Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సువార్తను మాకు అప్పగించుటకు యోగ్యులమని దేవునివలన ఎంచబడిన వారమై, మనుష్యులను సంతోషపెట్టు వారముకాక మన హృదయములను పరీక్షించు దేవునినే సంతోషపెట్టు వారమై బోధించుచున్నాము.

 

సువార్తను మాకు అప్పగించుటకు యోగ్యులమని దేవునివలన ఎంచబడినవారమై

“ఎంచబడినవారమై” అనే పదానికి అర్ధం, ఆమోదించబడుట , పరీక్షించబడుట. లోహాలను ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉందో లేదో తెలుసుకోవడానికి గ్రీకులు ఈ పదాన్ని ఉపయోగించారు. పౌలు వేరు మరియు వివేకం తరువాత ఆమోదించడానికి ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు.

మీరు శ్రేప్ఠమైన కార్యములను వివేచింపగలవారగుటకు, మీ ప్రేమ తెలివితోను, సకలవిధములైన అనుభవజ్ఞానముతోను కూడినదై, అంతకంతకు అభివృద్ధిపొందవలెననియు, ఇందువలన దేవునికి మహిమయు స్తోత్రమును కలుగునట్లు, మీరు యేసుక్రీస్తువలననైన నీతిఫలములతో నిండికొనిన వారై క్రీస్తు దినమునకు నిష్కపటులును నిర్దోషులును కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను. …” (ఫిలిప్పీయులు 1:10).

సూత్రం:

దేవుడు విశ్వాసులను సువార్త నిర్వహణకు యోగ్యతను పరీక్షిస్తాడు.

అన్వయము :

సువార్తతో మనలను విశ్వసించగలరా అని దేవుడు మనలను పరీక్షిస్తాడు. మనం నిజమైనవారమా  అని తెలుసుకోవడానికి సువార్తతో మనం ఏమి చేస్తున్నామో ఆయన పరిశీలిస్తాడు. అతను సువార్తతో విశ్వసనీయమైన వ్యక్తులను ఉపయోగిస్తాడు. సువార్తతో మనలను విశ్వసించడం దేవునికి ఎంత గొప్ప గౌరవం !!

Share