్చును.

 

తన ఐశ్వర్యము చొప్పున క్రీస్తుయేసునందు మహిమలో ”

దేవుడు తన ఐశ్వర్యము చొప్పున వారి అవసరాన్ని తీర్చును. ” చొప్పున” అనే పదాలు ప్రామాణికముగా అని అర్థం. దేవుని అపరిమితమైన ఐశ్వర్యము ఆ ప్రమాణం. దేవుడు తన కృపయొక్క మూలధనమునుండి నిత్యము ఇస్తాడు.

దేవుడు తన ఐశ్వర్యము “నుండి” కాకుండా తన ఐశ్వర్యము “చొప్పున” వారి అవసరాన్ని తీర్చును. దేవుడు తన వ్యక్తిగత సంపదకు నిష్పత్తిలో ఐశ్వర్యాన్ని సరఫరా చేస్తాడు. నా దగ్గర రెండు మిలియన్ డాలర్లు ఉంటే, మీరు రెండు వందల డాలర్లు అడిగితే, నేను నీకు రెండు వందలు నా రెండు మిలియన్లలో నుండి ఇస్తాను. నా రెండు మిలియన్ల కినిష్పత్తిలో ఇవ్వను.

దేవుడు మానవ ప్రమాణాలపై పనిచేయడు. మనం దేవుడికి లంచం ఇవ్వలేం. కొంతమంది కీర్తి, ఐశ్వర్యం, లేదా అందమైన అమ్మాయి కావాలని కోరుకుంటారు. ఒకవేళ ఇస్తే తమకు కావాల్సినది దేవుడు వారికి ఇస్తునే ఉన్నారని వారు భావిస్తారు. వారు దేవుని ఒక జీనీగా వ్యవహరిస్తారు.

అయితే దేవుడు వస్తు స౦బ౦ధమైన పద్ధతిపై పనిచేయడు. ఫిలిప్పీయులు అలా౦టి దేవుని దగ్గరకు రాలేదు. ప్రభువును, పౌలును ప్రేమి౦చడ౦ ద్వారా వారు ఆ పని చేశారు.

క్రీస్తు పని కొరకు నమ్మక౦గా అ౦ది౦చేవారి అవసరములన్నిటికి సమకూర్చును అని దేవుడు హామీ ఇచ్చాడు. దేవుడు సమృద్ధిగా ఐశ్వర్యాన్ని (“సరఫరా”) ఇచ్చును.

ఈ భాగ౦లోని భిన్నావకా౦డలను గమని౦చ౦డి: “మీరు పౌలు అవసరమును తీర్చారు; నేను మిమ్మును ఆశీర్వదిస్తాను. మీరు నా అవసరాలలో ఒకదానిని సరఫరా చేశారు; మీ అవసరాలన్నీటికి నేను సరఫరా చేస్తాను. మీరు పేదరికం నుండి సరఫరా చేసారు; నా ఐశ్వర్యమునుండి నేను మహిమలో మీ ప్రతి అవసరమును తీర్చుదును. ఎపాఫ్రోదితు చేతిద్వారా మీరు సరఫరా చేశారు; క్రీస్తు ద్వారా నేను సరఫరా చేస్తాను.”

క్రీస్తుయేసు ద్వారా”

దేవుడు యేసుక్రీస్తు ద్వారా తన సరఫరాను వారికి ఇస్తాడు.

సూత్రం:

దేవుడు ఇచ్చేది తన సామర్థ్యానికి అనుగుణ౦గా ఉ౦టుంది.

అనువర్తనం:

దేవుడు విశ్వాసి యొక్క ఆర్థిక స్థితిని గుర్తిస్తాడు, తన ఐశ్వర్యము “నుండి” కాదు, కానీ “తన ఐశ్వర్యము” “ప్రకారం” .

దేవుడు మీకు తిరిగి ఇచ్చే౦దుకు ఆయన నిత్యస౦పదల చొప్పున అని మీరు నమ్ముతారా? దేవుడు తన స౦పదకు తగిన దాని చొప్పున మీకు ప్రతిఫల౦ ఇచ్చునని మీరు నమ్ముతారా? దేవుడు తన స౦పదకు తగిన స్థాయిలో మీకు తిరిగి ఇచ్చును అనే వాగ్దాన౦ ఈ భాగ౦.

Share