Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

పరిశుద్ధాత్మవలన కలుగు ఆనందముతో గొప్ప ఉపద్రవమందు మీరు వాక్యము నంగీకరించి, మమ్మును ప్రభువును పోలి నడుచుకొనినవారైతిరి

 

థెస్సలొనీకాకు సువార్త బృందం వచ్చిన సమగ్రతను వివరించడం ద్వారా థెస్సలొనీకయులలో దేవుని పనిని పౌలు మొదట చూపిస్తాడు. ఇప్పుడు అతను థెస్సలొనీకయులలో దేవుని పనిని ధృవీకరించడానికి ప్రారంభిస్తున్నాడు.

మమ్మును ప్రభువును పోలి నడుచుకొనినవారైతిరి

క్రొత్త విశ్వాసులుగా థెస్సలొనీకయులలో దేవుని పనికి మొదటి సాక్ష్యం ఏమిటంటే వారు వారి ఆధ్యాత్మిక తండ్రులను అనుకరించారు. వారు ప్రభువును అనుకరించడంలో కూడా మించిపోయారు (1 పేతురు 2:21).

“అనుచరులు” అనే పదానికి అనుకరించేవారు, ఎమ్యులేటర్లు అని అర్ధం. ఈ అనుసరణ సువార్త బృందాన్ని యాంత్రికంగా అనుకరించడానికి మించినది. ఈ క్రొత్త క్రైస్తవులు ఈ సువార్త బృందం యొక్క సారాన్ని వారు దేవుని శక్తి మరియు పరిశుద్ధాత్మ యొక్క గతిశీలత క్రింద ఎలా జీవించారో చూశారు (వ.5). థెస్సలొనీకయులు సువార్త బృందం యొక్క పాత్ర మరియు నిబద్ధతను అనుసరించారు, వారి వ్యక్తిత్వాలు లేదా తేజస్సు కాదు.

సువార్త బృందం యొక్క ఉదాహరణ థెస్సలొనికాలోని సంఘముపై శక్తివంతమైన ముద్ర వేసింది. పరిశుద్ధాత్మ శక్తితో వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు ఈ కొత్త సంఘము జట్టును చూసింది.

“క్రీస్తునందు మీకు ఉపదేశకులు పదివేలమంది యున్నను తండ్రులు అనేకులు లేరు. క్రీస్తు యేసునందు సువార్త ద్వారా నేను మిమ్మును కంటిని గనుక మీరు నన్ను పోలి నడుచుకొనువారై యుండవలెనని మిమ్మును బతిమాలుకొనుచున్నాను. ఇందునిమిత్తము ప్రభువునందు నాకు ప్రియుడును నమ్మకమైన నా కుమారుడునగు తిమోతిని మీ యొద్దకు పంపియున్నాను. అతడు క్రీస్తునందు నేను నడుచుకొను విధమును, అనగా ప్రతి స్థలములోను ప్రతి సంఘములోను నేను బోధించు విధమును, మీకు జ్ఞాపకము చేయును.” (1 కొరింథీయులు 4: 15-17).

అర్హత లేకుండా తనను అనుకరించడం మొదలుపెట్టిన థెస్సలొనీకయులను లేదా మరే ఇతర సమూహాన్ని పౌలు కోరుకోలేదు. అతను క్రీస్తును అనుసరించినంతవరకు వారు తనను అనుకరించాలని ఆయన కోరుకున్నాడు.

“నేను క్రీస్తును పోలి నడుచుకొనుచున్న ప్రకారము మీరును నన్ను పోలి నడుచుకొనుడి.” (1 కొరింథీయులు 11: 1).

” మీరు మందులు కాక, విశ్వాసముచేతను ఓర్పుచేతను వాగ్దానములను స్వతంత్రించుకొను వారిని పోలి నడుచుకొనునట్లుగా మీలో ప్రతివాడును మీ నిరీక్షణ పరిపూర్ణమగు నిమిత్తము మీరిదివరకు కనుపరచిన ఆసక్తిని తుదమట్టుకు కనుపరచవలెనని అపేక్షించుచున్నాము.”(హెబ్రీయులు 6: 11-12).

సూత్రం:

దైవభక్తిగల, గొప్ప నాయకులను అనుకరించడంలో గొప్ప శక్తి ఉంది.

అన్వయము:

సువార్త ప్రకటనలో గొప్ప ట్రాక్ రికార్డులు ఉన్న సువార్తికులలో ఈ రోజు అత్యుత్తమ నాయకులు ఉన్నారు. సువార్త ప్రకటనలో విజయవంతం అయిన వారిని మనం అనుసరిస్తామా లేదా సువార్త ప్రచారం గురించి ఎలా మాట్లాడాలో తెలిసిన వారిని అనుసరిస్తామా?

ఉదాహరణలు అనుసరించాల్సిన నమూనాలను ఉత్పత్తి చేస్తాయి. అనుచరులు నాయకులు కావచ్చు. పరిచర్యకు ఉదాహరణలను ఉత్పత్తి చేసే ఉదాహరణలను అనుసరించడం ద్వారా వారు నాయకులు కావచ్చు. వారు మాదిరిగా చూసేదాన్ని వారు చేయగలరు మరియు దాని ద్వారా వారు మాదిరిగా మారతారు.

సువార్తికంగా ఎక్కువ ప్రభావాన్ని చూపాలని కోరుకునే సంఘములు సువార్త ప్రకటనకు విజయవంతమైన రికార్డులతో సంఘములను అనుకరించాలి.

“అవును సహోదరులారా, మీరు యూదయలో క్రీస్తు యేసునందున్న దేవుని సంఘములను పోలి నడుచుకొనిన వారైతిరి. వారు యూదులవలన అనుభవించినట్టి శ్రమలే మీరును మీ సొంతదేశస్థులవలన అనుభవించితిరి. ఆ యూదులు తమ పాపములను ఎల్లప్పుడు సంపూర్తి చేయుటకై ప్రభువైన యేసును ప్రవక్తలను చంపి మమ్మును హింసించి, అన్యజనులు రక్షణపొందుటకై వారితో మేము మాటలాడకుండ మమ్మును ఆటంకపరచుచు, దేవునికి ఇష్టులు కానివారును మనుష్యులకందరికి విరోధులునై యున్నారు; దేవుని ఉగ్రత తుదముట్ట వారిమీదికి వచ్చెను.”(1 థెస్సలొనీకయులు 2: 14-16).

ఇతర సంఘములను అనుకరించే అర్హత ఉంది. సంఘములు తరచుగా మరొక సంఘము యొక్క ముడి కార్యక్రమాన్ని అనుసరించే పొరపాటు చేస్తాయి. ఈ తప్పు చేసిన సంఘములు వారి స్వంత పరిస్థితిని, వారి సమాజంలోని ఎక్కువ విషయాలను, వారి స్వంత సంఘము యొక్క చరిత్రను మరియు ఇతర ముఖ్యమైన విషయాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవు. ప్రతి సంఘమునకు దాని స్వంత వ్యక్తిత్వం ఉంటుంది; కొత్త పరిచర్యలను ప్రారంభించినప్పుడు నాయకత్వం ఆ వ్యక్తిత్వంతో పనిచేయాలి.

ఏది ఏమయినప్పటికీ, సంఘముల నుండి మనం నేర్చుకోవలసిన ముఖ్యమైన పాఠాలు ఉన్నాయి.

Share