Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

ఏలయనగా కొందరు రహస్యముగా జొరబడియున్నారు. వారు భక్తిహీనులై మన దేవుని కృపను కామాతురత్వమునకు దుర్వినియోగ పరచుచు, మన అద్వితీయనాధుడును ప్రభువునైన యేసు క్రీస్తును విసర్జించుచున్నారు; ఈ తీర్పుపొందుటకు వారు పూర్వమందే సూచింపబడినవారు.

 

మన అద్వితీయనాధుడును ప్రభువునైన యేసు క్రీస్తును విసర్జించుచున్నారు

ఈ వచనములో మతభ్రష్టుల గురించి మూడు వర్ణనలు ఉన్నాయి. ఇప్పుడు మనం మూడవ స్థానానికి వచ్చాము.
     భక్తిహీనులు
     మన దేవుని కృపను కామాతురత్వమునకు దుర్వినియోగ పరచువారు
    ప్రభువైన యేసు క్రీస్తును విసర్జించుచున్నారు

మూడవ వర్ణన క్రీస్తు దైవత్వమును తిరస్కరించడం. కొన్ని చేవ్రాతలలో “దేవుడు” ను వదిలివేస్తారు, అనువాదంలో ” మన అద్వితీయనాధుడును ప్రభువునైన యేసు క్రీస్తును విసర్జించుచున్నారు.”  అని ఉన్నది. నాధుడు మరియు ప్రభువు ఒకే వ్యక్తిని సూచిస్తాయి. మతభ్రష్టులు యేసుక్రీస్తు ప్రభువుగా లేదా దైవత్వమును ఖండించారు. వారు ఆయనను అల్లాహ్, బుద్ధుడు లేదా కన్ఫ్యూషియస్ గా తగ్గిస్తారు. అయినప్పటికీ యేసు పునరుత్థానం ద్వారా జీవించి ఉన్నాడు, వాటన్నిటి నుండి ఆయనను వేరుచేస్తుంది. ఆయన ఖచ్చితంగా ప్రత్యేకమైనవాడు, గొప్పవాడు మాత్రమే కాదు.

“విసర్జించుచున్నారు ” అనే పదం తిరస్కరించే, విడుచు ఆలోచనలను కలిగి ఉంటుంది. ఇది సిద్ధాంతం మరియు ప్రవర్తన రెండింటిలోనూ క్రీస్తు దైవాన్ని తిరస్కరించడం. కృప సూత్రాన్ని వక్రీకరించడం మరియు క్రీస్తు దేవత్వమును తిరస్కరించడం మధ్య పరస్పర సంబంధం ఉంది. యేసుక్రీస్తు మంచి మనిషి మరియు గొప్ప వ్యక్తి అనే ఆలోచనను అంగీకరించడానికి వారు సిద్ధంగా ఉన్నారు, కాని ఆయన విశ్వానికి ప్రభువు అనే ఆలోచనను వారు తిరస్కరించారు. “అద్వితీయ” అనే పదాన్ని గమనించండి. దేవుని దృక్కోణం నుండి ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు తప్ప మరెవరూ లేరు.

మొదటి “నాధుడు” అధికుడు అను ఆలోచనను తెలియజేస్తుంది. “ప్రభువు” యొక్క రెండవ పదం సార్వభౌమాధికారం యొక్క విస్తృత ఆలోచనను కలిగి ఉంది. క్రొత్త నిబంధనలో యేసుక్రీస్తుకు “ప్రభువు” ఒక ప్రముఖ శీర్షిక. ప్రభువు అంటే ఇంటి బానిసలను కలిగి ఉన్నవాడు. క్రీస్తు క్రైస్తవులను కలిగి ఉన్నాడు కాబట్టి క్రైస్తవులు ఆయన పాలనకు లోబడి ఉండాలి. మన ప్రభువు ప్రత్యర్థిని సహించడు. ఆయన మాత్రమే దేవుడు.

నియమము:
అన్ని మార్పులు మంచివి కావు.

అన్వయము:
మతభ్రష్టులు సంఘములోకి ఎలా నడుస్తారనేది ఆశ్చర్యంగా ఉంది మరియు సంఘము వాటిని చెల్లుబాటు అయ్యేదిగా అంగీకరిస్తుంది. ఈ రోజు ఎవాంజెలికల్ సంఘములలో ఇది జరుగుతోంది. పాస్టర్ / సైనికుడు కునుకుపాటు కలిగి ఉన్న సమయములో, శత్రువు సమాజం  శిబిరంలోకి ప్రవేశించింది. సంఘ నాయకత్వం సిద్ధాంతం పట్ల అజాగ్రత్తగా మారినప్పుడు, శత్రువు గొప్ప పురోగతి సాధించగలడు. సంఘ నాయకులు ” పరిశుద్ధులకు ఒక్కసారే అప్పగింపబడిన బోధ నిమిత్తము పోరాడాలి”. విశ్వాసం కోసం వాదించడం మరియు వివాదాస్పదంగా ఉండడము సాధ్యం కాదు.

సంఘము అంతరించిపోవుటకు ఒక తరం లేదా రెండు తరములు చాలు. సత్యాన్ని కాపాడుకోవాలనే సంకల్పం లేకుండా, సంఘము దాని కంటే చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. సత్యాన్ని కొనసాగించడానికి వివాదం అవసరమవుతుంది. దీన్ని చేయడానికి వివాదాస్పదంగా ఉండటం చాలా అవసరం. సంఘ చరిత్ర అంతటా నాయకులు దీనికి గొప్ప మూల్యం చెల్లించారు. కొందరు దాని కోసం తమ ప్రాణాలను అర్పించారు. అల్పమైన సిద్దాంత సమస్యల గురించి తగాదా పడటం సాధ్యమే. అది విషయము కాదు. సంఘములలో కొన్ని విభజనలు అనవసరం. వివాదం కోసం వివాదాస్పదంగా ఉండటం మంచిది కాదు. కొంతమంది ఏదైనా మరియు ప్రతిదానిపై పోరాడుతారు. ఇంకా వివాదాస్పదంగా ఉండటానికి కొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి.

ఏదేమైనా, సువార్తవాదం యొక్క అవసరమైనవి ప్రమాదంలో ఉన్నప్పుడు, పిల్లవాడి చేతి తొడుగులు ధరించడానికి ఇది సమయం కాదు! మన అంగిలికి ఎంత రుచికరమైనా తప్పుడు సిద్ధాంతాన్ని మనం భరించలేము. విషంతో నిండినట్లు తెలిస్తే మనము భోజనం తినము. మనము ప్రేమతో సత్యము మాట్లాడాలి, కాని ప్రజలు తప్పుడు సిద్ధాంతాన్ని ఎప్పుడూ సవాలు చేయకూడదని అర్థం చేసుకున్నారు. ఆ ఆలోచన పాత మరియు క్రొత్త నిబంధనలలో చాలావరకు వ్యతిరేకం. క్రొత్త నిబంధనలోని 2 వ థెస్సలొనీకయులు, 2 వ తిమోతి, మరియు 2 వ పేతురు వంటి (యూదా వంటి పత్రికలను లెక్కించటం లేదు) ప్రతి రెండవ పత్రిక తప్పుడు సిద్ధాంతంతో వ్యవహరిస్తుంది.

Share