Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

పరిశుద్ధాత్మవలన కలుగు ఆనందముతో గొప్ప ఉపద్రవమందు మీరు వాక్యము నంగీకరించి, మమ్మును ప్రభువును పోలి నడుచుకొనినవారైతిరి

 

గొప్ప ఉపద్రవమందు,

సువార్తను పంచుకోవడంలో థెస్సలొనీకయులు సువార్త బృందాన్ని అనుసరించిన తరువాత, వారు “గొప్ప ఉపద్రవము” ఎదుర్కొన్నారు. “ఉపద్రవము” అనే పదం అణచివేత లేదా ప్రతిక్రియ ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. వారు అలా చేస్తే కోపం వారిపై పడుతుందని సువార్తకు బాగా తెలుసు. వారు కొంత బాధను పొందలేదని గమనించండి, వారు “గొప్ప” బాధను పొందారు.

థెస్సలొనికాలో సంఘము స్థాపించినప్పుడు, యాసోను సువార్త బృందానికి తన ఇంటిని తెరిచాడు. అతను ” గొప్ప ఉపద్రవము” ను గ్రహించాడు ఎందుకంటే అతను చేశాడు. యూదులు యాసోనును నగర అధికారులవద్దకు “లాగారు”. వారి యొక్క కోపాన్ని ఊహించుకోండి!

“అయితే యూదులు మత్సరపడి, పనిపాటులు లేక తిరుగు కొందరు దుష్టులను వెంటబెట్టుకొని గుంపుకూర్చి పట్టణమెల్ల అల్లరిచేయుచు, యాసోను ఇంటిమీదపడి వారిని జనుల సభయెదుటికి తీసికొని వచ్చుటకు యత్నముచేసిరి. అయితే వారు కనబడనందున యాసోనును కొందరు సహోదరులను ఆ పట్టణపు అధికారులయొద్దకు ఈడ్చుకొనిపోయి – భూలోకమును తలక్రిందుచేసిన వీరు ఇక్కడికి కూడ వచ్చియున్నారు; యాసోను వీరిని చేర్చుకొనియున్నాడు. వీరందరు యేసు అను వేరొక రాజున్నాడని చెప్పి, కైసరు చట్టములకు విరోధముగా నడుచుకొనువారు అని కేకలువేసిరి. ఈ మాటలు వినుచున్న జనసమూహమును పట్టణపు అధికారులను కలవరపరచిరి. వారు యాసోనునొద్దను మిగిలినవారియొద్దను జామీను తీసికొని వారిని విడుదల చేసిరి.”(అపొస్తలుల కార్యములు 17: 5-9).

నగర అధికారులు యాసోను మరియు అతనితో ఉన్నవారి నుండి “పూచి” తీసుకున్నారు. ఈ విశ్వాసులు ప్రభువును సేవించినందుకు మూల్యము చెల్లించారు.

సూత్రం:

మనము ప్రపంచమంతా క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్తున్నట్లయితే, దాని కోసం మనము ఒక వెలను చెల్లిస్తాము.

అన్వయము:

సువార్తకు సాక్ష్యమివ్వడానికి మనకు కొంత ఖర్చు అవుతుంది (3: 3).

“కాబట్టి ఇక సహింపజాలక ఏథెన్సులో మేమొంటిగానైనను ఉండుట మంచిదని యెంచి, 4యీ శ్రమలవలన ఎవడును కదిలింపబడకుండునట్లు మిమ్మును స్థిరపరచుటకును, మీ విశ్వాసవిషయమై మిమ్మును హెచ్చరించుటకును, మన సహోదరుడును క్రీస్తు సువార్త విషయములో దేవుని పరిచారకుడునైన తిమోతిని పంపితిమి. మేము మీయొద్ద ఉన్నప్పుడు, మనము శ్రమను అనుభవింపవలసియున్నదని మీతో ముందుగా చెప్పితిమి గదా? ఆలాగే జరిగినది. ఇది మీకును తెలియును; అట్టి శ్రమలను అనుభవించుటకు మనము నియమింపబడిన వారమని మీరెరుగుదురు. ఇందుచేత నేనును ఇకను నహింపజాలక, శోధకుడు మిమ్మును ఒకవేళ శోధించెనేమో అనియు, మా ప్రయాసము వ్యర్థమైపోయెనేమో అనియు, మీ విశ్వాసమును తెలిసికొనవలెనని అతని పంపితిని.”(1 థెస్సలొనీకయులు 3: 1-5).

“నియమించబడిన” అనే పదం దేవుడు తమ విశ్వాసాన్ని పంచుకునేవారికి కష్టాలను నిర్దేశిస్తుందని సూచిస్తుంది. కొంతమంది తమ విశ్వాసాన్ని పంచుకున్నప్పుడు తమకు మరలా సమస్యలు ఉండవని నమ్ముతారు. దీనికి విరుద్ధం. వారు తమ సాక్ష్యంలో మరింత ప్రభావవంతంగా మారడానికి ఎక్కువ సమస్యలను సేకరిస్తారు. గుణశీల క్రైస్తవులుగా మారడం మనకు కొంత ఖర్చవుతుంది.

మీ క్రైస్తవ్యము మీకు ఏదైనా ఖర్చు చేసిందా? ఇది మీ ఉద్యోగాన్ని ప్రభావితం చేసిందా? దాని వల్ల మీరు కొంత వ్యాపారం కోల్పోయారా? మీరు కొంతమంది స్నేహితులను కోల్పోయారా? సువార్తకు సాక్ష్యమిచ్చినందుకు మనము ఒక ధర చెల్లిస్తాము. గతిశీల క్రైస్తవులుగా మారడం మన కుటుంబంలో కొన్ని సమస్యలను కలిగిస్తుంది.

“అంతే కాదు; శ్రమ ఓర్పును, ఓర్పు పరీక్షను, పరీక్ష నిరీక్షణను కలుగజేయునని యెరిగి శ్రమలయందును అతిశయపడు దము. ఎందుకనగా ఈ నిరీక్షణ మనలను సిగ్గుపరచదు. మనకు అనుగ్రహింపబడిన పరిశుద్ధాత్మద్వారా దేవుని ప్రేమ మన హృదయములలో కుమ్మరింపబడియున్నది.”(రోమా 5: 3-5).

” నా సహోదరులారా, మీ విశ్వాసమునకు కలుగు పరీక్ష ఓర్పును పుట్టించునని యెరిగి, మీరు నానా విధములైన శోధనలలో పడునప్పుడు, అది మహానందమని యెంచుకొనుడి.” (యాకోబు 1: 2-3).

Share