Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

ఆప్రకారముగానే సొదొమ గొమొఱ్ఱాలును వాటి చుట్టుపెట్లనున్న పట్టణములును వీరివలెనే వ్యభిచారముచేయుచు, పరశరీరాను సారులైనందున నిత్యాగ్నిదండన అనుభవించుచు దృష్టాంతముగా ఉంచబడెను.

 

ఆప్రకారముగానే సొదొమ గొమొఱ్ఱాలును

సొదొమ మరియు గొమొర్రా జోర్డాన్ మైదానంలో ఉన్న నగరాలు. అవి బహుశా మృత సముద్రము యొక్క దక్షిణ చివర సమీపంలో ఉన్నాయి. ఈ ఉదహారాలు లైంగిక పాపంతో నిండిన ప్రదేశాలు, జంతువులతో పూర్తిగా సహజీవనం, స్వలింగ మరియు లెస్బియన్ సంబంధాలలో పాల్గొంటాయి.

వాటి చుట్టుపెట్లనున్న పట్టణములును

సొదొమ, గొమొర్రాతో పాటు జోర్డాన్ మైదానంలో మరో ఐదు నగరాలు ఉన్నాయి.

వీరివలెనే,

” వీరివలెనే ” మునుపటి వచనము యొక్క పడిపోయిన దేవదూతలను సూచిస్తుంది. సొదొమ మరియు గొమొర్రా పడిపోయిన దేవదూతల మాదిరిగానే లైంగిక వక్రీకరణ పాపాలకు పాల్పడ్డారు.

వ్యభిచారముచేయుచు, పరశరీరానుసారులైనందున

ఈ నగరాలు క్షీణత సూత్రానికి తమను తాము ఇచ్చాయి. “చేయుచు” పదాలు తీవ్రంగా కొనసాగించాలని అర్థం. వారు దేవుని పట్ల ప్రతికూలంగా వ్యవహరించడంలో చాలా దూకుడుగా ఉన్నారు. ఈ క్షీణత సిద్ధాంతం యొక్క వక్రీకరణ, దైవిక వర్గాల సిద్ధాంతం లేదా క్రమం నుండి వచ్చింది. ఇవి స్వలింగ సంపర్కం మరియు లెస్బియన్ వాదం యొక్క పాపాలు-వర్గాల మిశ్రమం. ఇటువంటి పాపాలు ఎల్లప్పుడూ ప్రాముఖ్యత కలిగిన జాతీయ వ్యవస్థను నాశనం చేస్తాయి (విలాప 4: 6 అమోసు 4:11; యిర్మియా 49:18; 2 పేతురు 2: 6). అందుకే సొదొమ, గొమొర్రా సంస్కృతిని దేవుడు శిక్షించాడు (ఆది 19: 24-26).

” పరశరీరానుసారులైనందున ” అనే పదం రెండు గ్రీకు పదాల నుండి వచ్చింది: వెలుపల ఉండి లైంగిక అనైతికతకు అప్పగించుకొను. వారు దేవుని నిబంధనలకు వెలుపల ఒక రకమైన లైంగికతకు తమను తాము అప్పగించారు. వారు తమను తాము వక్రబుద్ధికి ఇచ్చారు. వారు స్వలింగ సంపర్కానికి అంకితమయ్యారు. 

కాబట్టి అన్యజనులు నడుచుకొనునట్లు మీరికమీదట నడుచుకొనవలదని ప్రభువునందు సాక్ష్యమిచ్చుచున్నాను. వారైతే అంధకారమైన మనస్సుగలవారై, తమ హృదయ కాఠిన్యమువలన తమలోనున్న అజ్ఞానముచేత దేవునివలన కలుగు జీవములోనుండి వేరుపరచబడినవారై, తమ మనస్సునకు కలిగిన వ్యర్థత అనుసరించి నడుచుకొనుచున్నారు. వారు సిగ్గులేనివారైయుండి నానావిధమైన అపవిత్రతను అత్యాశతో జరిగించుటకు తమ్మునుతామే కాముకత్వమునకు అప్పగించుకొనిరి.. ఎపి 4: 17-19

మరియు యెహోవా–సొదొమ గొమొఱ్ఱాలనుగూర్చిన మొర గొప్పది గనుకను వాటి పాపము బహు భారమైనది గనుకను నేను దిగిపోయి నాయొద్దకు వచ్చిన ఆ మొర చొప్పుననే వారు సంపూర్ణముగా చేసిరో లేదో చూచెదను; చేయనియెడల నేను తెలిసికొందుననెను. ” ఆది 18: 20-21

నియమము:

ఆలోచనా ప్రక్రియ ఫలితంగా క్షీణత వస్తుంది.

అన్వయము:

క్షీణత రాత్రికిరాత్రి రాదు, ఎందుకంటే ఇది ఒక ప్రక్రియ ఫలితంగా వస్తుంది. ఇది మనస్సులో దేవుని అధికారం పట్ల తిరుగుబాటుతో మొదలవుతుంది మరియు తరువాత, తగినంత అభ్యాసం తరువాత, అది క్షీణతకు మారుతుంది. ఒక రోజు, మనం మంచి వ్యక్తులు కాదని, మరుసటి రోజు, మనము ఆవు దూడతో వ్యభిచారం చేస్తాము. ఇది పూర్తిస్థాయి క్షీణతతో ముగుస్తుంది. పరివర్తన కాలం ఉంది. దేవుని ఆలోచనలను ఆయన తరువాత ఆలోచించడం యొక్క వక్రీకరణ మన ఆలోచనలను మన తరువాత ఆలోచిస్తూ మారుతుంది.

వారి ముఖలక్షణమే వారిమీద సాక్ష్యమిచ్చును. తమ పాపమును మరుగుచేయక సొదొమవారివలె దాని బయలుపరచుదురు. తమకు తామే వారు కీడుచేసికొని యున్నారు వారికి శ్రమ.  యెషయా 3: 9

దెయ్యం ఎల్లప్పుడూ చట్టబద్ధమైన విషయాలు, మంచి విషయాలు, వక్రీకరించడానికి మంచి విషయాలు ఉపయోగిస్తుంది. వక్రీకరణ ద్వారా అతను తన సొంత తయారీ తర్వాత ప్రజలను మలుపులు తిప్పుతాడు. అతను సత్యాన్ని నలుపు లేదా తెలుపు కానివిధముగా మలచు నకిలీలు తయారుచేయువాడు . ఈ సాతాను తత్వశాస్త్రం సంఘముపై దాడి చేసింది. స్వలింగ సంపర్కం ఇక పాపమని మనకు అంతగా తెలియదు. మనకు, ఇది పాపం కంటే ఒక వ్యాధి లేదా సంస్కృతి యొక్క సమస్య. అయితే, దేవుని వాక్యంలో స్పష్టమైన వ్యత్యాసం ఉంది.

ధర్మశాస్త్రమును ప్రమాణ వాక్యమును విచారించుడి; ఈ వాక్యప్రకారము వారు బోధించనియెడల వారికి అరుణోదయము కలుగదు. యెషయా  8:20

Share