Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

తండ్రియైన దేవునియందును ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు నందును ఉన్న థెస్సలొనీకయుల సంఘమునకు పౌలును, సిల్వానును, తిమోతియును శుభమని చెప్పి వ్రాయునది. కృపయు సమాధానమును మీకు కలుగును గాక.

 

పౌలు థెస్సలొనీకయులకు రాసిన రెండు పత్రికల్లో,  మొదటి పత్రికకు ఇప్పుడు వచ్చాము.

1 థెస్సలొనీకయుల మొదటి వచనము వందనవచనము లేదా శుభాకాంక్షలు కలిగిఉన్నది. సాధారణంగా వందనవచనములో మూడు ముఖ్య విషయాలు ఉన్నాయి: రచయిత / ల పేర్లు, చిరునామాదారుడు (లు) మరియు అధికారిక శుభాకాంక్షలు.

పౌలును,

పౌలు మొదటి థెస్సలొనీకయుల పత్రిక యొక్క రచయిత. క్రైస్తవేతరునిగా ఉండిన రోజుల్లో అతన్ని తార్సు సౌలు అని పిలిచేవారు. అతను ప్రపంచానికి తెలిసిన గొప్ప మిషనరీ అయ్యాడు.

పదమూడు పుస్తకాలు “పాల్” పేరుతో ప్రారంభమవుతాయి. ఈ వచనంలో పౌలు తన గురించి ప్రత్యేకంగా ఏమీ చెప్పలేదు. తన అనేక ఉపదేశాలలో, అతను తనను తాను “యేసుక్రీస్తు దాసుడు” లేదా “యేసుక్రీస్తు అపొస్తలుడు” అని సంభోదిస్తాడు. థెస్సలొనీకయులు అతని విశ్వసనీయతను అనుమానించలేదు, కాబట్టి ఇక్కడ తన విశ్వసనీయతను స్థాపించాల్సిన అవసరాన్ని అతను అనుభవించలేదు. అతను ప్రభువైన యేసును సేవించాడని వారికి బాగా తెలుసు.

పౌలు తన ఉపదేశాలను ప్రస్తుత రోజుల్లోని సాధారణమైన పరిచయాలతో ప్రారంభించడు. నేటి రోజు నమస్కారాలు అసంబద్ధం. మొత్తం సమూహములో పెద్దమనిషి లేకపోయినా “జెంటిల్మెన్” అనే పదంతో మనము వ్యాపార లేఖను ప్రారంభిస్తాము! “ప్రియమైన సర్” వారు “ప్రియమైనవారు” లేదా “సార్ !!” కాదని తెలిసినప్పుడు మనము వ్రాస్తాము. అయితే, మనము “హే, మీరు” అను మాటతో ఒక లేఖను ప్రారంభించలేము!

“పాల్” అనే పేరుకు “చిన్న” అని అర్ధం. తనను తాను పిలుచుకునే ఎవరైనా ఉంటే “మిస్టర్. గొప్ప,” అది అపొస్తలుడైన పౌలు. అతను మొదటి శతాబ్దపు గొప్ప మిషనరీ.

జుడాయిజంలో, అతను మంచి వృత్తిని కలిగి ఉన్నాడు. అతడు పరిసయ్యుడు. అతను సంఘమును అత్యుత్తమంగా హింసించేవాడు. అతను యెరూషలేములో బాధితుల నుండి బయటకు వచ్చినప్పుడు, ఎక్కువ మంది క్రైస్తవులను పట్టుకోవటానికి డమాస్కస్ వెళ్ళాడు (అపొస్తలుల కార్యములు 9: 1-2). అతను డమాస్కస్లో శిష్యులను హత్య చేయడానికి వెళుతున్నాడు.

డమాస్కస్ వెళ్లే మార్గంలో, అతను పునరుర్ధానుడైన ప్రభువును కలుసుకున్నాడు మరియు యేసుక్రీస్తును తన రక్షకుడిగా స్వీకరించాడు. క్రైస్తవుడిగా, అతను సువార్తను అన్యజనుల రోమన్ ప్రపంచానికి వ్యాప్తి చేశాడు. ప్రభువైన యేసు తన మునుపటి వృత్తిని నాశనం చేశాడు. యేసును ఒక్కసారి చూస్తే అతని జీవితంలో ప్రతిదీ మారిపోయింది. యేసు యొక్క బద్ద శత్రువు అతని గొప్ప దూత అయ్యాడు.

పౌలు పన్నెండుగురు  అసలు అపొస్తలులలో ఒకడు కాదు. అపొస్తలుడైన ఒక అర్హత యేసును చూడటం. అతను పునరుర్ధానుడైన క్రీస్తును చూశాడు (1 కొరింథీయులు 9: 1; 15: 8-9). తన అపొస్తలుడైన వ్యక్తిగా ధృవీకరించడానికి దేవుడు అతనికి అద్భుత శక్తులు ఇచ్చాడు (2 కొరింథీయులు 12:12; హెబ్రీయులు 2: 3-4).

“అపొస్తలుడు” అనే పదం దేవుని నుండి ప్రత్యేక ఆఙ్ఞను పొందిన ఆలోచనను తెలియజేస్తుంది. అపొస్తలుడు సంఘమును స్థాపించి, లేఖనాలను వ్రాయడానికి ఒక దైవిక ఆజ్ఞలో ఉన్నాడు. ఇది బైబిల్లో అత్యున్నత స్థాయి వరము. ఈ రోజు అపొస్తలులు లేరు. ఈ రోజు ఎవరికీ స్క్రిప్చర్ రాసే హక్కు లేదు. ఈ బహుమతి, అన్ని బహుమతుల వలె, పరిశుద్ధాత్మ యొక్క సార్వభౌమాధికారం ద్వారా మాత్రమే ఇవ్వబడుతుంది (1 కొరింథీయులు 12: 11,13).   

పౌలు తన లేఖనాలకు మానవ రచయిత, కాని పరిశుద్ధాత్మ దేవుడు దైవిక రచయిత (2 పేతురు 1:20). మానవ రచయిత తన వ్యక్తిత్వము నుండి తక్కువ లేదా ఇన్పుట్ లేకుండా లేఖనాన్ని యాంత్రికంగా వ్రాస్తారని దీని అర్థం కాదు. దేవుడు మానవులతో సంభాషణ చేయాలనుకుంటున్న దాన్ని ఖచ్చితంగా తెలియజేయడానికి పరిశుద్ధాత్మ తాను వ్రాసే ప్రతి పదానికి మార్గనిర్దేశం చేస్తాడు.

పౌలు క్రీస్తుకు అపొస్తలుడు, సంఘము యొక్క అపొస్తలుడు కాదు. అతను క్రీస్తు నుండి ఒక ప్రత్యేక దైవిక నియామకంపై ప్రత్యేక దూత (యోహాను 17:18). అతను యేసుక్రీస్తు నుండి తన కవాతు ఆదేశాలను తీసుకున్నాడు.

పాల్ తన అద్భుతమైన వృత్తిని చెరసాలలో ముగించాడు. శిరచ్ఛేదనము వల్ల యేసు అతన్ని స్వర్గానికి ప్రోత్సహించాడు-రోమన్ ప్రభుత్వం అతన్ని శిరచ్ఛేదం చేసింది. ఇది టార్సస్ మాజీ సౌలుయొక్క సూక్ష్మచిత్ర నమూనా. అతను తన జీవితమంతా క్రీస్తుకు ఇచ్చాడు. అతని తత్వశాస్త్రం ఇది – “నా మట్టుకైతే బ్రదుకుట క్రీస్తే.”

సూత్రం:

యేసుక్రీస్తు మన పరివృత్తాన్ని నింపినప్పుడు, ఆయనను సేవించడం తప్ప మనం మరేమీ చేయలేము.

అన్వయము:

మనం నిజంగా ప్రభువైన యేసును కలిసినప్పుడు, మన ఆత్మను సంతోషపెట్టే ఆసక్తిని కోల్పోతాము. యువతకు సంభవించే గొప్ప విషయం ఏమిటంటే, ప్రభువైన యేసును యవ్వనంగా కలుసుకోవడం, తద్వారా వారు తమ జీవితమంతా ప్రభువుకు ఇవ్వగలరు. బాయ్ ఫ్రెండ్స్, గర్ల్ ఫ్రెండ్స్, కార్లు, ఉద్యోగాలు ఆయనను తెలుసుకోవడం మరియు సేవ చేయడంతో పోల్చవు (ఫిలిప్పీయులు 3:10). మన జీవితాన్ని దేవుని కుమారునికి అంకితం చేసినప్పుడు, మనం విచారం లేకుండా జీవిస్తాము.

1 కొరింథీయులకు 9: 16,17 లో పౌలు తన నిబద్ధతను స్పష్టం చేస్తున్నాడు, “నేను సువార్తను ప్రకటించు చున్నను నాకు అతిశయకారణములేదు. సువార్తను ప్రకటింపవలసిన భారము నామీద మోపబడియున్నది. అయ్యో, నేను సువార్తను ప్రకటింపక పోయినయెడల నాకు శ్రమ. ఇది నేనిష్టపడి చేసినయెడల నాకు జీతము దొరకును. ఇష్టపడకపోయినను గృహనిర్వాహ కత్వము నాకు అప్పగింపబడెను. ”

దేవుడు క్రూరమైన పనిచేయించుకొను యజమానికాదు. ఆయన అద్భుతమైన సేవకుడు, ఆయన సేవ చేస్తున్నప్పుడు మనకు సంతృప్తి కలుగుతుంది. పాల్ నిష్క్రమించలేదు. అతను తన సామర్థ్యం మేరకు పనిచేశాడు, ఇది దేవుడు అడుగుతుంది. ఈ రకమైన నిబద్ధత మనకు దిశ, గురి మరియు ఉద్దేశ్యాన్ని ఇస్తుంది. ఏ విధమైన వ్యతిరేకత వచ్చినా మనము మా ఆశను ఉంచుతాము.

ఇప్పటి నుండి వందేళ్ళు మన రోజు గొప్ప వ్యక్తుల ముందు నిలబడిన చోట చాలా తక్కువ తేడా ఉంటుంది. ఏదేమైనా, ఇప్పటి నుండి వంద సంవత్సరాల నుండి మనం యేసుక్రీస్తు గురించి ప్రస్తావించే చోట చాలా ప్రాముఖ్యతనిస్తాము. మన శాశ్వతత్వం ఎక్కడ ఉంటుందో అది నిర్ణయిస్తుంది; ఇది మనము మన జీవితాన్ని ఎలా గడిపాము అనేదానిని నిర్ధారిస్తుంది.

Share