Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

ప్రియులారా, మనకందరికి కలిగెడు రక్షణనుగూర్చి మీకు వ్రాయవలెనని విశేషాసక్తిగలవాడనై ప్రయత్నపడు చుండగా, పరిశుద్ధులకు ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన బోధ నిమిత్తము మీరు పోరాడవలెనని మిమ్మును వేడుకొనుచు మీకు వ్రాయవలసివచ్చెను.

 

పరిశుద్ధులకు ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన బోధ

” బోధ ” గతంలో ఒక దశలో పరిశుద్ధులకు అప్పగింపబడింది. “అప్పగింపబడిన” అనే పదం బోధ అప్పగించబడీనదను ఆలోచనను కలిగి ఉంది. యూదా వ్రాసే బోధ “ఒకసారే” పరిశుద్ధులకు అప్పగించబడింది. ఇది ఒక్కసారిగా కలుగు రక్షణ. ఈ విషయంపై ఇంకేమీ చెప్పనవసరం లేదు. ఈ రక్షణకు దేనినైనా జోడిస్తే, అది హద్దులు దాటుతుంది. “బోధ” క్రొత్త నిబంధన “సిద్ధాంతాన్ని” కలిగి ఉంటుంది.

సహోదరులారా, మీరు నేర్చుకొనిన బోధకు వ్యతి రేకముగా భేదములను ఆటంకములను కలుగజేయు వారిని కనిపెట్టియుండుడని మిమ్మును బతిమాలుకొనుచున్నాను. వారిలోనుండి తొలగిపోవుడి.   రోమా 6:17

బోధ నిమిత్తము

” బోధ” అనేది “విశ్వాసం” కంటే పూర్తిగా భిన్నమైనది. ఇక్కడ ” బోధ ” అనేది మనం నమ్మే దాని యొక్క విషయము, విశ్వాసపు చర్య కాదు. ” బోధ” అనేది వ్రాతపూర్వక రూపంలో దేవుని ప్రత్యేక ద్యోతకం-దైవిక సిద్ధాంతం యొక్క సమాహారము. ” బోధ”  “ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన “అనే పదం, గుర్తించబడిన సిద్ధాంతం ప్రమాదంలో ఉందని తెలియజేస్తుంది-ముఖ్యంగా క్రొత్త నిబంధనలో కనిపించే అపోస్తలుల బోధన.

మీరు పోరాడవలెనని

” మీరు పోరాడవలెనని ” అనే పదాలు ఆవేదన అనే ఆంగ్ల పదానికి సంబంధించినవి. ఇది అథ్లెటిక్ పదం లేదా తీవ్రమైన పోరాటం మరియు పోరాటానికి సైనిక పదం. విశ్వాసం యొక్క ప్రాథమిక సిద్ధాంతాలు దాడికి గురయ్యాయి మరియు వాటిని రక్షించడానికి గట్టి ప్రయత్నం అవసరం; అందువల్ల, సత్యాన్ని వక్రీకరించే వారి పట్ల ఉదాసీనత గురించి యూదా తన పాఠకులను ప్రోత్సహించాడు లేదా సవాలు చేశాడు. అతని పాఠకులు విశ్వాసం కోసం నిలబడటం ద్వారా వివాదాల్లో చిక్కుకోవటానికి ఇష్టపడలేదు. వారు సమాధానము కోసము ఎంత మూల్యామునైనా చెల్లించడానికి సిద్ధపడ్డారు, చివరకు సత్యమును విశయములో కూడా రాజీపడుటకు సిద్ధపడ్డారు. వారు సువార్తను అర్థం చేసుకున్నారు, కాని వారు కొరకైనా బలమైన తీర్మానము తీసుకోలేదు, కాబట్టి యూదా వారి అనాలోచితానికి వారిని మందలించాడు. ఓదార్పు మరియు చీవాట్లు రెండూ ప్రేమ వ్యక్తీకరణలు.

మిమ్మును వేడుకొనుచు మీకు వ్రాయవలసివచ్చెను.

మతభ్రష్టత్వం గురించి మరియు “పరిశుద్ధులకు ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన బోధ నిమిత్తము మీరు పోరాడవలెనన్న” ​​అవసరం గురించి యూదా తన పాఠకులను అత్యవసరంగా హెచ్చరించడం అవసరమని భావించాడు. ఇది ఒక అవసరం ఎందుకంటే మతభ్రష్టత్వము దాని వికృత ముఖమును పైకెత్తినప్పుడు దాడి చేయడం తప్ప వేరే మార్గం లేదు.

నియమము:

క్రైస్తవులు సరియైన బోధ నుండి విచలనం విషయమై అప్రమత్తంగా ఉండాలి.

అన్వయము:

బోధను కాపాడుకోవాల్సిన అవసరం ఉందనే వాస్తవాన్ని మనం గ్రహించాలి. పరిశుద్ధులకు ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన బోధ ఉంది. మనము దీనికి ఏమీ జోడించలేము. ఇది మనకోసం మనం కనుగొన్న విషయం కాదు, కానీ అది ద్యోతకం ద్వారా ఇవ్వబడింది. అందువల్ల, విశ్వాసం యొక్క సంపూర్ణ రక్షణ కోసం మనం వెళ్ళాలి (“ఆసక్తిగా పోరాడాలి”).

ఆయన వారికి త్వరగా న్యాయము తీర్చును; వారివిషయమే గదా ఆయన దీర్ఘశాంతము చూపుచున్నాడని మీతో చెప్పుచున్నాను. అయినను మనుష్య కుమారుడు వచ్చునప్పుడు ఆయన భూమి మీద విశ్వాసము కనుగొనునా? లూకా 18: 8

దేవుని వాక్యము ప్రబలమై శిష్యుల సంఖ్య యెరూషలేములో బహుగా విస్తరించెను; మరియు యాజకులలో అనేకులు విశ్వాసమునకు లోబడిరి. అ 6: 7

అదేమని చెప్పుచున్నది? – వాక్యము నీయొద్దను, నీ నోటను నీ హృదయములోను

ఉన్నది; అది మేము ప్రకటించు విశ్వాసవాక్యమే.   రోమా 10: 8

మెలకువగా ఉండుడి, విశ్వాసమందు నిలుకడగా ఉండుడి, పౌరుషముగలవారై యుండుడి, బలవంతులై యుండుడి;    1కొరిం 16:13

మీరు విశ్వాసముగలవారై యున్నారో లేదో మిమ్మును మీరే శోధించుకొని చూచు కొనుడి; మిమ్మును మీరే పరీక్షించుకొనుడి; మీరు భ్రష్టులు కానియెడల యేసుక్రీస్తు మీలో నున్నాడని మిమ్మునుగూర్చి మీరే యెరుగరా?.   2కొరిం 13: 5

–మునుపు మనలను హింసపెట్టినవాడు తాను పూర్వమందు పాడుచేయుచు వచ్చిన మతమును ప్రకటించుచున్నాడను సంగతిమాత్రమే విని, వారు నన్నుబట్టి దేవుని మహిమపరచిరి.” గలతీ 1:23

విశ్వాసము వెల్లడికాకమునుపు, ఇక ముందుకు బయలు పరచబడబోవు విశ్వాసమవలంబింపవలసిన వారముగా చెరలో ఉంచబడినట్టు మనము ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైన వారమైతిమి. కాబట్టి మనము విశ్వాసమూలమున నీతిమంతులమని తీర్చబడునట్లు క్రీస్తు నొద్దకు మనలను నడిపించుటకు ధర్మశాస్త్రము మనకు బాలశిక్షకు డాయెను. అయితే విశ్వాసము వెల్లడియాయెను గనుక ఇక బాల శిక్షకుని క్రింద ఉండము   గలతీ 3: 23-25

పునాదిమీద కట్టబడినవారై స్థిరముగా ఉండి, మీరు విన్నట్టియు, ఆకాశముక్రింద ఉన్న సమస్తసృష్టికి ప్రకటింపబడినట్టియు ఈ సువార్తవలన కలుగు నిరీక్షణనుండి తొలగిపోక, విశ్వాసమందు నిలిచి యుండినయెడల ఇది మీకు కలుగును. పౌలను నేను ఆ సువార్తకు పరిచారకుడనైతిని. కొల 1:23

కావున మీరు ప్రభువైన క్రీస్తుయేసును అంగీకరించిన విధముగా ఆయనయందు వేరుపారినవారై, యింటివలె కట్టబడుచు, మీరు నేర్చుకొనిన ప్రకారముగా విశ్వాసమందు స్థిరపరచబడుచు, కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుటయందు విస్తరించుచు, ఆయనయందుండి నడుచుకొనుడి. కోల 2: 6,7

విశ్వాసమర్మమును పవిత్రమైన మనస్సాక్షితో గైకొనువారై యుండవలెను. 1 తి 3: 9

అయితే కడవరి దినములలో కొందరు అబద్ధికుల వేషధారణవలన మోసపరచు ఆత్మలయందును, 1 తిమోతీ 4: 1

ఈ సంగతులను సహోదరులకు వివరించినయెడల, నీవు అనుసరించుచు వచ్చిన విశ్వాస సుబోధ సంబంధమైన వాక్యములచేత పెంపారుచు క్రీస్తుయేసునకు మంచి పరిచారకుడవై యుందువు.  1 తిమోతీ 4: 6

Share