Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మీయొద్ద మాకెట్టి ప్రవే శము కలిగెనో, అక్కడి జనులు మమ్మునుగూర్చి తెలియ జెప్పుచున్నారు. మరియు మీరు విగ్రహములను విడిచి పెట్టి, జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి దాసులగుటకును… మీరేలాగు దేవుని వైపునకు తిరిగితిరో ఆ సంగతి వారే తెలియజేయుచున్నారు.

 

జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి దాసులగుటకును

థెస్సలొనియ వారిలో మార్పు వలన రెండు ఫలితాలు వచ్చాయి. మొదట, వారు జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి (విగ్రహాలకు బదులుగా) సేవ చేశారు. “దాసులు” అనే పదం ప్రస్తుత కాలం లో ఉంది. పౌలు మాట్లాడుతున్నప్పుడు, థెస్సలొనీకయులు దేవుని సేవ చేస్తున్నారు. “దాసులు” అనే పదానికి బానిసగా పనిచేయడం అని అర్ధం. అన్యమతవాదం యొక్క అవమానం మ వాటిని నెరవేర్చలేదు. వారు సేవ యొక్క ఫలవంతమైన జీవితానికి మారారు.

మన జీవితాలపై కొంత ప్రభావం లేకుండా మనం క్రైస్తవులుగా మారలేము (ఎఫెసీయులు 2:10). పెదవి మరియు జీవితం కలిసి పోతాయి.

“అయితే మీరు యేసునుగూర్చి విని, ఆయనయందలి సత్యము ఉన్నది ఉన్నట్టుగానే ఆయనయందు ఉపదేశింపబడినవారైనయెడల, మీరాలాగు క్రీస్తును నేర్చుకొన్నవారుకారు. కావునమునుపటి ప్రవర్తన విషయములోనైతే, మోసకరమైన దురాశవలన చెడిపోవు మీ ప్రాచీనస్వభావమును వదలుకొని మీ చిత్తవృత్తియందు నూతనపరచబడినవారై, నీతియు యథార్థమైన భక్తియుగలవారై, దేవుని పోలికగా సృష్టింప బడిన నవీనస్వభావమును ధరించుకొనవలెను.”(ఎఫెసీయులు 4: 20-24).

ఇక్కడ సేవ నిజమైన దేవునికి ఆరాధనతో కట్టుబడి ఉంటుంది. క్రైస్తవ సేవ చాలా ముఖ్యమైనది ఎందుకంటే ఇది “జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి” సంబంధించినది. “జీవముగల” అనే పదం అన్యుల యొక్క మృత విగ్రహాలకు భిన్నంగా ఉంటుంది. అన్యమతవాదం యొక్క బలహీనమైన, మృత దేవతలు జీవితాలను మార్చలేరు. క్రైస్తవ సేవ యొక్క సారాంశం వ్యక్తిగత సేవ. మనము ఒక వ్యక్తికి సేవ చేస్తాము, మతముకు కాదు.

“… నిత్యుడగు ఆత్మద్వారా తన్నుతాను దేవునికి నిర్దోషినిగా అర్పించుకొనిన క్రీస్తుయొక్క రక్తము, నిర్జీవక్రియలను విడిచి జీవముగల దేవుని సేవించుటకు మీ మనస్సాక్షిని ఎంతో యెక్కు వగా శుద్ధిచేయును.” (హెబ్రీయులు 9:14)

“సత్యవంతుడు” అనే పదానికి నిజమైన అని అర్థం. క్రైస్తవులు నిజమైన దేవుని ఆరాధిస్తారు. బైబిల్ దేవుని గురించి తప్పుడు లేదా నకిలీ ఏమీ లేదు.

సూత్రం:

మనము సజీవమైన మరియు నిజమైన దేవుని ఆరాధిస్తాము.

అన్వయము:

క్రైస్తవులు “జీవన మరియు నిజమైన దేవుడు” తప్ప మరేదైనా నెరవేర్చాలని కోరుకుంటే, వారు వారి జీవితంలో కొంత శూన్యతతో ముగుస్తుంది. మనము జీవముగల మరియు నిజమైన దేవునికి సేవ చేస్తే, మనము సేవ యొక్క ఫలవంతమైన జీవితాన్ని గడుపుతాము.

దేవుడు మనల్ని అలంకారంగా మార్చుట కాకుండా క్రియాత్మకంగా మారుస్తాడు. కూర్చోకుండా సేవ చేయడానికి ఆయన మనలను రక్షిస్తాడు. సంఘములు మతపరమైన ప్రేక్షకులతో నిండి ఉన్నాయి, వారు తమను తాము శాశ్వతమైన సమస్యలతో ముడిపెట్టరు.

“యెహోవాను సేవించుట మీ దృష్టికి కీడని తోచినయెడల మీరు ఎవని సేవించెదరో, నది అద్దరిని మీపితరులు సేవించిన దేవతలను సేవించెదరో, అమోరీయుల దేశమున మీరు నివసించుచున్నారే వారి దేవతలను సేవించెదరో నేడు మీరు కోరుకొనుడి; మీరెవరిని సేవింప కోరుకొనినను నేనును నా యింటివారును యెహోవాను సేవించెదము అనెను. ”(యెహోషువ 24:15).

” ఆయన మీకొరకు ఎన్ని గొప్ప కార్యములను చేసెనో అది మీరు తలంచుకొని, మీరు యెహోవాయందు భయభక్తులు కలిగి, నిష్కపటులై పూర్ణహృదయముతో ఆయనను సేవించుట ఆవశ్యకము.”(1 సమూయేలు 12:24).

“అతడు గుహదగ్గరకు రాగానే, దుఃఖ స్వరముతో దానియేలును పిలిచి–జీవముగల దేవుని సేవ కుడవైన దానియేలూ, నిత్యము నీవు సేవించుచున్న నీ దేవుడు నిన్ను రక్షింపగలిగెనా? అని యతనిని అడిగెను.’ (దానియేలు 6:20).

“ఎవడును ఇద్దరు యజమానులకు దాసుడుగా నుండనేరడు; అతడు ఒకని ద్వేషించి యొకని ప్రేమించును; లేదా యొకని పక్షముగానుండి యొకని తృణీకరించును. మీరు దేవునికిని సిరికిని దాసులుగా నుండనేరరు.”(మత్తయి 6:24).

“… యూదుల కుట్రలవలన నాకు శోధనలు సంభవించినను, కన్నీళ్లు విడుచుచు పూర్ణమైన వినయభావముతో నేనేలాగున ప్రభువును సేవించుచుంటినో మీకే తెలియును …” (అపొస్తలుల కార్యములు 20:19).

” ఇప్పుడేలాగైనను ఆటంకములేకుండ మీ యొద్దకు వచ్చుటకు దేవుని చిత్తమువలన నాకు వీలుకలుగు నేమో అని, నా ప్రార్థనలయందు ఎల్లప్పుడు ఆయనను బతిమాలుకొనుచు, మిమ్మునుగూర్చి యెడతెగక జ్ఞాపకము చేసికొనుచున్నాను. ఇందుకు ఆయన కుమారుని సువార్త విషయమై నేను నా ఆత్మయందు సేవించుచున్న దేవుడే నాకు సాక్షి….” (రోమా ​​1: 9).

“ఇప్పుడైతే దేనిచేత నిర్బంధింపబడితిమో దానివిషయమై చనిపోయినవారమై, ధర్మశాస్త్రమునుండి విడుదల పొంది తిమి గనుక మనము అక్షరానుసారమైన ప్రాచీనస్థితి గలవారము కాక ఆత్మానుసారమైన నవీనస్థితి గలవారమై సేవచేయుచున్నాము.” (రోమా ​​7: 6).

“… ఆసక్తి విషయములో మాంద్యులు కాక, ఆత్మయందు తీవ్రతగలవారై ప్రభువును సేవించుడి. …” (రోమా ​​12:11).

” ఈ విషయమందు క్రీస్తునకు దాసుడైనవాడు దేవునికి ఇష్టుడును మనుష్యుల దృష్టికి యోగ్యుడునై యున్నాడు. ” (రోమా ​​14:18).

“… మనుష్యులను సంతోషపెట్టువారు చేయునట్లు, కంటికి కనబడుటకే కాక, క్రీస్తు దాసులమని యెరిగి, దేవుని చిత్తమును మనఃపూర్వకముగా జరిగించుచు, మనుష్యులకు చేసినట్టుకాక ప్రభువునకు చేసినట్టే యిష్టపూర్వకముగా సేవచేయుడి …” (ఎఫెసీయులు 6: 6-7) .

Share