Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

తన రాజ్యమునకును మహిమకును మిమ్మును పిలుచుచున్న దేవునికి తగినట్టుగా మీరు నడుచుకొనవలెనని

 

దేవునికి తగినట్టుగా మీరు నడుచుకొనవలెనని

“వలెనని” అనే పదం ఉద్దేశ్యాన్ని తెలియజేస్తుంది. సువార్త బృందం వారి పరిచర్యను రూపొందించింది, తద్వారా థెస్సలొనికాలోని ప్రజలు “దేవునికి తగినట్లుగా నడుస్తారు.” మరే ఇతర ఉద్దేశ్యం దేవుని ఉద్దేశ్యానికి తగినది కాదు. మన ప్రతిష్టకు సహకారముగా ఉండటానికి గొప్ప ప్రలోభం ఉంది. ఇది జీవితంలో అత్యున్నత ప్రయోజనం కోసం కాకుండా మన అహం కోసం జీవించడం.

మనం “దేవునికి తగినట్లుగా నడుచుకుంటామని” పౌలు మనకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాడు. “నడక” యొక్క చిత్రము  కార్యము  రీతిలో జీవించడాన్ని సూచిస్తుంది. “నడక” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: చుట్టూ మరియు నడచుట. చుట్టూ నడవడం అనేది జీవిత గమనం, జీవన విధానం యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. మనం ఉన్న ప్రతి పనిలోనూ దేవుని తీసుకుంటాము.

“కాబట్టి తండ్రి మహిమవలన క్రీస్తు మృతులలోనుండి యేలాగు లేపబడెనో, ఆలాగే మనమును నూతనజీవము పొందినవారమై నడుచుకొనునట్లు, మనము బాప్తిస్మమువలన మరణములో పాలుపొందుటకై ఆయనతోకూడ పాతిపెట్టబడితిమి.౹” (రోమా  ​​6: 4).

” గనుక ఈ దేహములో నివసించు చున్నంతకాలము ప్రభువునకు దూరముగా ఉన్నామని యెరిగి యుండియు, ఎల్లప్పుడును ధైర్యముగలవారమై యున్నాము” (2 కొరింథీయులు 5: 7).

“నేను చెప్పునదేమనగా ఆత్మానుసారముగా నడుచు కొనుడి, అప్పుడు మీరు శరీరేచ్ఛను నెరవేర్చరు” (గలతీయులు 5:16).

“క్రీస్తు మిమ్మును ప్రేమించి, పరిమళ వాసనగా ఉండుటకు మనకొరకు తన్నుతాను దేవునికి అర్పణముగాను బలిగాను అప్పగించుకొనెను; ఆలాగుననే మీరును ప్రేమగలిగి నడుచుకొనుడి.” (ఎఫెసీయులు 5: 2).

“సమయము పోనియ్యక సద్వినియోగము చేసికొనుచు, సంఘమునకు వెలుపటి వారియెడల జ్ఞానము కలిగి నడుచు కొనుడి.” (కొలొస్సయులు 4: 5).

“అయితే ఆయన వెలుగులోనున్న ప్రకారము మనమును వెలుగులో నడిచినయెడల, మనము అన్యోన్యసహవాసము గలవారమై యుందుము; అప్పుడు ఆయన కుమారుడైన యేసు రక్తము ప్రతి పాపమునుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేయును.” (1 యోహాను 1: 7).

దేవునికి అర్హులుగా ఉండటం అసాధ్యం అయితే, “దేవునికి తగినట్లుగా నడవండి” అని పౌలు మనల్ని ఎందుకు సవాలు చేస్తున్నాడు? దేవుడు సంపూర్ణుడు కాబట్టి మనం ఎప్పటికీ దేవునికి అర్హులం కాదు. “తగినట్లు” అనే క్రియా విశేషణం మన నడక యొక్క పద్ధతి లేదా రీతిని దృష్టిలో ఉంచుతుంది. మన జీవితాలు దేవుని గుణలక్షణములను ప్రతిబింబిస్తాయి.

“…మీరు పిలువబడిన పిలుపునకు తగినట్లుగా దీర్ఘశాంతముతోకూడిన సంపూర్ణవినయముతోను సాత్వికముతోను నడుచుకొనవలెనని, ప్రభువునుబట్టి ఖైదీనైన నేను మిమ్మును బతిమాలు కొనుచున్నాను.…” (ఎఫెసీయులు 4: 3).

“మెట్టుకు సహోదరులారా, మేము ప్రభువైన యేసు ద్వారా మీకిచ్చిన ఆజ్ఞను మీరెరుగుదురు. కాగా మీ రేలాగు నడుచుకొని దేవుని సంతోషపరచవలెనో మావలన నేర్చుకొనిన ప్రకారముగా మీరు నడుచుకొనుచున్నారు. …” (1 థెస్సలొనీకయులు 4: 1,2).

దేవునికి తగినట్లుగా నడవడం అంటే దేవుడు మన గురించి గర్వపడే విధంగా నడవడం.

“పరిశుద్ధపరచువారికిని పరిశుద్ధపరచబడువారికిని అందరికి ఒక్కటే మూలము. హేతువుచేతను వారిని సహోదరులని పిలుచుటకు ఆయన సిగ్గుపడక –నీ నామమును నా సహోదరులకు ప్రచురపరతును, సమాజముమధ్య నీ కీర్తిని గానము చేతును అనెను. మరియు –నే నాయనను నమ్ముకొనియుందును అనియు –ఇదిగో నేనును దేవుడు నాకిచ్చిన పిల్లలును అనియు చెప్పుచున్నాడు …” (హెబ్రీయులు 2:11).

మన ఏకైక విలువ క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పని. ఆయనను మహిమపరిచే విధంగా మన జీవితాలను నిర్వహించగలము. ఆయన పాత్రకు అనుగుణంగా ఉండే రీతిలో మన జీవితాలను గడుపుతాం. మన జీవితాలు రక్షకుడి జీవితాన్ని ఏ కొలత స్థాయికి సరిపోలకపోతే, మన రక్షణకకు తగినట్లుగా జీవించడం లేదు. మన రక్షణకు మన జీవితాలు అనుకూలంగా ఉండాలి. ఇది రాజు బిడ్డకు మాత్రమే సరైనది మరియు తగినది.

“… మొదట దమస్కులోనివారికిని, యెరూషలేములోను యూదయ దేశమంతటను, తరువాత అన్యజనులకును, వారు మారుమనస్సు పొంది దేవునితట్టు తిరిగి మారుమనస్సునకు తగిన క్రియలు చేయవలెనని ప్రకటించుచుంటిని.” (అపొస్తలుల కార్యములు 26:20).

సూత్రం:

పరిచర్య యొక్క గొప్ప ఆధారము దేవునికి తగినట్లుగా నడవడం.

అన్వయము :

సమస్త బోధన మరియు క్రమశిక్షణ యొక్క గొప్ప ఆధారము ఏమిటంటే, విశ్వాసులు దేవునికి అర్హులుగా నడుచుట, ఎందుకంటే ఆయన వారిని తన రాజ్యంలోకి మరియు మహిమలోకి పిలిచాడు. ఇది పెద్ద క్రమము. మనకు శిష్యులకు యోగ్యమైన నడక ఒక విషయం, కాని దేవునికి తగినట్లుగా నడవడం మరొకటి.

“నేను వచ్చి మిమ్మును చూచినను, రాకపోయినను, మీరు ఏ విషయములోను ఎదిరించువారికి బెదరక, అందరును ఒక్క భావముతో సువార్త విశ్వాసపక్షమున పోరాడుచు, ఏక మనస్సుగలవారై నిలిచియున్నారని నేను మిమ్మునుగూర్చి వినులాగున, మీరు క్రీస్తు సువార్తకు తగినట్లుగా ప్రవర్తించుడి. అట్లు మీరు బెదరకుండుట వారికి నాశనమును మీకు రక్షణయును కలుగుననుటకు సూచనయై యున్నది. ఇది దేవునివలన కలుగునదే… ”(ఫిలిప్పీయులు 1:27).

మనము నడవడానికి ముందు ప్రాకుతాము. మనము నడవడం ప్రారంభించినప్పుడు మనము పసిబిడ్డ. మనము పరిగెత్తే ముందు నడుస్తాము. క్రైస్తవ నడక ఒక ప్రక్రియ. శారీరకంగా నడవడానికి సమతుల్యత అవసరం. ఆధ్యాత్మికంగా నడవడానికి అనుభవానికి సత్యాన్ని కేటాయించడం అవసరం.

పరిణతి చెందిన విశ్వాసి జీవితంలో తన ఉద్దేశ్యం యొక్క ప్రమాణమైన కొలతను ఎత్తివేస్తాడు. అతను క్రీస్తుకు ఘనత ఇచ్చే విధంగా జీవిస్తాడు. అతను దేవుని కుమారుడిని అగౌరవపరచడు లేదా అవమానించడు. కొంతమంది పిల్లలు వారి తల్లిదండ్రులను కించపరచడం మనం అందరం చూశాం. ఇంతకంటే మరేమీ తల్లిదండ్రుల హృదయాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయదు. తన పిల్లలు కూడా పడటం చూడటానికి ఇది దేవుని హృదయాన్ని విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది.

“… మీరు సంపూర్ణ జ్ఞానమును ఆత్మ సంబంధమైన వివేకమునుగలవారును, ఆయన చిత్తమును పూర్ణముగా గ్రహించినవారునై, ప్రతి సత్కార్యములో సఫలులగుచు, దేవుని విషయమైన జ్ఞానమందు అభివృద్ధి పొందుచు, అన్ని విషయములలో ప్రభువును సంతోషపెట్టునట్లు, ఆయనకు తగినట్టుగా నడుచుకొనవలెననియు,…” (కొలొస్సయులు 1:10).

పరిణతి చెందిన క్రైస్తవుడు తన జీవితంలో దేవునిపై ప్రతిబింబించే వాటిని నిరంతరం అంచనా వేస్తాడు. అతను సిలువ యొక్క రక్తపు మరకల పాతాకమును ఎక్కువగా కలిగి ఉన్నాడు.

“మనుష్యులు మీ సత్క్రియలను చూచి పరలోకమందున్న మీ తండ్రిని మహిమపరచునట్లు వారియెదుట మీ వెలుగు ప్రకాశింప నియ్యుడి.” (మత్తయి 5:16).

Share