Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

దేవుడు మృతులలోనుండి లేపిన యేసు, అనగా రాబోవు ఉగ్రతనుండి మనలను తప్పించుచున్న ఆయన కుమారుడైన యేసు, పరలోకమునుండి వచ్చునని యెదురు చూచుటకును,

 

యెదురు చూచుటకును

“యెదురు చూచుటకును” అనే పదానికి అక్షరాలా వేచి ఉండుట. థెస్సలొనీకయులు ప్రభువు యొక్క రాకడకై వేచి ఉన్నారు. వారు ఎదురుచూస్తూ, ఆశించారు. మనము క్రొత్త కారును ఆర్డర్ చేస్తాము మరియు దాని డెలివరీ తేదీ కోసం ఎదురుచూస్తున్నాము. క్రీస్తుయొక్క  రాకడ అను  భవిష్యత్తు సంఘటన గురించి థెస్సలొనీకయులు ఆశగా ఉన్నారు.

తమ విశ్వాసాన్ని సమర్థవంతంగా పంచుకునేవారికి మరియు యేసు రాక కోసం ఎదురుచూసేవారికి మధ్య సంబంధం ఉంది. వారి ధోరణి ప్రస్తుతానికి జీవించే వారి నుండి భిన్నంగా ఉంటుంది. మరుసటి రోజు ఉదయం 9:00 గంటలకు ఎవరైనా వస్తారని మనము ఆశించేవారి కోసం మనము రాత్రంతా వేచి ఉండము. యేసు ఎప్పుడైనా తిరిగి వస్తారని వారు ఊహించారు.

థెస్సలొనీకయులు హింసను అనుభవించారు (2:14). మరణంలో ప్రియమైన వారిని కోల్పోయినందున కొందరు అధిక దుఃఖాన్ని అనుభవించారు. సంఘము ఎత్తబడుట గురించి వారికి తెలియదు, కాబట్టి వారు అనవసరమైన దుఃఖాన్ని కలిగి ఉన్నారు (4: 13-18).

థెస్సలొనీకయులు రెండు పనులు చేసారు: వారు సేవ చేశారు మరియు వారు వేచి ఉన్నారు. రెండింటినీ చేయటం విశ్వాసుల  బాధ్యత.

సూత్రం:

సంఘము ఎత్తబడుట యొక్క ఉద్దేశ్యం మనలను  ఆధ్యాత్మికంగా మెలకువగా ఉంచడం.

అన్వయము:

యేసు తన రాకకు ఎటువంటి సంకేతం ఇవ్వడు. అతను ఏ క్షణంలోనైనా రావచ్చు. ఇది ఈ రోజు జరగవచ్చు.

“కాబట్టి సమయము రాకమునుపు, అనగా ప్రభువు వచ్చు వరకు, దేనిని గూర్చియు తీర్పు తీర్చకుడి. ఆయన అంధ కారమందలి రహస్యములను వెలుగులోనికి తెచ్చి హృదయములలోని ఆలోచనలను బయలుపరచునప్పుడు, ప్రతి వానికిని తగిన మెప్పు దేవునివలన కలుగును.”(1 కొరింథీయులు 4: 5).

” మీరు ఈ రొట్టెను తిని, యీ పాత్రలోనిది త్రాగు నప్పుడెల్ల ప్రభువు వచ్చువరకు ఆయన మరణమును ప్రచురించుదురు.” (1 కొరింథీయులు 11: 26).

” –ఇక కాలము బహు కొంచెముగా ఉన్నది, వచ్చు

చున్నవాడు ఆలస్యముచేయక వచ్చును. నా యెదుట నీతిమంతుడైనవాడు విశ్వాసమూలముగా జీవించును గాని అతడు వెనుకతీసినయెడల అతని యందు నా ఆత్మకు సంతోషముండదు.”(హెబ్రీయులు 10: 37).

 ఆయన రాకకు సమయం వచ్చినప్పుడు, అతను దానిని సమర్థవంతంగా అమలు చేస్తాడు. చివరి వ్యక్తి క్రీస్తు వద్దకు వచ్చినప్పుడు, యేసు తన సంఘమును  సంపూర్తి చేసినప్పుడు, ఆయన తిరిగి వస్తాడు.

“ప్రభువురాక సమీపించుచున్నది గనుక మీరును ఓపిక కలిగియుండుడి, మీ హృదయములను స్థిరపరచు కొనుడి.౹ 9సహోదరులారా, మీరు తీర్పు పొందకుండు నిమిత్తము ఒకనిమీదనొకడు సణగకుడి; ఇదిగో న్యాయాధిపతి వాకిట నిలిచియున్నాడు.” (యాకోబు 5: 8-9).

ప్రధాన కాపరి ప్రత్యక్షమైనప్పుడు మీరు వాడబారని మహిమ కిరీటము పొందుదురు.” (1 పేతురు 5: 4).

” కాబట్టి చిన్నపిల్లలారా, ఆయన ప్రత్యక్ష మగునప్పుడు ఆయన రాకడయందు మనము ఆయన యెదుట సిగ్గుపడక ధైర్యము కలిగియుండునట్లు మీరాయనయందు నిలిచియుండుడి. ” (1 యోహాను 2: 28).

క్రీస్తు వచ్చినప్పుడు కొంతమంది సిగ్గుపడతారు. యేసు తనను గౌరవించని కొన్ని పరిస్థితులలో వారిని పట్టుకుంటాడు.

“మనము దేవుని పిల్లలమని పిలువబడునట్లు తండ్రి మన కెట్టి ప్రేమ ననుగ్రహించెనో చూడుడి; మనము దేవుని పిల్లలమే. ఈ హేతువుచేత లోకము మనలను ఎరుగదు, ఏలయనగా అది ఆయనను ఎరుగలేదు. ప్రియులారా, యిప్పుడు మనము దేవుని పిల్లలమై యున్నాము. మనమిక ఏమవుదుమో అది ఇంక ప్రత్యక్షపరచబడలేదు గాని ఆయన ప్రత్యక్షమైనప్పుడు ఆయన యున్నట్లుగానే ఆయనను చూతుము గనుక ఆయనను పోలియుందుమని యెరుగు దుము. ఆయనయందు ఈ నిరీక్షణ పెట్టుకొనిన ప్రతివాడును ఆయన పవిత్రుడై యున్నట్టుగా తన్ను పవి త్రునిగా చేసికొనును.”(1 యోహాను 3: 1-3).

మనము సంఘము ఎత్తబడుటను ఊహించినప్పుడు, ఇది మన ఆత్మలను శుద్ధి చేస్తుంది. క్రీస్తు వస్తాడు అనే ఆశ మనలను శుద్ధి చేస్తుంది. ప్రతి తరం విశ్వాసులు తమ జీవితకాలంలో ప్రభువు వస్తారని ఆశించే హక్కు ఉంది. గత తరాలు నిరాశ చెందాయి కాని తప్పుగా భావించలేదు.

ఇది మన  తరంలో ఉండవచ్చు అని మనము భావించాము, కాని ఎవరికీ ఖచ్చితంగా తెలియదు. మనకు తెలిసిన ఒక విషయం ఏమిటంటే అది ఆసన్నమైంది. ప్రతిరోజూ “బహుశా యేసు ఈ రోజు వస్తాడు” అని ధృవీకరించాలి. ఇది ప్రభువుతో సంబంధము ఉంచడానికి మనకు సహాయపడుతుంది. ఈ రోజు మనం వ్యవహరించాల్సిన వాటిని రేపు వరకు నిలిపివేయము.

“ఇదిగో త్వరగా వచ్చుచున్నాను. వానివాని క్రియచొప్పున ప్రతివానికిచ్చుటకు నేను సిద్ధపరచిన జీతము నాయొద్ద ఉన్నది.” (ప్రకటన 22:12).

Share