Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

యేసుక్రీస్తు దాసుడును, యాకోబు సహోదరుడునైన యూదా, తండ్రియైన దేవునియందు ప్రేమింపబడి, యేసుక్రీస్తునందు భద్రము చేయబడి పిలువబడినవారికి శుభమని చెప్పి వ్రాయునది.

ఎవరు పిలుస్తారు,
    
యూదా తాను వ్రాసే వారికి మూడు దైవిక ఆధీక్యతలను గుర్తుచేస్తున్నాడు:
           ప్రేమింపబడి
          భద్రము చేయబడి
           పిలువబడినవారు

మొదట, యూదా యొక్క పాఠకులను ” పిలువబడినవారు,” అంటే, ఈ ప్రపంచంలో యేసుక్రీస్తును ప్రత్యేకంగా సూచించడానికి ఇతరుల నుండి పిలువబడిన వారు. దేవుడు ఇతరుల నుండి వారిని ఎన్నుకున్నాడు లేదా ఏర్పరచుకున్నాడు. ఇది ప్రత్యేకమైన పిలుపు, క్రైస్తవులుగా మారడానికొరకైన సాధారణ పిలుపు కాదు. క్రైస్తవులుగా మారడం దేవుని ప్రభావవంతమైన పిలుపు. కొందరు క్రీస్తును రక్షకుడిగా అంగీకరిస్తారని దేవుడు శాశ్వతత్వం నుండి ఆదేశించాడు. నామవాచకంగా “పిలువబడినవారు” అని నొక్కి చెప్పడం ద్వారా, యూదా తన పాఠకులను – పిలుపు దేవుని దృక్కోణం నుండి చేసినంత మంచిదిగా బిగ్గరగా చెబుతున్నాడు. పిలువబడుట భూతకాలములో ఉందని గమనించండి:

ఎందుకనగా తన కుమారుడు అనేక సహోదరులలో జ్యేష్ఠుడగునట్లు, దేవుడెవరిని ముందు ఎరిగెనో, వారు తన కుమారునితో సారూప్యము గలవారవుటకు వారిని ముందుగా నిర్ణయించెను.౹ 30మరియు ఎవరిని ముందుగా నిర్ణయించెనో వారిని పిలిచెను; ఎవరిని పిలిచెనో వారిని నీతిమంతులుగా తీర్చెను; ఎవరిని నీతిమంతులుగా తీర్చెనో వారిని మహిమ పరచెను. రోమా 8:29, 30

దేవుడు మొదటినుండి ముగింపును చూస్తాడు; అతను శాశ్వతమైన వర్తమానంలో నిలుస్తాడు. దేవునికి గతం, వర్తమానం లేదా భవిష్యత్తు లేదు; అతను ప్రతిదీ ఒక సమయంలో చూస్తాడు. ఒక విమానంలో, మీరు ఎంత ఎక్కువ ఎత్తుకు చేరుతారో, అంత ఎక్కువగా మీరు చూస్తారు. దేవుడు ఉన్నదానికంటే ఉన్నతమైన స్థానం మరొకటి లేదు.

నియమము:
రక్షింపబడు వారికి దేవుడు ప్రత్యేక పిలుపునిస్తాడు.

అన్వయము:
దేవుడు పిలుచుట గొప్ప విశేషం. మన పిలుపు దేవుని దృష్టిలో స్థితిని కలిగి ఉంటుంది.

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అను తన కుమారుని సహవాసమునకు మిమ్మును పిలిచిన దేవుడు నమ్మతగినవాడు. 1 కొరిం 1: 9.

… అయితే మేము సిలువవేయబడిన క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నాము. ఆయన యూదులకు ఆటంకముగాను అన్యజనులకు వెఱ్ఱితనముగాను ఉన్నాడు; గాని యూదులకేమి, గ్రీసుదేశస్థులకేమి, పిలువబడినవారికే క్రీస్తు దేవుని శక్తియును దేవుని జ్ఞానమునై యున్నాడు. 1 కొరిం 1: 23,24

అయినను తల్లిగర్భమునందు పడినది మొదలుకొని నన్ను ప్రత్యేకపరచి, తన కృపచేత నన్ను పిలిచిన దేవుడు నేను అన్యజనులలో తన కుమారుని ప్రకటింపవలెనని౹ 16ఆయనను నాయందు బయలుపరప ననుగ్రహించినప్పుడు మనుష్యమాత్రులతో నేను సంప్రతింపలేదు. గలతీ 1 : 15,16

సహోదరులారా, నేనిదివరకే పట్టుకొని యున్నానని తలంచుకొనను. అయితే ఒకటి చేయుచున్నాను; వెనుక ఉన్నవి మరచి ముందున్న వాటికొరకై వేగిరపడుచు   ఫిలిప్పీ 3:13

క్రీస్తు యేసునందు దేవుని ఉన్నతమైన పిలుపునకు కలుగు బహుమానమును పొందవలెనని, గురి యొద్దకే పరుగెత్తుచున్నాను. ఫిలిప్పీ 3:14

పరిశుద్ధు లగుటకే దేవుడు మనలను పిలిచెనుగాని అపవిత్రులుగా ఉండుటకు పిలువలేదు. 1 థెస్స 4: 7

మరియు మీ మనోనేత్రములు వెలిగింప బడినందున, ఆయన మిమ్మును పిలిచిన పిలుపువల్లనైన నిరీక్షణ యెట్టిదో, పరిశుద్ధులలో ఆయన స్వాస్థ్యముయొక్క మహిమైశ్వర్యమెట్టిదో…. ఎఫె 1:18.

మీరు పిలువబడిన పిలుపునకు తగినట్లుగా దీర్ఘశాంతముతోకూడిన సంపూర్ణవినయముతోను సాత్వికముతోను నడుచుకొనవలెనని, ప్రభువునుబట్టి ఖైదీనైన నేను మిమ్మును బతిమాలు కొనుచున్నాను ఎఫె 4: 3

విశ్వాససంబంధమైన మంచి పోరాటము పోరాడుము, నిత్యజీవమును చేపట్టుము. దాని పొందుటకు నీవు పిలువబడి అనేక సాక్షులయెదుట మంచి ఒప్పుకోలు ఒప్పుకొంటివి.1 తిమో 6:12

మన క్రియలనుబట్టి కాక తన స్వకీయ సంకల్పమునుబట్టియు, అనాదికాలముననే క్రీస్తుయేసునందు మనకు అనుగ్రహింపబడినదియు, క్రీస్తు యేసను మన రక్షకుని ప్రత్యక్షతవలన బయలుపరచబడి నదియునైన తన కృపనుబట్టియు, మనలను రక్షించి పరిశుద్ధమైన పిలుపుతో ఆయన మనలను పిలిచెను. ఆ క్రీస్తుయేసు, మరణమును నిరర్థకము చేసి జీవమును అక్షయతను సువార్తవలన వెలుగులోనికి తెచ్చెను 2 తిమో 1: 9

ఇందువలన, పరలోకసంబంధమైన పిలుపులో పాలు పొందిన పరిశుద్ధ సహోదరులారా, మనము ఒప్పుకొనిన దానికి అపొస్తలుడును ప్రధానయాజకుడునైన యేసుమీద లక్ష్యముంచుడి.  హెబ్రీ 3: 1

అందువలన సహోదరులారా, మీ పిలుపును ఏర్పాటును నిశ్చయము చేసికొనుటకు మరి జాగ్రత్తపడుడి. 2 పేతురు 1:10

వీరు గొఱ్ఱెపిల్లతో యుద్ధము చేతురు గాని, గొఱ్ఱెపిల్ల ప్రభు వులకు ప్రభువును రాజులకు రాజునైయున్నందునను, తనతోకూడ ఉండినవారు పిలువబడినవారై, యేర్పరచబడినవారై, నమ్మకమైనవారై యున్నందునను, ఆయన ఆ రాజులను జయించును.  ప్రకటన 17:14

Share