Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సువార్తను మాకు అప్పగించుటకు యోగ్యులమని దేవునివలన ఎంచబడిన వారమై, మనుష్యులను సంతోషపెట్టు వారముకాక మన హృదయములను పరీక్షించు దేవునినే సంతోషపెట్టు వారమై బోధించుచున్నాము.

 

సువార్తను మాకు అప్పగించుటకు,

“అప్పగించడం” అనేది డిపాజిట్ చేయడానికి బ్యాంకర్ యొక్క పదం. డిపాజిట్ చేసే ఉద్దేశం డబ్బు సంపాదించడం; మనము డబ్బు సంపాదించడానికి మూలధనాన్ని పెట్టుబడి పెడతాము. దేవుడు విశ్వాసులలో డిపాజిట్ చేసాడు మరియు అతను సమ్మేళనం ఆసక్తిని ఆశిస్తాడు. అతను డివిడెండ్లను ఆశిస్తాడు.

“సమస్తమును దేవుని వలననైనవి; ఆయన మనలను క్రీస్తుద్వారా తనతో సమాధానపరచుకొని, ఆ సమాధాన పరచు పరిచర్యను మాకు అనుగ్రహించెను. అదేమనగా, దేవుడు వారి అపరాధములను వారిమీద మోపక, క్రీస్తునందు లోకమును తనతో సమాధానపరచుకొనుచు, ఆ సమాధానవాక్యమును మాకు అప్పగించెను. ”(2 కొరింథీయులు 5: 18-19).

“అయితే సున్నతి పొందినవారికి బోధించుటకై సువార్త పేతురుకేలాగు అప్పగింపబడెనో ఆలాగు సున్నతి పొందనివారికి బోధించుటకై నా కప్ప గింపబడెనని వారు చూచినప్పుడు …” (గలతీయులు 2: 7).

“… అయినను శ్రీమంతుడగు దేవుడు నాకు అప్పగించిన ఆయన మహిమగల సువార్త ప్రకారము…” (1 తిమోతి 1: 11).

“ఓ తిమోతీ, నీకు అప్పగింపబడినదానిని కాపాడి, అప విత్రమైన వట్టిమాటలకును, జ్ఞానమని అబద్ధముగా చెప్ప బడిన విపరీతవాదములకును దూరముగా ఉండుము … ”(1 తిమోతి 6: 20).

“క్రీస్తుయేసునందుంచవలసిన విశ్వాస ప్రేమలు కలిగినవాడవై, నీవు నావలన వినిన హితవాక్య ప్రమాణమును గైకొనుము; నీకు అప్పగింపబడిన ఆ మంచి పదార్థమును మనలో నివసించు పరిశుద్ధాత్మవలన కాపాడుము.”(2 తిమోతి 1: 13-14).

“… ఆ నిత్యజీవమును అబద్ధమాడనేరని దేవుడు అనాదికాలమందే వాగ్దానము చేసెను గాని, యిప్పుడు మన రక్షకుడైన దేవుని ఆజ్ఞప్రకారము నాకు అప్పగింపబడిన సువార్త ప్రకటనవలన తన వాక్యమును యుక్తకాలములయందు బయలుపరచెను. తండ్రియైన దేవునినుండియు మన రక్షకుడైన క్రీస్తుయేసు నుండియు కృపయు కనికరమును సమాధానమును నీకు కలుగును గాక. …” (తీతు. 1: 3).

దేవుడు మనలను విశ్వసించడం, సువార్తతో మమ్మల్ని విశ్వసించడం అద్భుతమైన విషయం. ఆయన మనపై ఆయన విశ్వాసాన్ని ఉంచడం గౌరవ చిహ్నం.

సూత్రం:

దేవుడు కొంతమందికి సువార్త సందేశాన్ని అప్పగిస్తాడు.

అన్వయము :

ఎంత మంది సువార్తను మీ వద్దకు తీసుకువెళ్లారు? వారు తమ పనికి నమ్మకంగా ఉన్నారు. వారి విశ్వాసానికి మీరు లబ్ధి పొందారు. సువార్తను వేరొకరికి తీసుకెళ్లడంలో మీరు నమ్మకంగా ఉన్నారా? ప్రజలను దేవునికి గెలవడానికి మీరు సమ్మేళనం చేస్తున్నారా?

కొంతమందికి ఫుట్‌బాల్‌పై మక్కువ ఉంటుంది. వారు ఆట చూడటానికి మైనస్-ఇరవై డిగ్రీల వాతావరణంలో కూర్చుంటారు. వారు దాదాపుగా బహిర్గతం కావడంతో చనిపోతారు కాని వారు తమ జట్టుకు పాతుకుపోతారు. చాలామంది క్రైస్తవులు సువార్త పట్ల మక్కువ చూపరు. వారు తమ మార్గం నుండి బయటపడరు లేదా సువార్తను పంచుకోవడానికి ఎటువంటి అసౌకర్యాన్ని భరించరు.

“నేను సువార్తను ప్రకటించు చున్నను నాకు అతిశయకారణములేదు. సువార్తను ప్రకటింపవలసిన భారము నామీద మోపబడియున్నది. అయ్యో, నేను సువార్తను ప్రకటింపక పోయినయెడల నాకు శ్రమ. ఇది నేనిష్టపడి చేసినయెడల నాకు జీతము దొరకును. ఇష్టపడకపోయినను గృహనిర్వాహ కత్వము నాకు అప్పగింపబడెను. అట్లయితే నాకు జీతమేమి? నేను సువార్తను ప్రకటించునప్పుడు సువార్తయందు నాకున్న అధికారమును పూర్ణముగా వినియోగ పరచుకొనకుండ సువార్తను ఉచితముగా ప్రకటించుటయే నా జీతము”(1 కొరింథీయులు 9: 16-17).

Share