Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

మీ సహనమును సకల జనులకు తెలియబడనియ్యుడి. ప్రభువు సమీపముగా ఉన్నాడు.

 

మన సమాజంలో సహనము అంటే బలహీనత లేదా అసంగతత్వం. ఇక్కడ పౌలు అడుగుతున్నది ఇది కాదు. ఈ ఆదేశం యువోదియా మరియు సుంటుకే మధ్య నడుస్తున్న ఘర్షణకు సంబంధించినది. స్థానిక సంఘములో విభజన సందర్భంలో మనం ఇక్కడ “మృదుత్వం” చూడాలి. ఇది మనం ఇతర వ్యక్తులతో ఏవిధంగా వ్యవహరిస్తాం అనే విషయాన్ని గురించి.

మీ సహనమును

గ్రీకు పదం మన ఆంగ్ల పదం ” సహనము ” కంటే విశాలమైనది. ఈ పదాన్ని తగినంతగా అనువదించగల ఒక్క ఆంగ్ల పదం కూడా లేదు. ఈ పదం దయ, కరుణ వంటి భావాలను తెలియజేస్తుంది. బహుశా దగ్గర ఇంగ్లీషు పదం “ఓర్పు”. ఇతరుల పట్ల అది మధురమైన సహేతుకత. మన వ్యక్తిగత హక్కులను అంగీకరించే సుముఖతను ఈ పదంలో చేర్చవచ్చు. ఈ పద౦ ఇతరులకు చూపి౦చే సుముఖతను సూచిస్తో౦ది. ఈ వ్యక్తి ఒక కేసు యొక్క వాస్తవాలను చూసినప్పుడు సహేతుకంగా ఉంటాడు. ఇది స్వీయ-అన్వేషణ మరియు వివాదానికి వ్యతిరేకం.

యువోదియా మరియు సుంటుకే ఒకరినొకరు తిరిగి మలచుటకు ప్రయత్నించారు. ఇద్దరూ వేర్వేరు వ్యక్తులు. ప్రతి వ్యక్తి తనలాగే ఉండాలని కోరుకున్నారు. గుండ్రని మూతనును ఒక చతురస్రాకారపు రంధ్రంలో పెట్టడానికి ప్రయత్నించారు. ఇక్కడ సమస్య వ్యక్తిగత ప్రాధాన్యత లేదా వ్యక్తిగత అభిరుచి, సూత్రం కాదు. ఈ ఇద్దరు మహిళలు తమ స్వంత ఊహలోకి తిరిగి పొందడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ప్రతి స్త్రీకి ఒక అచ్చు ఉంది. అచ్చు సరిపోకపోతే, అవతలి వారిని బలవంతంగా అందులోకి తోసేసే ప్రయత్నం చేశారు. యువోదియా ఒక చతురస్రాకార అచ్చును కలిగి ఉండవచ్చు; ఆమె కచ్చితత్వము పాటించునది. సుంటుకే ఒక గుండ్రని అచ్చును కలిగి ఉంది; ఆమె యువోదియాను రౌండ్ అచ్చుకు సరిపోయేలా చేయడానికి ప్రయత్నించింది.

“మృదుత్వం” అనే పదం వశ్యత యొక్క అవసరాన్ని సమర్పిస్తుంది. ఫ్లెక్సిబిలిటీ అనేది ఒక ముఖ్యమైన విధానంగా మారడానికి ముందు మనం వివాహం చేసుకోం. మన౦ ఎల్లప్పుడూ మన సొ౦త మార్గాన్ని కలిగి ఉ౦డలేము. ఆ చిన్నారి వెంట వస్తే మరింత సర్ధుబాటును అభివృద్ధి చేస్తాం. మనం చాలా సడలింపుగా మారడానికి ఎక్కువ సమయం పట్టదు. ఆ శిశువు మన కార్యక్రమానికి అంతరాయం కలిగిస్తుంది; మన షెడ్యూల్ను తరచుగా మార్చాల్సి ఉంటుంది. మన సమయం మన సొంతం కాదు. మనం ఇతరుల కోరికలకు లొంగాలి.

మీరు సున్నితమైన తత్వము గలవారా? మీరు విషయాలను తప్పుడు మార్గంలో తీసుకుంటారా? మీరు ఎల్లప్పుడూ ఏదో ఒక విశయమై పోరాటం చేస్తు ఉంటారా? మీ పని వద్ద ఉన్న వ్యక్తులు అటువంటివారు. వారు త్వరగా తప్పు పడుతారు. వెంటనే మీరు వారి నోరు తెరవడానికి సాహసి౦చరు, ఎ౦దుక౦టే వారు ప్రతిదీ వ్యక్తిగత౦గా తీసుకు౦టున్నారు. వారు ప్రతివిషయాన్ని తప్పుగా అర్థం చేసుకుంటారు. వారు జోక్ గా తీసుకోలేరు. మీరు వాటిని దూరము పెడతారు మరియు వారు అలా ఎందుకు అని ఆశ్చర్యపోతారు. వారి భావాలను దిండుమీద మోసినట్టు ఉంటుంది.

సూత్రం:

సహన౦గల వ్యక్తి, ప్రజలకు వారి అర్హతలననుసరించి వ్యవహరి౦చడు.

అనువర్తనం:

కొందరు భర్తలు తమ భార్యలను రీమేక్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు. కొందరు భార్యలు తమ భర్తలను రీమేక్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు. వారు 30 సంవత్సరాలుగా ప్రయత్నించారు మరియు వారు ఇంకా విజయం సాధించలేదు. మన జీవన సరళిని అందరూ పాటించేలా మనం చేయం. మనము నమూనా ఏర్పాటు చేస్తాము. అందరూ ఆ పద్ధతికి సరిపోకపోతే, వారితో మనం ఘర్షణ పడతాం. ప్రతి ఒక్కరికి ప్రాధాన్యతలు ఉంటాయి. ఏ కారు కొనాలి, డ్రెస్ స్టైల్ అనే దానికి సంబంధించిన హక్కులు మనకు ఉన్నాయి. అది వ్యక్తిగత అభిరుచికి సంబంధించిన విషయం. కొందరు మహిళలు ఘోస్ట్ లీ టోపీలు ధరిస్తారు. అది వారి ఎంపిక. ఈ విషయాల్లో మనం పోకర్ ముఖాన్ని ఉంచుకోవడం నేర్చుకోవాలి! తటస్థంగా ఉండండి. సర్దుబాటులు చేయండి.

Share