Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మరియు మేము క్రీస్తుయొక్క అపొస్తలులమై యున్నందున అధికారముచేయుటకు సమర్థులమై యున్నను, మీవలననే గాని యితరుల వలననే గాని, మనుష్యులవలన కలుగు ఘనతను మేము కోరలేదు.

 

యితరుల వలననే గాని,

మనుషులలో ప్రతిష్ట పొందాలని  బాగా ప్రాచుర్యముపొందాలనే కోరిక నేడు చాలా మంది క్రైస్తవ నాయకులను కదిలిస్తుంది. “నాకు టాప్ బిల్లింగ్ ఇవ్వండి. చరిత్రలో నా స్థానం అవసరం. ” కొంతమంది రాజకీయ నాయకులు మరియు అథ్లెట్లను కదిలించే ప్రేరణ ఇది.

ఆయధేక్యాట ఇవ్వకపోతే కొంతమంది సహకరించరు. వారు వారి ప్రతిష్టను వారి సమగ్రత కంటే చాలా ఎక్కువ విలువతో చూస్తారు. ప్రజలు తమ గురించి బాగా ఆలోచించాలని వారు కోరుకుంటారు. ప్రజలు మనల్ని అతిశయోక్తిగా అంచనా వేయడానికి ఇష్టపడతారు. ఏదో ఒకవిధంగా, మనం తగ్గించుకోవడానికి ఇష్టపడము. మనము ఇతరులను తగ్గించి, మనల్ని అప్‌గ్రేడ్ చేస్తాము. మొత్తం విషయం యొక్క మూలం అహంకారం.

సూత్రము :

నిజమైన పరిచర్య మనల్ని మనం ముందుకు సాగించే సహజ ధోరణికి వ్యతిరేకంగా ఉంటుంది.

అన్వయము :

స్వభావం ప్రకారం, మనము గమనించబడటానికి ఇష్టపడతాము. పరిచర్యలో చాలా మంది దీనిని పరిచర్యకు తమ ముఖ్య ఉద్దేశ్యంగా కోరుకుంటారు. ఈ విషయాలను మన పరిచర్య నుండి వేరు చేయడం చాలా కష్టం, తద్వారా మనం స్వచ్ఛమైన ఉద్దేశ్యాలతో పనిచేస్తాము. ప్రజలు మనలను గమనించినను లేకపోయినను  మనము పరిచర్య చేసే స్థలానికి చేరుకున్నప్పుడు, మనము దేవుని గౌరవించే ప్రదేశంలో ఉన్నాము.

ప్రజలు మనల్ని అగౌరవపరిచేటప్పుడు, మనలను నిర్లక్ష్యం చేసినప్పుడు లేదా మనల్ని సద్వినియోగం చేసుకున్నప్పుడు మనము ప్రభువును సేవిస్తాము. మనము ఈ విషయంలో ప్రజలకు సేవ చేయటం లేదు. కొంతమంది నిరంతరం తమను తాము క్షమించుకుంటారు ఎందుకంటే ఇతరులు వాటిని గమనించరు. ఈ వైఖరి యొక్క హృదయం మనుషుల నుండి గుర్తింపు పొందటానికి రూపొందించబడిన పరిచర్య.

1 కొ  13: 4 “ప్రేమ దీర్ఘకాలము సహించును, దయ చూపించును. ప్రేమ మత్సరపడదు; ప్రేమ డంబముగా ప్రవర్తింపదు; అది ఉప్పొంగదు … ”

ప్రజలు మన గురించి బాగా ఆలోచించాలని మనము అందరం కోరుకుంటున్నాము. ప్రజలు మనల్ని అతిశయోక్తిగా అంచనా వేయాలని కూడా మనము కోరుకుంటున్నాము. మనల్ని తక్కువగా అంచనా వేయడం కంటే వారు మనల్ని ఎక్కువగా అంచనా వేస్తారు. మనం ఎప్పుడూ మనల్ని అతిగా అంచనా వేస్తాము. మనం ఎప్పుడూ చిన్నగా అమ్ముకోము. మనము ఇతరులను తక్కువ అంచనా వేయుటకు త్వరగా ఉన్నాము. మన గురించి మన అంచనాను ప్రజలు అంగీకరించకపోతే, మనము వారిని తగ్గించడానికి త్వరగా వెళ్తాము. మూలంలో, ఇది అవాంఛనీయమైన అహంకారం.

ఫిలి 2: 5 – 7 “క్రీస్తుయేసునకు కలిగిన యీ మనస్సు మీరును కలిగియుండుడి. ఆయన దేవుని స్వరూ పము కలిగినవాడైయుండి, దేవునితో సమానముగా ఉండుట విడిచిపెట్టకూడని భాగ్యమని యెంచుకొనలేదు గాని మనుష్యుల పోలికగా పుట్టి, దాసుని స్వరూపమును ధరించుకొని, తన్ను తానే రిక్తునిగా చేసికొనెను. “

దేవుని మహిమలో భాగస్వామ్యం చేయడానికి ప్రయత్నించడం ఆధ్యాత్మిక ఆత్మహత్య.

యెషయా  42: 8 “యెహోవాను నేనే; ఇదే నా నామము మరి ఎవనికిని నా మహిమను నేనిచ్చువాడను కాను నాకు రావలసిన స్తోత్రమును విగ్రహములకు చెందయ్యను.. ”

దేవునికి ఆయన నామమునకు చెందవలసిన ఘనతను మీరు ఆపాదించారా లేదా ఆ క్రెడిట్ మీరే అనుకుంటున్నారా?

కీర్తనలు  29: 2 “యెహోవా నామమునకు చెందవలసిన ప్రభావమును ఆయనకు ఆరోపించుడి ప్రతిష్ఠితములగు ఆభరణములను ధరించుకొని ఆయన యెదుట సాగిలపడుడి..

కీర్తనలు 115: 1 “మాకు కాదు, యెహోవా మాకు కాదు నీ కృపాసత్యములనుబట్టి నీ నామమునకే మహిమ కలుగునుగాక ”

కొంతమంది దేవుని స్తుతి కంటే మనుషుల ప్రశంసలను ఎక్కువగా ఇష్టపడతారు. సువార్త బృందం దేవుని స్తుతికి అనుగుణంగా జీవించింది (2: 4). సువార్త సందేశాన్ని అందించడంలో వారు సంతోషించారు.

యోహాను  12: 42, 43 “అయినను అధికారులలో కూడ అనేకులు ఆయనయందు విశ్వాసముంచిరిగాని, సమాజములోనుండి వెలివేయబడుదుమేమో యని పరిసయ్యులకు భయపడి వారు ఒప్పుకొనలేదు. వారు దేవుని మెప్పుకంటె మనుష్యుల మెప్పును ఎక్కువగా అపేక్షించిరి.”

Share