Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి గాని ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి.

 

కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా

ప్రార్థన ” కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా” చేయాలి. ప్రార్థన చేయు భాగ్యముకై, ప్రార్థనకు సమాధాన౦ ఇచ్చిన౦దుకు దేవునికి కృతజ్ఞతలు తెలియజేస్తాము. కృతజ్ఞతాస్తుతులద్వారా దేవుని ప్రశంసించే ఆత్మ సామర్థ్యం చూపుతుంది.

సమాధానానికి ము౦దు దేవునికి కృతజ్ఞతలు చెప్పడ౦ విశ్వాసచర్య. కృతజ్ఞతాపూర్వక౦గా ప్రార్థి౦చిన గత సమాధానాలను తిరిగి చూసి, “గత వార౦ నేను అదే ఆతురతతో దేవుని దగ్గరకు వెళ్లాను, ఆయన నా అవసర౦లో నన్ను కలిశాడు” అని గుర్తిస్తాము. భవిష్యత్తుపై నమ్మకం అనేది గతంలోని ఆత్మవిశ్వాసంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. సమాధానం రావడానికి ముందు ఉదారంగా కృతజ్ఞతాస్తులను అందించడం మర్చిపోవద్దు.

ఆయన సమాధాన౦ “అవును” లేదా “కాదు” అని దేవునికి మన౦ కృతజ్ఞత చెల్లించుచున్నాము. ఒకవేళ మనం ఎల్లప్పుడూ ‘అవును’ సమాధానం అందుకున్నట్లయితే, సమాధానంతో మనం అసంతృప్తిచెందవచ్చు:

” వారు కోరినది ఆయన వారికిచ్చెను అయినను వారి ప్రాణములకు ఆయన క్షీణత కలుగ జేసెను. (కీర్తన 106:15)

మన ప్రార్థనను మన౦ అభ్యర్థి౦చినవిధముగా దేవుడు మన ప్రార్థనకు జవాబివ్వవలెనని మన౦ ఎల్లప్పుడూ కోరుకోము. మనం సర్వవ్యాపికాదు, ప్రతి పరిస్థితిని ఊహించలేం. ఆ తేడాను తెలుసుకోలేనంత అపరిపక్వంగా ఉన్నప్పుడు దేవుడు మన అభ్యర్థనను జవాబిచ్చుట ద్వారా ఆ “కుదుపు”ను వివాహ౦ చేసుకొని ఉ౦డవచ్చు!

“కృతజ్ఞతాస్తులు” అనేది దేవుని ప్రశ౦సి౦చే సామర్థ్యానికి సూచన. మన౦ దేవునిని ప్రసంశించకపోతే, మన౦ సరిగా ప్రార్థి౦చము, చాలా తక్కువ కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లిస్తాము. కృతజ్ఞతాపూర్వక౦గా అను మాట కృతజ్ఞతను సూచిస్తు౦ది. కృతజ్ఞత అంటే దేవునికి లోబడడం. దేవుడు అన్నిటినీ మన మంచికోసమే పనిచేస్తాడు అని మన౦ నమ్మినప్పుడు, మన౦ సర్వాధిపతి అయిన దేవునికి కృతజ్ఞులమై ఉ౦టాము. కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుట అనేది విశ్రాంతిలో ఉన్న హృదయాన్ని సూచిస్తుంది. మనం దేవుని చిత్తాన్ని అనుకోడానికి మరియు ఆయన ఏమి చేయాలని ఎంచుకున్నా దానికి లోబడతాం. ఫలిత౦ ఎలా ఉన్నా మన౦ దేవుని సర్వాధిపత్య౦లో ఉ౦డవచ్చు. కృతజ్ఞతాస్తుతి అంటే దేవుడు ఎలా జవాబివబోతున్నాడనే దాని గురి౦చి మన౦ సమాధాన౦గా ఉ౦డాలి.

ప్రార్థనలోని ఐదు విభాగాలలో కృతజ్ఞతాస్తుతులు ఒకటి. మిగతా నాలుగు విభాగాలు ఒప్పుకోలు, స్తుతి, విజ్ఞాపన, విన్నవించుట. ప్రార్థనలో కృతజ్ఞతాస్తుతులని మన౦ విస్మరి౦చినట్లయితే, మన ప్రార్థన సమతుల్య౦గా ఉ౦డదు. “దేవా, నాకు సహాయం చేయండి” అని ఎంత మంది ప్రార్థించి, ఒక విషయం కోసం కూడా దేవునికి ధన్యవాదాలు చెప్పని ఎందరిని చూస్తు ఉంటాము? వారు ఏ మాత్రం కృతజ్ఞతాపూర్వకమైన వారు కాదు. జామ్ నుంచి బయటపడటమే వారి ఏకైక దృష్టి. వేడి ఇంకా ఎక్కువగా ఉంది మరియు వారు బయటకు పరుగెత్తుటకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. దేవుడు వారికి అప్రస్తుతం. ఆయన వారికి వారి సమస్యలను పరిష్కరించు కేవలం ఒక జీనీ మాత్రమే.

సూత్రం:

కృతజ్ఞతాస్తుతులు దేవునిని, ఆయన పనిని విలువైనదిగా ప్రసంశించు ఆత్మ సామర్థ్యాన్ని సూచిస్తు౦ది.

అనువర్తనం:

ఎందుకు ధన్యవాదాలు చెప్పాలి? ఇది నమ్మకమైన దేవునికి విశ్వాస౦ యొక్క ప్రతిస్ప౦దన. కృతజ్ఞతాపూర్వక౦గా అంటే భౌతిక స౦బ౦ధమైన వాటికై  కృతజ్ఞతాపూర్వక౦గా ఉ౦డడ౦ కన్నా ఎక్కువ. అవిశ్వాసులు భౌతికమైన ఆశీర్వాద౦ కోస౦ కృతజ్ఞతాస్తుతులు తెలుపుతారు. క్రీస్తునందు దేవుడు చేసిన ఏర్పాట్లలో దేవుని కృపకు క్రైస్తవులు దేవునికి కృతజ్ఞతలు చెల్లించాలి. మన స్థితిసత్యానికి, ఆయన గుణాతిషయములకై మనం కృతజ్ఞతలు చెప్పాలి. కొ౦తమ౦ది ఒత్తిడి తొలగి౦చబడడ౦ కొరకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లిస్తారు. ఒకసారి ఒత్తిడి తొలగితే, వారు ముందుకు సాగుతారు మరియు దేవుడు ఉన్నవిషయాన్ని మర్చిపోతారు.

Share