Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

ప్రియులారా, మీరు విశ్వసించు అతిపరిశుద్ధమైనదానిమీద మిమ్మును మీరు కట్టుకొనుచు, పరిశుద్ధాత్మలో ప్రార్థనచేయుచు, నిత్య జీవార్థమైన మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు కనికరముకొరకు కనిపెట్టుచు, దేవుని ప్రేమలొ నిలుచునట్లు కాచుకొని యుండుడి.

 

మతభ్రష్టులుఉన్న ఈ రోజుల్లో మనల్ని బలోపేతం చేసుకోవడానికి ఈ వచనము చివరి రెండు అంశాలను ఇస్తుంది. మనము నిత్య జీవార్థమైన మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు కనికరముకొరకు కనిపెట్టుచు, దేవుని ప్రేమలొ నిలుచునట్లు కాచుకొని యుండాలి

దేవుని ప్రేమలొ నిలుచునట్లు కాచుకొని యుండుడి

ఇప్పుడు మనం ప్రతి క్రైస్తవుడిపై పడే ఒక హక్కుకు కాదు, ఒక బాధ్యతకు వచ్చాము.

మన రక్షణ నిలబెట్టుకోవటానికి మంచి పనుల ద్వారా దేవుడు మనల్ని ప్రేమిస్తూ ఉండాలనే ఆలోచన ఈ వచనములో లేదు. బదులుగా, విశ్వాసి తనపైగల దేవుని ప్రేమపై దృష్టి సారించుటవలన దేవుడు క్రైస్తవుడిని చేరదీయును . మనపట్ల దేవుని ప్రేమ మన హృదయాలను నింపనివ్వాలి. ఇది దేవుని పట్ల మనకున్న ప్రేమను దృష్టిలో ఉంచుకోవడం కాదు, మన పట్ల ఆయనకున్న ప్రేమను దృష్టిలో ఉంచుకోవడం. దేవుని ప్రేమ సెంటిమెంట్ కంటే ఎక్కువ; అది మనకు నిబద్ధత ప్రేమ.

” నిలుచునట్లు” అనే పదం దేవుని ప్రేమను అర్థం చేసుకోవటానికి మరియు దానిని తనకు తానుగా వర్తింపజేయడానికి విశ్వాసి యొక్క అత్యవసర బాధ్యతను సూచించే అత్యవసరం. ” కాచుకొని యుండుడి ” అనే పదానికి జాగ్రత్త కలిగి ఉండడం, జాగ్రత్తగా చూసుకోవడం, కాపలా కావడం. మనపట్ల గల దేవుని ప్రేమ పట్ల జాగ్రత్తగా శ్రద్ధ వహించాలి. (1) దేవుని వాక్యంపై మనల్ని నిర్మించుకోవడం మరియు (2) పరిశుద్ధాత్మలో ప్రార్థించడం ద్వారా మనం దేవుని ప్రేమను అర్థం చేసుకుంటాము.

నియమము:

దేవుడు తమను ప్రేమిస్తున్నాడనే ఆలోచనతో క్రైస్తవులు తమ క్రైస్తవ జీవితాలను గడపాలి.

అన్వయము:

మనపై దేవుని ప్రేమను అంగీకరించాలని విశ్వాసం కోరుతుంది. సూర్యరశ్మి నుండి నీడలోకి నడవడం సాధ్యమే. మన పట్ల దేవుని ప్రేమ యొక్క సూర్యరశ్మి నుండి బయటపడటం సాధ్యమవుతుంది. దేవుని ప్రేమలో మనల్ని ఉంచుకోవడం మన ప్రాధాన్యతలను మరియు జీవితంపై దృక్పథాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది.

మనలో కొందరు దేవుని కనికరము మరియు ప్రేమను అంగీకరించడం నుండి బయటపడతారు. దేవుని ప్రేమలో మనల్ని మనం ఉంచుకోవడం దేవుని చిత్తంలో మనల్ని మనం ఉంచుకోవడం.

దేవుడు నిత్య ప్రేమతో మనల్ని ప్రేమిస్తాడు:

చాలకాలము క్రిందట యెహోవా నాకు ప్రత్యక్షమై యిట్లనెను– “శాశ్వతమైన ప్రేమతో నేను నిన్ను ప్రేమించుచున్నాను గనుక విడువక నీయెడల కృప చూపుచున్నాను.” యిర్మియా 31: 3

త్రిత్వమైయున్న దేవుడు మనల్ని ప్రేమిస్తారు:

ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు కృపయు దేవుని ప్రేమయు పరిశుద్ధాత్మ సహవాసమును మీకందరికిని తోడై యుండును గాక. 2కొరిం 13:14

దేవుడు గొప్ప ప్రేమతో మనల్ని ప్రేమిస్తాడు:

అయినను దేవుడు కరుణాసంపన్నుడై యుండి, మనము మన అపరాధములచేత చచ్చినవారమై యుండినప్పుడు సయితము మనయెడల చూపిన తన మహా ప్రేమచేత మనలను క్రీస్తుతోకూడ బ్రదికించెను. ఎఫె 2: 4

మనలను రక్షించడానికి దేవుడు మనలను ప్రేమించాడు:

మన రక్షకుడైన దేవునియొక్క దయయు, మానవులయెడల ఆయనకున్న ప్రేమయు ప్రత్యక్షమైనప్పుడు. తీతు 3: 4

మన పట్ల దేవుని ప్రేమ అసాధారణమైనది:

మనము దేవుని పిల్లలమని పిలువబడునట్లు తండ్రి మన కెట్టి ప్రేమ ననుగ్రహించెనో చూడుడి; మనము దేవుని పిల్లలమే. ఈ హేతువుచేత లోకము మనలను ఎరుగదు, ఏలయనగా అది ఆయనను ఎరుగలేదు. 1 యోహాను 3: 1

దేవుని ముఖ్యమైన స్వభావం ప్రేమ:

దేవుడు ప్రేమాస్వరూపి, ప్రేమలేని వాడు దేవుని ఎరుగడు. 1 యోహాను 4: 8

Share