Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

తొట్రిల్లకుండ మిమ్మును కాపాడుటకును, తన మహిమ యెదుట ఆనందముతో మిమ్మును నిర్దోషులనుగా నిలువ బెట్టుటకును, శక్తిగల మన రక్షకుడైన అద్వితీయ దేవునికి, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా, మహిమయు మాహాత్మ్యమును ఆధిపత్యమును అధికారమును యుగములకు పూర్వమును ఇప్పుడును సర్వయుగములును కలుగును గాక. ఆమేన్.

 

తన మహిమ యెదుట ఆనందముతో మిమ్మును,

దేవుడు మనలను నిర్దోషులనుగా తన మహిమ యెదుట  సమర్పించడమే కాదు, గొప్ప లేదా అధిక ఆనందముతో నిలువబెట్టును. ఆలోచన ఉన్నతమైనది. దేవుని మహిమగల సమక్షంలో మనం ఆనందం కలిగి ఉంటాము.

ఆనందముతో మిమ్మును నిర్దోషులనుగా నిలువ బెట్టుటకును

దేవుడు మాత్రమే ఒకరోజు తన ముందు మనల్ని ” నిర్దోషులనుగా ” నిలువబెట్టుటకు సమర్థుడు. “నిర్దోషులను” అనే పదానికి మచ్చలేనిది, నిందలేనిది. ఈ పదం దేవునికి సమర్పించిన పాత నిబంధన  నిర్దోషమైన బలులను సూచిస్తుంది. విశ్వాసి దేవుని చేత అన్ని ఆరోపణల నుండి విముక్తి పొంది నిత్యముగా దేవుని ముందు నిలబడతాడు.

సమాధానకర్తయగు దేవుడే మిమ్మును సంపూర్ణముగా పరిశుద్ధపరచును గాక. మీ ఆత్మయు, జీవమును శరీరమును మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు రాకడయందు నిందా రహితముగాను, సంపూర్ణముగాను ఉండునట్లు కాపాడబడును గాక. 1 థెస్స 5:23

ప్రియులారా, యిప్పుడు మనము దేవుని పిల్లలమై యున్నాము. మనమిక ఏమవుదుమో అది ఇంక ప్రత్యక్షపరచబడలేదు గాని ఆయన ప్రత్యక్షమైనప్పుడు ఆయన యున్నట్లుగానే ఆయనను చూతుము గనుక ఆయనను పోలియుందుమని యెరుగు దుము. 1 యోహాను 3: 2

… ప్రభువైన యేసును లేపినవాడు యేసుతో మమ్మును కూడ లేపి, మీతోకూడ తన యెదుట నిలువ బెట్టునని యెరిగి, మేమును విశ్వసించుచున్నాము గనుక మాటలాడుచున్నాము. 2 కొరిం 4:14

నియమము:

రక్షణ శాశ్వతమైనది మరియు జప్తు చేయబడదు.

అన్వయము:

దేవుడు వేదాంత సమస్యల నుండి విశ్వాసులను రక్షించగలడు. మన సమస్యలన్నిటికీ యేసు నిరంతరం మన తరపున మధ్యవర్తిత్వం వహిస్తాడు. సిద్ధం చేసిన ప్రజలకు స్వర్గం సిద్ధమైన ప్రదేశం.

… కడవరి కాలమందు బయలుపరచబడుటకు సిద్ధముగానున్న రక్షణ మీకు కలుగునట్లు, విశ్వాసముద్వారా దేవుని శక్తిచేత కాపాడబడు మీకొరకు, ఆ స్వాస్థ్యము పరలోకమందు భద్రపరచబడియున్నది. 1 పేతురు 1: 5

నా గొఱ్ఱెలు నా స్వరము వినును, నేను వాటి నెరుగుదును, అవి నన్ను వెంబడించును. నేను వాటికి నిత్యజీవము నిచ్చుచున్నాను గనుక అవి ఎన్నటికిని నశింపవు, ఎవడును వాటిని నా చేతిలోనుండి అపహరింపడు. వాటిని నాకిచ్చిన నా తండ్రి అందరికంటె గొప్పవాడు గనుక నా తండ్రి చేతిలోనుండి యెవడును వాటిని అపహరింపలేడు; యోహాను 10: 27-30

మరణమైనను జీవమైనను దేవదూతలైనను ప్రధానులైనను ఉన్నవియైనను రాబోవునవియైనను అధికారులైనను ఎత్తయినను లోతైనను సృష్టింపబడిన మరి ఏదైనను, మన ప్రభువైన క్రీస్తుయేసునందలి దేవుని ప్రేమనుండి మనలను ఎడబాప నేరవని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను. రోమా 8: 38-39

మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు తండ్రియైన దేవుడు స్తుతింపబడునుగాక. మృతులలోనుండి యేసుక్రీస్తు తిరిగి లేచుటవలన జీవముతోకూడిన నిరీక్షణ మనకు కలుగునట్లు, అనగా అక్షయమైనదియు, నిర్మలమైనదియు, వాడ బారనిదియునైన స్వాస్థ్యము మనకు కలుగునట్లు, ఆయన తన విశేష కనికరముచొప్పున మనలను మరల జన్మింప జేసెను. కడవరి కాలమందు బయలుపరచబడుటకు సిద్ధముగానున్న రక్షణ మీకు కలుగునట్లు, విశ్వాసముద్వారా దేవుని శక్తిచేత కాపాడబడు మీకొరకు, ఆ స్వాస్థ్యము పరలోకమందు భద్రపరచబడియున్నది. 1 పేతురు 1: 3-5

క్రైస్తవుడు తన రక్షణను పట్టుకోవలసిన అవసరం లేదు, ఎందుకంటే దేవుడు దానిని అతని కోసం కలిగి ఉన్నాడు. ఇది పరిశుధ్ధుల పట్టుదల కంటే రక్షకుడి పట్టుదల.

Share