Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

ఎల్లప్పుడును ఆనందించుడి, మరల చెప్పుదును ఆనందించుడి.

 

ఇది తరచుగా దాని సందర్భంలో పరిగణించబడని వచనము. ఫిలిప్పీ సంఘములో అనైక్యతను ఎదుర్కోవడానికి పౌలు ప్రయత్నిస్తున్నాడు. తెగిపోయిన సంబంధాలను సానుకూలమైన రీతిలో ఎలా ఎదుర్కోవాలో ఈ వచనము వివరిస్తుంది. పౌలు జైల్లో ఉన్నాడు, ” ఆనందించుడి” అని ఇతరులకు చెప్పాడు. క్రైస్తవ స౦తోష౦ పరిస్థితులను౦డి స్వతంత్ర౦గా ఉ౦టు౦ది.

ఆనందించుడి

” ఆనందించుడి ” అనేది ఒక ఆజ్ఞ. ఆనందం అనేది సంకల్పానికి సంబంధించిన విషయం. ” ఆనందించుడి ” అనే మాట వర్తమాన కాలములో ఉ౦ది: ” ప్రభువునందు ఆనందించుడి.” వారి ఆన౦ద౦ సంఘ సామరస్యాన్ని అ౦ది౦చడానికి తోడ్పడుతుంది. మనశ్శాంతి ఇతరులతో సత్సంబంధాలకు దోహదం చేస్తుంది. ఇతరులతో తరచూ ఘర్షణ ను౦డి తమలో తాము శాంతించుట ద్వారా ఎలా పరిష్కరి౦చబడతా౦ అనేది ఆశ్చర్యకర౦గా అనిపిస్తో౦ది. ప్రభువునందు ఆన౦ది౦చేవారు సామరస్య౦వైపు ము౦దు౦టారు.

ప్రభువునందు

దేవుడే ఆనందానికి మూలం. యువోదియా, సుంటుకే ప్రభువు కాకుండా వేరే దాని చుట్టూ తమ జీవితాలను పరిభ్రమి౦చారు. వారి సంతృప్తి ప్రభువులో లేదు. అవతలి వ్యక్తికి బాధ కలుగ చేయడంలో వారు ఎంత సమర్థవంతంగా పనిచేశారని వారి సంతృప్తి. సాతాను కుయుక్తిగా ప్రభువు ను౦డి అవతలి వ్యక్తితో కలహములో గెలవడానికి తమ స౦తృప్తిమూలాన్ని మార్చాడు. వారి జీవితాలు తప్పుడు కేంద్రం చుట్టూ తిరుగుతున్నాయి- వారి చుట్టూనే. వారి జీవితాలు దేవుని చుట్టూ నే తిరుగుతూ ఉండాలి. హెబ్రీ 12:2 లో ప్రభువు ను౦డి ఆనందానికి సరైన ఆధార౦పై దృష్టి నిలపడానికి ఒక ఉదాహరణగా చూపి౦చాడు: ” మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు. ” యేసు ఆన౦ద౦ సిలువను సహించుటలో ఉ౦ది. దేవుని చిత్తానికి ఆయన ఆనందానికి, ఆయన నడవడానికి మధ్య ఒక సంబంధం ఉంది. ఆయన ఆన౦ద౦, తండ్రియైన దేవుని స౦తోష౦గా ఉ౦చడ౦లో ఉన్నాయి.  

కీర్తన 16:8 ఇలా చెబుతో౦ది: ” సదాకాలము యెహోవాయందు నా గురి నిలుపుచున్నాను. ఆయన నా కుడి పార్శ్వమందు ఉన్నాడు గనుక నేను కదల్చబడను.” తన ముందు స్పష్టమైన లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించుకున్న వ్యక్తి యొక్క చిత్రణ. దేవుడే లక్ష్యం. మీ జీవితం యొక్క ఆధిపత్య కోరిక ప్రభువు పై దృష్టి కేంద్రీకరించడం? మన జీవితాలను “ప్రభువు” కే౦ద్ర౦గా చేసినప్పుడు, మన జీవిత౦పట్ల మన దృక్కోణ౦ మారుతుంది. ఆ దృక్కోణ౦ మన వ్యక్తిత్వమునకు వ్యతిరేకమైన పాపము యొక్క ధాటిని తట్టుకోగలదు.

సూత్రం:

ఆనందం అనేది పైపైన కలుగు భావోధ్వేగము కాదు కాని ఒకరి ఆత్మలో, దృక్పథంలో గాఢంగా ఆమోదించబడిన సూత్రం.

అనువర్తనం:

నిజమైన ఆనందం భూమ్మీది పరిస్థితుల్లో కాదు, క్రీస్తులోనే. మన ఆలోచనా ధోరణి మన దృక్పథాన్ని మార్చుస్తుంది.

ప్రభువు ను౦డి మనలను ఎవరూ దోచుకోలేరు; కాబట్టి మన ఆనందాన్ని ఎవరూ దోచుకోలేరు. క్రీస్తు, ఆయన చేసిన పని మన ఆత్మను తృప్తినిస్తుంది, తద్వారా మన౦ ఇతర వనరుల ను౦డి స౦తృప్తిని పొందము. క్రీస్తులో మీ ఆశీర్వాదాల విస్తృతిని మీరు పూర్తిగా గ్రహి౦చగలరా? అలా చేస్తే, మన ఆనందానికి తక్కువ కారణాలకంటే ఉన్నతమైన స్థితిలో మనముఁటాము. ఒకరిపట్ల ఆన౦ద౦, విరోధ౦ ఒకే సమయ౦లో సహవసి౦చలేవు. ఆనందం శత్రుత్వాన్ని పారద్రోలును.

జట్టులో అంతర్గత సంఘర్షణ కారణంగా అనేక అథ్లెటిక్ జట్లు ఓటమి పాలగుచుంటాయి. వ్యక్తిగతమైన వైరుద్డవల్ల వ్యాపారాలు విఫలమవుతాయి. జనరల్స్ మధ్య విభేదాల కారణంగా యుద్ధాలు పోయాయి. మీ జీవితంలో మీకు ఎలాంటి అనైక్యత ఉందా? ఇది మీ జీవిత నాణ్యతపై ప్రభావం చూపుతుందా? మీ కేంద్ర వ్యామోహం ఏమిటి? మమ్మల్ని బాధించిన౦దుకు ఎవరైనా తిరిగి పగ తీర్చుకోవడమా? లేక మన ఆలోచనలను ప్రభువుపై కేంద్రీకరించడానికి ఇది ప్రధానమా? ప్రకాశమానమైన క్రైస్తవ జీవనము వైరుధ్యాన్ని పరిష్కరిస్తుంది.

Share