Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి గాని ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి.

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి ”

లోక౦ సూక్తులు చెబుతుంది: పై పెదవిని గట్టిగా ఉ౦చ౦డి; బాధపడకండి, సంతోషంగా ఉండండి. నవ్వుతూ ఉండండి. ఈ మాటలు ఏవీ కూడా ఆందోళన చెందు గుండెను చేరలేవు.

“చింత” అనే పదం సువార్తలలో కనిపించు అనవసరమైన విచారము కొరకు ఉపయోగించిన ఒక సాధారణ పదం.

అందువలన నేను మీతో చెప్పునదేమనగా–ఏమి తిందుమో యేమి త్రాగు దుమో అని మీ ప్రాణమునుగూర్చియైనను, ఏమి ధరించుకొందుమో అని మీ దేహమునుగూర్చియైనను చింతింపకుడి; ఆహారముకంటె ప్రాణమును, వస్త్రము కంటె దేహమును గొప్పవి కావా?. (మత్తయి 6:25).

వస్త్రములనుగూర్చి మీరు చింతింప నేల? అడవిపువ్వులు ఏలాగు నెదుగుచున్నవో ఆలోచించుడి. అవి కష్టపడవు, ఒడకవు “ (మత్తయి 6:28).

కాబట్టి– ఏమి తిందుమో యేమి త్రాగుదుమో యేమి ధరించు కొందుమో అని చింతింపకుడి; “ (మత్తయి 6:31).

రేపటినిగూర్చి చింతింపకుడి; రేపటి దినము దాని సంగతులనుగూర్చి చింతించును; ఏనాటికీడు ఆనాటికి చాలును” (మత్తయి. 6:34).

మనలో చాలామంది ఎప్పటికీ జరగని విషయాల గురించి ఆందోళన చెందుతాము. మనకు జోడీ లేకపోవడం వల్ల ఆందోళన చెందుతాం. ఆతరువాత మనము ఆందోళన ఎందుకంటే ఆమె సరైన వ్యక్తి కాదు. అప్పుడు మనము ఎవరైనా మన నుండి ఆమెను దొంగిలిస్తారని ఆందోళన చెందుతాము. కారు లేదని ఆందోళన చెందుతాం. అప్పుడు చెల్లింపులకు మన వద్ద తగినంత డబ్బు లేదని లేదా ఎవరైనా మన ఫెండర్ తీసుకొని పోతారు అని మనం ఆందోళన చెందుతాం. మనం మనలను ఉపేక్షించునంతగా చింతిస్తాం.

చింత అనేది దెయ్యం యొక్క పరికరం. దేవుని యొక్క వ్యక్తిత్వం, మరియు పని యొక్క సరైన దృక్పధాన్ని దాడి చేసే ఒక పాపము. మనం అసమర్ధులమని బాధపడతాం. కాబట్టి పరిస్థితులను మన అదుపులోకి తీసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తాము. మన౦ చివరకు మన జీవితాన్ని మన అధీన౦లోకి తీసుకురాలే౦ అనే నిర్ధారణకు వస్తాము. పరిస్థితులను మన నియంత్రణలోకి తీసుకురాలేమని గ్రహించినప్పుడు మనం ఆందోళన చెందుతాం. బిల్లులు చెల్లించడానికి నిధులు లేకపోతే ఆందోళన చెందుతాం. మన సామర్థ్యం కంటే మించిన పని చేయమని ఎవరైనా మనల్ని అడిగితే, మనం ఆందోళన చెందుతాం. ఒక విద్యార్థి తాను సిద్ధం కానప్పుడు పరీక్షల గురించి ఆందోళన చెందుతాడు. కొందరు విద్యార్థులు పరీక్షలకు సిద్ధపడితేనే ఆందోళన చెందుతారు.

సూత్రం:

భవిష్యత్ ను అంచనా వేయడానికి చేసే ప్రయత్నమే చింత. ఇది పరిస్థితులను అదుపు చేసే ప్రయత్నం. ఇది దేవుని పాత్రను పోషిస్తుంది.

అనువర్తనం:

చింత వ్యర్థం ఎందుకంటే అది ఏ మాత్రం దేనిని మార్చదు. అయితే దేవుని సర్వాధిపత్య౦పై నమ్మక౦ ఉ౦డడ౦ మనల్ని మార్చవచ్చు. ఇది మనలను ఆందోళన నుంచి విముక్తి చేస్తుంది. విషయము మన సమర్ధత కాదు, దేవుని సమర్ధత.

Share