Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

అవును, నిజమైన సహకారీ ఆ స్ర్రీలు క్లెమెంతుతోను నా యితర సహకారులతోను సువార్తపనిలో నాతోకూడ ప్రయాసపడినవారు గనుక వారికి సహాయము చేయుమని నిన్ను వేడుకొనుచున్నాను. ఆ సహకారుల పేరులు జీవగ్రంథమందు వ్రాయబడియున్నవి.

 

తమ పంతాలను పరిష్కరి౦చుకోవడానికి యూవోదియా గానీ, సౌంసౌంటుకే గానీ మొదటి అడుగు వేయలేదు. చాలా కాలం నుంచి వారు తమలో ద్వేషము కలిగి ఉన్నారు. అవతలి వ్యక్తి మీద ఉన్న దెబ్బకి వాళ్ళు అతిశయోక్తిగా వస్తో౦దనడ౦లో స౦దేహ౦ లేదు. వారు అధ్యయనం చేసి, దాని గురించి ఆలోచిస్తూ, తమ హక్కుల గురించి ఆలోచించారు. సంఘమును విభజించడం న్యాయమని ఇరువురు విశ్వసించారు. కాబట్టి పౌలు “యేక మనస్సుగలవరై ఉండుడి” అని సవాలు చేయడ౦ కన్నా కొ౦త మేరకు తీసుకోవలసి వచ్చి౦ది (అ. 2). మధ్యవర్తి జోక్యం చేసుకోవాలని ఆయన సవాలు విసిరారు.

వారికి సహాయము చేయుమని నిన్ను వేడుకొనుచున్నాను.

యువోదియా, సుంటుకే తమ సమస్యలను తామే పరిష్కరి౦చుకోలేకపోయారు కాబట్టి, ఫిలిప్పియన్ సంఘములో మధ్యవర్తిగా ఉ౦డమని పౌలు అడిగాడు. “వేడుకొను” అనే పదానికి అర్థం బ్రతిమాలు. అనగా సమాన స్థాయిలో ఉన్న వారిని అభ్యర్ధన చేయడం. పౌలుకు నెమ్మదిగల వ్యక్తి అవసరం. ఈ “నిజమైన సహకారి” పేరు చెప్పలేదు. “నిజమైన” అనే పదానికి స్వచ్చమైన అని అర్థం. ఈ వ్యక్తి నిజమైన క్రైస్తవ స్వభావాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. నిజమైన స్వభావము పార్శ్వాలు తీసుకోదు. ఎవరు సరైనవారు అని ఆయన తీర్పు చెప్పడు. స్నేహానికి సంబంధం లేని వాస్తవాలను ఆయన పరిశీలిస్తారు. 

ఈ మూడవ పక్ష మధ్యవర్తిని ఈ స్త్రీలకు “సహాయం” చేయాలని పౌలు సవాలు చేశారు. “సహాయం” అనే పదానికి అర్థం, కలిసి పట్టుకోడం లేదా దగ్గరకు తీసుకురావడం అని అర్థం. ఈ స్త్రీలను ఒక దగ్గరకు తీసుకొని వచ్చి, ఆ సంఘర్షణను పరిష్కరించమని పౌలు ఈ వ్యక్తిని అడిగాడు. క్రైస్తవ జీవితంలో మనకు మనం సహాయం చేయలేని సందర్భాలు ఉన్నాయి. మనం కలిసి రాలేమని మనకు చాలా దూరంగా ఉన్నప్పుడు ఇతరుల సాయం అవసరం.

శాంతికాముకుని పని పట్ల యేసు చాలా గౌరవ౦తో ఇలా అన్నాడు:

సమాధానపరచువారు ధన్యులు, వారు దేవుని కుమారులు గా పిలువబడుదురు” (మ. 5:9).

యేసు మధ్యవర్తిగా ఉండి ఆ పాత్ర యొక్క ప్రాముఖ్యతను అర్థం చేసుకున్నాడు (ఎఫెస్సీ 2:14).

సూత్రం:

విశ్వాసుల మధ్య తిరుగులేని వైరుధ్యం ఉన్నట్లుగా కనిపించినప్పుడు మధ్యవర్తిత్వం అవసరం అవుతుంది.

అన్వయము:

మీ జీవిత౦లో ఒక స౦బ౦ధాన్ని పాడుచేయడానికి మీరు దీర్ఘకాల౦గా ఉన్న సంఘర్షణను అనుమతి౦చారా? అర్హత కలిగిన మధ్యవర్తి నుంచి ఎందుకు సాయం కోరరాదు? మీకు సహాయ౦ అవసరమని గుర్తి౦చదగినంత వినయ౦గా ఉన్నారా?

Share