Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

 కాబట్టి మాసిదోనియలోను అకయలోను విశ్వాసులందరికిని మాదిరియైతిరి

 

క్రొత్త నిబంధనలోని రెండు అత్యుత్తమ సంఘములు ఫిలిప్పీ మరియు థెస్సలొనికాలోని సంఘములు. ఈ సంఘములు పరిపూర్ణంగా లేవు కాని అవి ఆదర్శప్రాయమైనవి. సంఘములు అలా ఉండాలి. ఈ సంఘములు క్రొత్త నిబంధనలో అతిపెద్ద లేదా అత్యంత గొప్ప సంఘములు కావు. కొరింథులోని సంఘము అత్యంత నైపున్యత కలిగి ఉంది, కానీ ఎక్కువ దైవభక్తి లేదు.

కాబట్టి

“కబట్టి” అనే పదాలు వాస్తవ పరిణామాన్ని సూచిస్తాయి. పాల్ అవకాశాలలో లేదా సంభావ్యతలో మాట్లాడటం లేదు. ఈ సంఘములు వాస్తవానికి గ్రీస్‌లోని ఇతర సంఘములకు ఉదాహరణలుగా మారాయి.

మాదిరి

“మాదిరి” అనే పదం గ్రీకు పదం టుపోస్, దీని నుండి మన ఆంగ్ల పదం “రకం”. వాస్తవానికి, ఈ పదం “సమ్మె” అని అర్ధం. మార్క్, ట్రేస్ యొక్క కనిపించే ముద్ర. అప్పుడు అది ఒక దెబ్బ తర్వాత ఒక ముద్ర అర్థం. సంఘము ఒక ఉదాహరణ అయినప్పుడు, అది ఒక గుర్తు లేదా ముద్రను వదిలివేస్తుంది.

“సహోదరులారా, మీరు నన్ను పోలి నడుచుకొనుడి; మేము మీకు మాదిరియైయున్న ప్రకారము నడుచుకొను వారిని గురిపెట్టి చూడుడి.” (ఫిలిప్పీయులు 3: 17).

”… మీరు మమ్మును పోలి నడుచుకొనవలెనని మమ్మును మేము మాదిరిగా కనుపరచుకొనుటకే యీలాగు చేసితిమి గాని, మాకు అధికారములేదనిచేయలేదు.” (2 థెస్సలొనీకయులు 3: 9).

గ్రీకులో “ఉదాహరణలు” అనే పదం ఏకవచనంలో ఉంది, ఇది మొత్తం చర్చికి ఉదాహరణ అని సూచిస్తుంది. పాల్ ఈ చర్చి చేసినట్లుగా ఇతర చర్చిలు పాటించాల్సిన ప్రమాణంగా ఇతర స్థానిక చర్చిలను పాల్ ఒంటరిగా ఉంచలేదు. ఇతర చర్చిలు తమను తాము కొలవగల ప్రమాణం థెస్సలొనికాలోని చర్చి. వారి పరిచర్యలో అంత ప్రత్యేకత ఏమిటి? వారు సువార్తను “ప్రతి ప్రదేశం” (v.8) పంచుకున్నారు.

థెస్సలొనియ సంఘము ఇతరులు అనుసరించడానికి ఒక నమూనా. ఈ సంఘము ఆదర్శ సంఘము కాదు, మాదిరి సంఘము. విశ్వాసాన్ని పంచుకోవడంలో ఇది ప్రభావవంతంగా ఉంది. పాల్ ఒక ఉదాహరణ అని పిలువబడే ఏకైక సంఘము థెస్సలొనియన్ సంఘము. అవి ఇతర సంఘములకు పేస్-సెట్టర్ సంఘములు-మాదిరి సంఘము, ఇది ఆసక్తిగల సువార్త ప్రకటనకు ప్రసిద్ది చెందింది.

క్రైస్తవులకు దేవుని రూపకల్పన ఏమిటంటే అవి ప్రభావ సాధనంగా మారతాయి. ప్రతి విశ్వాసి తన ప్రభావ రంగానికి ఒక ముద్ర ఉంచాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. విశ్వాసికి ఇతర వ్యక్తులు కోరుకునేది ఉందని ఇది సూచిస్తుంది.

యైతిరి

“యైతిరి” అనే పదానికి అర్థం వారు ఇంతకు ముందు లేనిది కావడం. ఇది సువార్త యొక్క పరివర్తన శక్తి. థెస్సలొనికాలోని అన్యజనులు యేసును తమ రక్షకుడిగా స్వీకరించారు మరియు ఆయన వారి జీవితాలను పూర్తిగా మార్చాడు. వారు క్రైస్తవులుగా మారడమే కాక, సువార్తతో తమ ప్రపంచంలోకి చొచ్చుకుపోయిన వారికి ప్రకాశవంతమైన ఉదాహరణలు కూడా అయ్యారు.

సూత్రం:

కొన్ని సంఘములు ఇతర సంఘములు అనుసరించడానికి మాదిరి.

అన్వయము:

ఈ రోజు సంఘములు సువార్త ప్రకటనలో క్రీస్తుకు ఒక ముద్ర వేయగలవు. సంఘములు పారా-సంఘ సంస్థలపై లేదా సువార్త క్రూసేడ్లపై ఆధారపడే ధోరణి ఉంది. థెస్సలొనియన్ సంఘము మీ సంఘమునకు ప్రమాణం.

చాలా సంఘములు తమ అంతర్గత నెట్‌వర్క్‌ల ద్వారా సువార్త ప్రచారం చేస్తాయి. మీరు మీ విశ్వాసాన్ని పంచుకోగల నెట్‌వర్క్‌లో ఉన్నారా? మీరు క్రీస్తు లేనివారిని చేరుకోవడానికి తెరిచిన ఒక చిన్న సమూహంలో ఉన్నారా?

మీ సంఘముతో సువార్త చనిపోయిన వీధికి చేరుకుంటుందా? సువార్త ఒక వ్యక్తిగా మీ వద్దకు వచ్చి ఆగిపోతుందా? ప్రక్కకు అందించుచున్నారా? సువార్త చాలా సంఘములలో ఉత్తమంగా ఉంచబడిన రహస్యం.

“కాగా మేమాయనతోడి పనివారమై మీరు పొందిన దేవుని కృపను వ్యర్థము చేసికొనవద్దని మిమ్మును వేడుకొనుచున్నాము. –అనుకూల సమయమందు నీ మొర నాలకించితిని; రక్షణ దినమందు నిన్ను ఆదుకొంటిని అని ఆయన చెప్పుచున్నాడు గదా! ఇదిగో ఇప్పుడే మిక్కిలి అనుకూలమైన సమయము, ఇదిగో ఇదే రక్షణ దినము.”(2 కొరింథీయులు 6: 1-2).

చాలా సంఘములు అక్వేరియంలో చేపలను నిర్వహించని చేపల ప్రదేశానికి ప్రయాణించకుండా నిర్వహిస్తాయి.

సువార్త ప్రచారం విషయానికి వస్తే, మనలో చాలా మంది వల కాకుండా రాడ్‌తో చేపలు వేస్తారు.

Share