Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

అవును, నిజమైన సహకారీ ఆ స్ర్రీలు క్లెమెంతుతోను నా యితర సహకారులతోను సువార్తపనిలో నాతోకూడ ప్రయాసపడినవారు గనుక వారికి సహాయము చేయుమని నిన్ను వేడుకొనుచున్నాను. ఆ సహకారుల పేరులు జీవగ్రంథమందు వ్రాయబడియున్నవి.

 

ఆ స్ర్రీలు క్లెమెంతుతోను నా యితర సహకారులతోను సువార్తపనిలో నాతోకూడ ప్రయాసపడినవారు ”

“ప్రయాసపడు” అనే పదం క్రీడా జట్టు స్పూర్తికొరకు వినియోగించు ఒక అథ్లెటిక్ పదం. ఉమ్మడి లక్ష్యాన్ని సాధించడం కొరకు ఒక టీముకు సహకరించడమే దీని ఆలోచన. ఈ పదం కూడా శ్రమను సూచిస్తుంది. పౌలు ఫిలిప్పీలో ఉన్నప్పుడు, యూయోదియా, సుంటుకేలు మాసిడోనియాలో సువార్తను వ్యాప్తి చేయడానికి ఒక జట్టుగా కలిసి కృషి చేశారు. ఇప్పుడు వారు జట్టుగా లేరు. వారు సాధారణ శత్రువులు.

ఈ సంఘర్షణ ఎప్పుడూ ఉండేది కాదు. అపొస్తలుడైన పౌలుతో ఈ స్త్రీలకు శక్తివ౦తమైన పరిచర్య ఉ౦డేది! ప్రభువు సువార్తలో వారిని గొప్పగా ఉపయోగించాడు. ఇప్పుడు వారి పరిచర్య కూడా పడిపోయింది. ఒక పరిచర్యను పోగొట్టుకోవడానికి ఎక్కువ కాల౦ పట్టదు. మన౦ ఆధ్యాత్మిక విజయ౦ సాధి౦చడ౦లో మన౦ తరచూ విఫలమవుతు౦టా౦. సాతాను తమ పరిచర్యను ప్రతిఘటించాడు. వాని చేతిలో ఓటమిని అనుభవించి ఆ విషయమును గమనించలేదు. నేటి విజయవంతమైన పరిచర్య రేపు విజయం సాధిస్తుందనే గ్యారెంటీ లేదు.

మొదటి శతాబ్దంలో మహిళా పరిచర్య ప్రముఖంగా ఉండేది. నేడు వారి పరిచర్య పాత్ర మనకు తెలియదు, కానీ అది అపొస్తలుడైన పౌలుకు ఎ౦తో సహాయ౦ చేసి౦ది. విచారకర౦గా, ఈ స౦ఘర్షణలో ఉన్న వారు పరిణతి చె౦దిన క్రైస్తవులు కాదు. వారు అపొస్తలుడైన తోటి పరిచారకులు. ఫిలిప్పీలో పరిచర్యలో వారికి ప్రాముఖ్యమైన స్థాన౦ ఉ౦ది. ఆధ్యాత్మిక పరిణతి శరీర స్వభావమును నిరోధించదు .

క్లెమెంతుతోను నా యితర సహకారులతోను ”

ఈ పదబంధంలో క్లెమెంట్ మరియు ఇతర సహకారులు యువోదియా మరియు సుంటుకే మధ్య ఈ ఉద్రిక్తతను తొలగించుటకు సహాయంగా వచ్చారని అర్థం. ఫిలిప్పీ సంఘ విభజనలోకి చాలామంది ప్రజలు తమను తాము లాగుకోవడానికి అనుమతించలేదని స్పష్టమవుతో౦ది. వారు పరిచర్యలో పౌలు సహచరులు.

ఆ సహకారుల పేరులు జీవగ్రంథమందు వ్రాయబడియున్నవి.”

జీవ గ్రంధములో వ్రాయబడిన పేర్లు తిరిగి జన్మించిన వారివి. ఒక వ్యక్తి యేసును వ్యతిగత రక్షకునిగా స్వీకరించకుండా మరణి౦చినప్పుడు, తన పేరు జీవ గ్రంధ౦లో ను౦డి తుడిచివేయబడుతుంది. బైబిల్లో “జీవగ్రంథము” గురించి తొమ్మిది ప్రస్తావనలు ఉన్నాయి. ఈ ప్రస్తావనలన్నీ తిరిగి జన్మించిన వారి పేర్ల నమోదును సూచిస్తాయి.

మన పేర్లు కలిసి జీవ గ్రంధములో ఉన్నాయి. మన౦ ఎ౦దుకు గొడవకు లోనవుతు౦డాలి? మనమంతా ఒకే కుటుంబంలో ఉన్నాం. మనమంతా ఒకే ప్రభువుకు చెందినవాళ్లం.

సూత్రం:

గత విజయవ౦తమైన సాధనలు అనేవి విజయ౦ సాధి౦చే వర్తమానానికి లేదా భవిష్యత్తుకు హామీ కాదు.

అన్వయము:

గత విజయాలమీద మనం స్వారీ చేయలేం. ప్రతి దినము ప్రభువుతో నూతనదినము. మనం గతంలో విజయం సాధించినట్లుగా ఉండవచ్చు, అయితే, వర్తమానంలో మనం విజయం సాధిస్తాం అని అర్థం కాదు. సాతాను గొప్ప ప్రతివాది..

ఇతరులతో సహవాసాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయజాలము. దీనికి చాలా మూల్యము చెల్లించాలి. ఇది చాలా బాధిస్తుంది. మన వ్యతిరేక వైఖరితో మన భార్య లేదా భర్తలను కలుషితం చేస్తాం. మన పిల్లలకు సోకుతుంది. మన కుటుంబం మీద చాలా ఖర్చు అవుతుంది.

ఎవరిపట్లా మన హృదయంలో ఏ విధమైన చెడు సంకల్పమూ ఉన్నంత కాలం ప్రభువుతో సహవాసానికి దూరంగా ఉంటాం. మన౦ సహవసి౦చే సమయమువలే ప్రార్థి౦చడానికి దేవుడు జవాబివ్వడుడు. మన జీవితంలో ఒప్పుకోని తప్పును మనం కలిగి ఉంటాం. మనం దేవుని చిత్తానికి భిన్నముగా ప్రవర్తిస్తాము. మనం ఎప్పటిలాగే ఆధ్యాత్మిక కార్యాలు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాం మరియు దానిని చేయలేం. అందుకే మనం ఆసక్తి కోల్పోతాము. అందుకే మనం దేవుని పనిని చాలా విమర్శిస్తాం. మనము ద్వేషము కలిగి ఉంటాము. విమర్శతో బాధపెట్టినా, అది సహవాసాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయడానికి కారణం కాదు.

దేవుడు యువోదియా మరియు సుంటుకేను గొప్పగా ఉపయోగించాడు. ఇప్పుడు వారు అలమరలో ఉన్నారు. మన ద్వేషము కలిగిఉన్నంత కాలం దేవుడు మనలను ఉపయోగించడు. అప్పుడప్పుడు మనల్ని మనం విమర్శించుకోవాలి. మనల్ని మనం విమర్శించుకోకపోతే, యేసుక్రీస్తుయొక్క గొప్ప సేవకులుగా మనం ఎన్నడూ తయారు కాలేము. మనల్ని మనం మరీ సీరియస్ గా తీసుకోకూడదు. మన గురించి ప్రజలు చెప్పే ప్రతి దానిని మనం నమ్మలేం. జీవితం చాలా చిన్నది, నిత్యత్వం చాలా ధీర్ఘముగా ఉంటుంది, మరియు దుష్ట ప్రతీకార చక్రాల్లో చిక్కుకోవడానికి చాలా తగిన సమయము లేదు.  

మీరు పర్వత ఆధ్యాత్మిక రాజు ఆట ఆడుతున్నారా? మీరు ఇతర విశ్వాసులను లగ్నం చేయడానికి క్రిందికి లాగడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారా?

Share