Select Page
Read Introduction to Philippians ఫిలిప్పీయులకు

 

మెట్టుకు సహోదరులారా, యే యోగ్యతయైనను మెప్పైనను ఉండినయెడల, ఏవి సత్యమైనవో, ఏవి మాన్యమైనవో, ఏవి న్యాయమైనవో, ఏవి పవిత్రమైనవో, ఏవి రమ్యమైనవో, ఏవి ఖ్యాతిగలవో, వాటిమీద ధ్యాన ముంచుకొనుడి.

 

విశ్వాసి తన మనస్సులో పెట్టవలసిన ఎనిమిదవ ప్రాంతం దేవుని ముందు ప్రతి నిజ క్రైస్తవుడు ఉన్న స్థితిని గౌరవించడం.

చివరి రె౦డు ప్రా౦తాల్లో పౌలు “అయితే” అనే మాట ను౦డి వివరి౦చాడు. ఈ రెండు పదాలు క్రైస్తవంలో ఉన్న సత్యమైన దానిని అప్పీల్ చేస్తుంది. ఇది విశ్వాసిలో ఉన్న శక్తి కాదు.

యే యోగ్యతయైనను “

గ్రీకు భాషలో ఈ క్లాజులోని “ఏ” సందేహం యొక్క “ఉంటే” కాదు కానీ వాస్తవం. ” యే ” అను మాట” యోగ్యతయైనను ఉన్నది కాబట్టి” వాస్తవ౦గా ఉ౦టు౦దని అనుకు౦టు౦ది.

“యోగ్యత” అనేది నైతిక శ్రేష్ఠత. “యోగ్యత” అనేది ప్రతి విషయములోనున్న ఆధిక్యత అనే అర్థంలో మొదట ఉపయోగించబడుతుంది. అప్పుడు కొత్త నిబంధన ఒక వ్యక్తికి తన నైతిక విలువను ఇచ్చే నైతిక కోణంలో ఉపయోగిస్తుంది. అది తన యొక్క మంచి లక్షణాలు. ఏ రంగంలోనైనా రాణించడమే, ఆ ఔన్నత్యాన్ని ఆకర్షించే ప్రతిష్ట.

యోగ్యత అనేది దేవుని దయతో పనిచేసే వ్యక్తి నుండి వచ్చునది అవుతుంది. మన మనసులను వ్యర్థం చేయడానికి మనం అయోగ్యతలను అనుమతించం. అయోగ్యత అసభ్య౦గా ఉ౦డకపోవచ్చు, కానీ అది డంబమైనది కావచ్చు. దంబమైన మానసిక స్థలం ఇవ్వడం వల్ల ప్రయోజనము లేదు. మన మనస్సులను సరైన వస్తువులతో నిల్వ చేసుకుంటే, వక్రీకరణలకు చోటు ఉండదు.

“యోగ్యత” క్రొత్త నిబంధనలో మరో రెండు సార్లు మాత్రమే కనిపిస్తుంది:

” అయితే మీరు చీకటిలోనుండి ఆశ్చర్యకరమైన తన వెలుగులోనికి మిమ్మును పిలిచిన వాని గుణాతిశయములను ప్రచురముచేయు నిమిత్తము, ఏర్పరచబడిన వంశమును, రాజులైన యాజకసమూహమును, పరిశుద్ధ జనమును, దేవుని సొత్తయిన ప్రజలునై యున్నారు.” (1 పేతు 2:9)

గుణాతిశయములు” అనే పదము “యోగ్యత” అనే పదము.

ఆయన ఔన్నత్యాన్ని ఎత్తి చూపుతూ మనం దేవుని స్తుతిస్తాం. అన్ని విషయాల్లోనూ ఆయనదే పైచేయి. ఈ వచన౦లోని ముఖ్యా౦శ౦ ఏమనగా, దేవుడు ఆయనను “ఎ౦పిక చేసుకున్నాడు” కాబట్టి, విశ్వాసి దేవుని ఎదుట హోదా కలిగివు౦టాడు, ఎ౦దుక౦టే ఆయనను “రాజులైన యాజకునిగా”,”ఒక పరిశుద్ధ జనా౦గ౦గా” “ఆయన యొక్క ప్రత్యేక ప్రజలు” అని కూడా ఆయన అ౦టాడు. ప్రతి క్రైస్తవుడు ఈ హోదాను కలిగి ఉ౦టాడు, ఆ విషయ౦లో ప్రతి విశ్వాసి గుర్తి౦చాల్సిన అవసర౦ ఉ౦ది. ప్రతి విశ్వాసిని ఈ విధంగా తీర్చిదిద్దడంలో ఆయన సద్గుణాలను, శ్రేష్ఠతను దేవుని స్తుతించాలి.

క్రొత్త నిబంధనలో “యోగ్యత” లేదా “సద్గుణము” అనే పదం చివరిసారిగా 2 పేతురు 1:3లో ఉంది:

“తన మహిమనుబట్టియు, గుణాతిశయమునుబట్టియు, మనలను పిలిచినవాని గూర్చిన అనుభవజ్ఞానమూలముగా ఆయన దైవశక్తి, జీవమునకును భక్తికిని కావలసినవాటినన్నిటిని మనకు దయచేయుచున్నందున…”

మళ్ళీ, ఇది దేవుని సద్గుణం. దేవుడు మనలను తన సద్గుణాల ద్వారా పిలుస్తాడు. ఆయన మనలను తన గుణాతిశయమునుబట్టి పిలుస్తాడు. ప్రతి క్రైస్తవుడు దేవుని పిలుపు వల్ల యోగ్యతను, శ్రేష్ఠుతను, సద్గుణము కలిగి ఉన్నారు.

సూత్రం:

ప్రతి విశ్వాసి దేవుని ముందు ఒక హోదా కలిగి ఉన్నమాట వాస్తవం.

అనువర్తనం:

ప్రతి విశ్వాసి దేవుని ముందు ఒక హోదా కలిగి ఉన్నమాట వాస్తవం. ప్రతి విశ్వాసి ఆ స్థితిని గుర్తించాలి, అవతలి వ్యక్తి ఎంత నిర్బ౦ధనతో ఉన్నా సరే. మన కోప౦ దేవుని బిడ్డపై దాడి చేసే విధముగా మనలను గుడ్డివారిగా చేయవచ్చు. ఆ క్రైస్తవుడు దేవుని ఎదుట అదే హోదాను కలిగి ఉ౦టాడు. పుట్టిన ప్రతి విశ్వాసి యొక్క హోదాను మీరు గౌరవిస్తుంటారా? ఆ హోదాను అగౌరవపరచడము ఆ వ్యక్తిని పిలిచిన దేవుని అగౌరవపరచడమే.

Share