Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

అయ్యో వారికి శ్రమ. వారు కయీను నడిచిన మార్గమున నడిచిరి, బహుమానము పొందవలెనని బిలాము నడిచిన తప్పుత్రోవలో ఆతురముగా పరుగెత్తిరి, కోరహు చేసినట్టు తిరస్కారము చేసి నశించిరి.

 

బహుమానము పొందవలెనని బిలాము నడిచిన తప్పుత్రోవలో ఆతురముగా పరుగెత్తిరి,

యూదా దినములలోని మతభ్రష్టులు ” బహుమానము పొందవలెనని బిలాము నడిచిన తప్పుత్రోవలో ఆతురముగా పరుగెత్తిరి.” వారు డబ్బు కోసం మతంలో ఉన్నారు.

బిలాము యొక్క  చరిత్రను సంఖ్యాకాండము గ్రంధములో మనం కనుగొనగలము. పాత నిబంధనలో బిలాము యొక్క రెండు కథలు ఉన్నాయి (సంఖ్యా 22-24). (1) ఇశ్రాయేలును శపించటానికి బాలాకు బిలామును నియమించిన సంఘటన మరియు (2) బిలాము ఇశ్రాయేలును విగ్రహారాధన మరియు లైంగిక అనైతికతలోకి నడిపించిన సంఘటన (సంఖ్యా 25: 1-3; 31:16).

” ఆతురముగా పరుగెత్తిరి ” అనే పదానికి సంచారం అని అర్థం. వాగ్దాన దేశానికి దేవునిని అనుసరించకుండా ఇశ్రాయేలుపై శాపం పెట్టడానికి మోయాబు బాలాకు ప్రవక్త బిలామును నియమించుకున్నాడు (సంఖ్యా 22-25). ఇశ్రాయేలును దారికి నెట్టడానికి అతన్ని నియమించుకున్నాడు. తప్పుడు ప్రయోజనాల కోసం డబ్బు తీసుకోవడం అతని పాపం. ఇది అతని సమస్య. బిలాము తన బహుమతి మరియు పరిచర్య యొక్క ఆర్ధిక ప్రయోజనం కోసం తిరుగుతున్నాడు. అతను సత్యాన్ని ప్రకటించడానికి బదులుగా, తన సొంత ప్రణాళికను దేవుని కార్యక్రమంలోకి ప్రవేశపెట్టాడు. బిలాము, ఆర్థిక దురాశ కారణంగా, తాను కోరుకున్నది పొందడానికి ఇతరులను మోసం చేశాడు. వ్యక్తిగత లాభం కోసం మతాన్ని ఉపయోగించడం ఈ పాపం. ఇశ్రాయేలును అణిచివేసేందుకు బాలకు ఐదుసార్లు బిలాముకు చెల్లించాడు.

బిలాము దేవునికి తీసుకువచ్చిన ప్రతిదీ, అతను తన సొంత మత కల్పనతో సృష్టించాడు.

అయినను నేను నీమీద కొన్ని తప్పిదములు మోపవలసియున్నది. అవేవనగా, విగ్రహములకు బలియిచ్చిన వాటిని తినునట్లును, జారత్వము చేయునట్లును, ఇశ్రాయేలీయులకు ఉరి యొడ్డుమని బాలాకునకు నేర్పిన బిలాముబోధను అనుసరించువారు నీలోఉన్నారు. ప్రక 2:14

తిన్ననిమార్గమును విడిచి బెయోరు కుమారుడైన బిలాము పోయిన మార్గమునుబట్టి త్రోవ తప్పిపోయిరి… 2 పేతు 2:15

” బహుమానము పొందవలెనని ” అంటే ఆర్థిక లాభం కోసం. బిలాము పరిచర్య ద్వారా తనను తాను సంపన్నం చేసుకున్నాడు.

తిన్ననిమార్గమును విడిచి బెయోరు కుమారుడైన బిలాము పోయిన మార్గమునుబట్టి త్రోవ తప్పిపోయిరి.౹ 16ఆ బిలాము దుర్నీతివలన కలుగు బహుమానమును ప్రేమించెను; అయితే తాను చేసిన అతి క్రమము నిమిత్తము అతడు గద్దింపబడెను, ఎట్లనగా నోరులేని గార్దభము మానవస్వరముతో మాటలాడి ఆ ప్రవక్తయొక్క వెఱ్ఱితనము అడ్డగించెను. 2 పేతు 2: 15-16

యెహోషువ 13:22 బిలాము చివరి ముగింపును ఇస్తాడు:

ఇశ్రాయేలీయులు బెయోరు కుమారుడును సోదెగాడునైన బిలామును తాము చంపిన తక్కినవారితో పాటు ఖడ్గముతో చంపిరి. యెహోషువ 13:22

నియమము:

మా తలాంతులతో మరియు పరిచర్యతో యొక్క వ్యపారము చేయడం సాధ్యపడుతుంది.

అన్వయము:

నేడు చాలా మంది అబద్ద బోధకులు డబ్బు కోసం మతంలో ఉన్నారు. వారి ఆదాయం వారి బోధన మరియు పరిచర్యను నియంత్రిస్తుంది.

డబ్బు సంపాదించడంలో అంతర్గతంగా తప్పు ఏమీ లేదు. ఇది కేవలం మార్పిడి మాధ్యమం. “ధనాపేక్ష సమస్త కీడులకు మూలం” అని ఉన్నది కాని “డబ్బు అన్ని కీడులకు మూలం” అని బైబిల్ చెప్పలేదు. డబ్బును మతంతో లేదా రక్షణకు కూడా అనుసంధానించు ప్రమాదం ఉంది. ద్రవ్య ప్రయోజనాలను పొందడానికి మనం మతాన్ని ఉపయోగించకూడదు.

Share