Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

మీ సహనమును సకల జనులకు తెలియబడనియ్యుడి. ప్రభువు సమీపముగా ఉన్నాడు

 

మీ సహనమును సకల జనులకు తెలియబడనియ్యుడి

సహన౦ అ౦టే ఇతరుల పట్ల దయను కనపరచడ౦. అంటే దయగల మానసిక దృక్పథం కలిగి ఉండటం. దయ అని భావించే వ్యక్తి, వారు అర్హతను బట్టి వ్యక్తులను ట్రీట్ చేయడు. ఒకవేళ అలా చేస్తే, మనము చాలా త్వరగా సంఘర్షణలో ఉంటాం. మనం నిరంతరం ఇతరులతో తలపడుతూనే ఉంటాం.

మృదుత్వం క్రీస్తు స్వభావములోని ఒక లక్షణం.

” పౌలను నేనే యేసుక్రీస్తుయొక్క సాత్వికమును మృదుత్వమునుబట్టి మిమ్మును వేడుకొనుచున్నాను. . . . . (2 కోర్ 10:1).

ఇది యాకోబు 3:17లో దేవుని జ్ఞానపు గుణాల్లో మూడవది:

” అయితే పైనుండివచ్చు జ్ఞానము మొట్టమొదట పవిత్రమైనది, తరువాత సమాధానకరమైనది, మృదువైనది, సులభముగా లోబడునది, కనికరముతోను మంచి ఫలములతోను నిండుకొనినది, పక్షపాతమైనను వేషధారణయైనను లేనిదియునై యున్నది.”

ఇది ఒక క్రైస్తవ నాయకుని లక్షణం (2 తిమో 3:3).

“తెలియబడనియ్యుడి” అనే పదానికి అనుభవజ్ఞానం ఉందని అర్థం. ఈ సహనం మీ అనుభవంలో వ్యక్తమవనివ్వండి. దాన్ని దాచవద్దు; అని ప్రచారం చేయండి. మీ ఓర్పుకు మీరు గుర్తింపు పొందండి. మీ జీవిత౦లోని లక్షణ౦ ఇతరులకు గౌరవ౦ ఇవ్వడ౦ అని ప్రతి ఒక్కరూ తెలుసుకోనివ్వండి. ఇది ప్రపంచం వ్యవహరించే తీరుకు వేరైనది. అది చూసి షాక్ కు గురి కావచ్చు.

“ఆ డిపార్ట్ మె౦ట్లో పనిచేయడానికి నాకు అభ్యంతరం లేదు, కానీ ఆమెతో పనిచేయను.” “నేను ఇక్కడ పనిచేస్తాను, కానీ నేను అతనితో పనిచేయను. అతను చాలా జిగటగా ఉన్నాడు. తన భావాలను తన చేతులమీద వేసుకుంటాడు.” మీరు తేలికగా తుప్పు ను౦డి తలగడమీద తిరగాల్సిన వ్యక్తి అయితే, మీరు ఒక బేబీ క్రిస్టియన్.

మనుష్యులందరికీ”

కొ౦తమ౦దికి మన హక్కులు విడుదల చేయడ౦ ఒక విషయ౦, కానీ వాటిని “మనుష్యుల౦దరికీ” వదులుకోవడము మరో విషయ౦. తన సొంత మార్గాన్ని కోరని ఒక ఆత్మ ఇతరులను నిర్వీర్యము చేస్తుంది. మన కాల౦లో చాలామ౦ది బలమైన బాహువును, ప్రభావ౦ చూపే శక్తిని నమ్ముతారు. ఒకవేళ క్రైస్తవేతరులు తమ స్వంత మార్గం కలిగి ఉంటే, అంగీకరించవచ్చు. మీరు అతన్ని దాటివెళితే-బయటకు చూడండి. చాలామ౦ది క్రైస్తవులు తమలాగే ప్రవర్తి౦చడ౦ విచారకర౦.

సూత్రం:

ఇతరులకు గౌరవ౦ ఇచ్చే మన వైఖరిని ఇతరులకు తెలియచేయాలని దేవుడు కోరుకు౦టు౦టాడు.

అనువర్తనం:

గౌరవ౦ అనేది ఒక దయగల మానసిక వైఖరి. మీరు సహేతుకమైన వ్యక్తి? మీరు మొండిగా ఉండే వ్యక్తి కావచ్చు. “క్షమించే” వ్యక్తి న్యాయసమ్మతంగా మరియు చట్టముకు అతీతులు. ఒక గొప్ప కారణ౦ కోస౦ తమ హక్కులను వదులుకు౦టే, సంఘములో ఘర్షణను పరిష్కరి౦చడ౦ ద్వారా అది పరిష్కార౦ అవుతుంది. ఎవరో చొరవ తీసుకున్నారు. ఎవరో ఒకరు పరిచర్య కోస౦ లొ౦గడానికి ఒప్పుకున్నరు. ఎదుటి వ్యక్తి దృష్టికోణం నుంచి మనం సమస్యను చూడటానికి సంయమనమా? మన౦ గౌరవ౦, ప్రేమ ను౦డి మన హక్కులను వదులుకోవడానికి ఇష్టపడుతున్నామా? ఇది యువోదియా మరియు సుంటుకే యొక్క వాదము మరియు స్వీయ-అన్వేషణకు ఖచ్చితమైన వ్యతిరేకమైనది. ఒకరిపట్ల ఒకరు కఠినంగా ప్రతిస్పందించారు.

Share