Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

దేవుడు మృతులలోనుండి లేపిన యేసు, అనగా రాబోవు ఉగ్రతనుండి మనలను తప్పించుచున్న ఆయన కుమారుడైన యేసు, పరలోకమునుండి వచ్చునని యెదురు చూచుటకును,

 

దేవుడు మృతులలోనుండి లేపిన యేసు,

క్రీస్తు పునరుత్థానం ద్వారా సంఘము ఎత్తబడుట (వ .10) పై మన విశ్వాసాన్ని స్థాపించాము. యేసు తన పునరుత్థానం ద్వారా మరణాన్ని ఓడించాడు. మనము  సంఘము ఎత్తబడుటలో  మరణాన్ని ఓడిస్తాము. యేసు, “నేను జీవించుచున్నందున , మీరును జీవింతురు” అని అన్నాడు.

“ఆ అజ్ఞానకాలములను దేవుడు చూచి చూడనట్టుగా ఉండెను; ఇప్పుడైతే అంతటను అందరును మారుమనస్సు పొందవలెనని మనుష్యులకు ఆజ్ఞాపించుచున్నాడు.ఎందుకనగా తాను నియమించిన మనుష్యునిచేత నీతి ననుసరించి భూలోకమునకు తీర్పుతీర్చ బోయెడి యొక దినమును నిర్ణయించియున్నాడు. మృతులలోనుండి ఆయనను లేపినందున దీని నమ్ముటకు అందరికిని ఆధారము కలుగజేసియున్నాడు.” (అపొస్తలుల కార్యములు 17: 30-31).

మరణం నుండి యేసు పునరుత్థానం క్రైస్తవ్యమును  ప్రపంచంలోని అన్ని మతాల నుండి భిన్నమైన వైపుకు  తెస్తుంది. మతం యొక్క ప్రతి ఇతర ప్రముఖుడు చనిపోయాడు. బుద్ధుడు చనిపోయాడు, ఖననం చేయబడ్డాడు. కన్ఫ్యూషియస్ చనిపోయాడు. మహ్మద్ చనిపోయాడు. యేసు కేవలం అమరవీరుడిగా మరణించలేదు. దేవుని ధర్మాన్ని ఉల్లంఘించేవారి కోసం ఆయన ఉద్దేశపూర్వకంగా మరణించాడు. ఇప్పుడు యేసు సజీవంగా ఉన్నాడు మరియు పునరుత్థానం ద్వారా. ఆయన  పరలోకములో నివసిస్తున్నాడు. క్రైస్తవ్యయము ప్రత్యేకంగా నిజం ఎందుకంటే యేసు పరలోకములో నివసిస్తున్నాడు.

సూత్రం:

క్రైస్తవ్యయము యొక్క మేధ మరియు కీర్తి యేసు మృతులలోనుండి పునరుత్థానంచెందుటయందు ఉన్నది .

అన్వయము:

దేవుడు యేసుక్రీస్తు పునరుత్థానం మీద ప్రతిదీ ఆధారపరుస్తాడు. తన పునరుత్థానం ద్వారా, దేవుడు పాపం, ప్రతిక్రియ, నరకం మరియు విశ్వాసి జీవితంలో పాపపు  శక్తి నుండి మనలను విడిపించాడు. యేసు మనల్ని ప్రతీ  పాపము నుండిను విడిపించగలడు.

యేసు మృతులలోనుండి లేవకపోతే, క్రైస్తవ్యమ  ఒక ప్రహసనము. నిరీక్షణ లేదా పరలోకము లేదు. శాశ్వతంగా చనిపోయిన యేసు ఎవరికీ ఆశ ఇవ్వడు. ఆయన మనకు అందించడానికి ఏమీ ఉండదు. అయినప్పటికీ, ఆయన నిరీక్షణలేని వారికి  నిరీక్షణను ఇచ్చి మృతులలోనుండి లేచాడు.

“దేవుడు నిశ్చయించిన సంకల్పమును ఆయన భవిష్యద్ జ్ఞానమును అనుసరించి అప్పగింపబడిన యీయనను మీరు దుష్టులచేత సిలువ వేయించి చంపితిరి.౹ 24మరణము ఆయనను బంధించి యుంచుట అసాధ్యము గనుక దేవుడు మరణవేదనలు తొలగించి ఆయనను లేపెను.”(అపొస్తలుల కార్యములు 2: 23-24).

” మీరు పరిశుద్ధుడును నీతిమంతుడునైన వానిని నిరాకరించి, నర హంతకుడైన మనుష్యుని మీకు అనుగ్రహింపుమని అడిగి తిరి. మీరు జీవాధిపతిని చంపితిరి గాని దేవుడు ఆయనను మృతులలోనుండి లేపెను; అందుకు మేము సాక్షులము.” (అపొస్తలుల కార్యములు 3: 14-15) .

“ఆ దుర్బలునికి చేయబడిన ఉపకారమునుగూర్చి వాడు దేనివలన స్వస్థత పొందెనని నేడు మమ్మును విమర్శించుచున్నారు గనుక మీరందరును ఇశ్రాయేలు ప్రజలందరును తెలిసికొనవలసినదేమనగా, మీరు సిలువవేసినట్టియు, మృతులలోనుండి దేవుడు లేపినట్టియు నజరేయుడైన యేసుక్రీస్తు నామ ముననే వీడు స్వస్థతపొంది మీ యెదుట నిలుచుచున్నాడు.”(అపొస్తలుల కార్యములు 4: 9-10).

“అయినను నేను దేవుని వలననైన సహాయము పొంది నేటివరకు నిలిచియుంటిని; –క్రీస్తు శ్రమపడి మృతుల పునరుత్థానము పొందువారిలో మొదటివాడగుటచేత, ఈ ప్రజలకును అన్యజనులకును వెలుగు ప్రచురింపబోవునని ప్రవక్తలును మోషేయు ముందుగా చెప్పినవి కాక మరి ఏమియు చెప్పక, అల్పు లకును ఘనులకును సాక్ష్యమిచ్చుచుంటిని.”(అపొస్తలుల కార్యములు 26: 22-23).

” మన ప్రభువైన యేసును మృతులలోనుండి లేపినవానియందు విశ్వాసముంచిన మనకును ఎంచబడునని మన నిమిత్తము కూడ వ్రాయబడెను. ఆయన మన అపరాధముల నిమిత్తము అప్పగింపబడి, మనము నీతిమంతులముగా తీర్చబడుటకై లేపబడెను. ” (రోమా  ​​4: 24-25).

” కాబట్టి తండ్రి మహిమవలన క్రీస్తు మృతులలోనుండి యేలాగు లేపబడెనో, ఆలాగే మనమును నూతనజీవము పొందినవారమై నడుచుకొనునట్లు, మనము బాప్తిస్మమువలన మరణములో పాలుపొందుటకై ఆయనతోకూడ పాతిపెట్టబడితిమి. ” (రోమా ​​6: 4).

“కావున నా సహోదరులారా, మనము దేవునికొరకు ఫలమును ఫలించునట్లు మృతులలోనుండి లేపబడిన క్రీస్తు అను వేరొకని చేరుటకై మీరును ఆయన శరీరముద్వారా ధర్మశాస్త్రము విషయమై మృతులైతిరి.” (రోమా 7: 4 ).

“మృతులలోనుండి యేసును లేపినవాని ఆత్మ మీలో నివసించినయెడల, మృతులలోనుండి క్రీస్తుయేసును లేపినవాడు చావునకు లోనైన మీ శరీరములను కూడ మీలో నివసించుచున్న తన ఆత్మద్వారా జీవింపజేయును.” (రోమా  ​​8:11).

“శిక్ష విధించువాడెవడు? చనిపోయిన క్రీస్తుయేసే; అంతే కాదు, మృతులలోనుండి లేచినవాడును దేవుని కుడి పార్శ్వమున ఉన్నవాడును మనకొరకు విజ్ఞాపనము కూడ చేయువాడును ఆయనే”(రోమా 8:34).

“… అదేమనగా–యేసు ప్రభువని నీ నోటితో ఒప్పుకొని, దేవుడు మృతులలోనుండి ఆయనను లేపెనని నీ హృదయమందు విశ్వసించినయెడల, నీవు రక్షింపబడుదువు” (రోమా  ​​10: 9).

” తాను మృతులకును సజీవులకును ప్రభువై యుండుటకు ఇందు నిమిత్తమే గదా క్రీస్తు చనిపోయి మరల బ్రదికెను. ” (రోమా 14: 9).

“మనుష్యుల మూలముగానైనను ఏ మనుష్యునివలననైనను కాక, యేసుక్రీస్తు వలనను, ఆయనను మృతులలోనుండి లేపిన తండ్రియైన దేవునివలనను అపొస్తలుడుగా నియమింపబడిన పౌలను నేనును …” (గలతీయులు 1: 1).

” మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు తండ్రియైన దేవుడు స్తుతింపబడునుగాక. మృతులలోనుండి యేసుక్రీస్తు తిరిగి లేచుటవలన జీవముతోకూడిన నిరీక్షణ మనకు కలుగునట్లు, అనగా అక్షయమైనదియు, నిర్మలమైనదియు, వాడ బారనిదియునైన స్వాస్థ్యము మనకు కలుగునట్లు, ఆయన తన విశేష కనికరముచొప్పున మనలను మరల జన్మింప జేసెను…” (1 పేతురు 1: 3).

” ఆయన జగత్తు పునాది వేయబడకమునుపే నియ మింపబడెను గాని తన్ను మృతులలోనుండి లేపి తనకు మహిమనిచ్చిన దేవునియెడల తన ద్వారా విశ్వాసులైన మీ నిమిత్తము, కడవరి కాలములయందు ఆయన ప్రత్యక్ష పరచబడెను. కాగా మీ విశ్వాసమును నిరీక్షణయు దేవునియందు ఉంచబడియున్నవి. ” ( 1 పేతురు 1: 20-21).

” ఏలయనగా మనలను దేవునియొద్దకు తెచ్చుటకు, అనీతిమంతులకొరకు నీతిమంతు డైన క్రీస్తు శరీరవిషయములో చంపబడియు, ఆత్మవిషయములో బ్రదికింపబడి, పాపముల విషయములో ఒక్క సారే శ్రమపడెను…” (1 పేతురు 3:18).

యేసు పునరుత్థానం యేసు మన పాపాలకు మూల్యం చెల్లించిన రశీదు. మనము దీనికి ఏమీ జోడించలేము. మనము పరిపూర్ణతను మెరుగుపరచలేము.

Share