Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

ఆ హేతువుచేతను, మీరు దేవునిగూర్చిన వర్తమాన వాక్యము మావలన అంగీకరించినప్పుడు, మనుష్యుల వాక్య మని యెంచక అది నిజముగా ఉన్నట్టు దేవుని వాక్యమని దానిని అంగీకరించితిరి గనుక మేమును మానక దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాము. ఆ వాక్యమే విశ్వాసులైన మీలో కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది.

 

ఆ వాక్యమే… కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది.

“కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది” అనే పదాలు గ్రీకు పదం నుండి వచ్చాయి. ఈ గ్రీకు పదం (ఎనర్జీవ్) నుండి మనకు “ఎనర్జైజ్” అనే ఆంగ్ల పదం లభిస్తుంది. దేవుని వాక్యం మన జీవితంలో కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది. “ కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది ” అనే పదం ప్రస్తుత కాలం లో ఇది కొనసాగుతున్న పని అని సూచిస్తుంది. 

“కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది” అనే పదాలు పని చేయడానికి అర్ధం. ఇది స్వాభావిక శక్తి. దేవుని వాక్యం మన హృదయంలోకి ప్రవేశించిన తర్వాత, అది మన ఆత్మలకు చేసే పనిలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే ఇతర శక్తులు పనిచేయలేని చోట పనిచేయడానికి దానికి స్వాభావిక శక్తి ఉంది. మన స్వంత అనుభవానికి వర్తింపజేయడం ద్వారా దేవుని వాక్యం ప్రభావవంతమవుతుంది (cf. యిర్మీయా 23:29; యెషయా 49: 2; రోమన్లు ​​1:16; ఎఫెసీయులు 6:17; హెబ్రీయులు 4:12).

విశ్వాసులైన మీలో  

” విశ్వాసులైన మీలో ” అనే పదం ప్రస్తుత చర్యలో నిరంతర చర్యను సూచిస్తుంది. థెస్సలొనీకయులు తమ జీవితాలను మార్చడానికి దేవుని వాక్య శక్తిని నమ్ముతూనే ఉన్నారు. వాక్యము మారుతున్న జీవితాలకు సాక్ష్యాలను తెస్తుంది. వారు దేవుని దయ ద్వారా విచారణను భరించారు (2:14).

” తన కుమారులు తమ్మును తాము శాపగ్రస్తులగా చేసికొనుచున్నారని తానెరిగియు వారిని అడ్డగించలేదు గనుక అతని యింటికి నిత్యమైన శిక్ష విధింతునని నేను అతనికి తెలియజేయుచున్నాను.” (1 సమూయేలు 3: 19).

ఎందుకనగా దేవుని వాక్యము సజీవమై బలముగలదై రెండంచులుగల యెటువంటి ఖడ్గముకంటెను వాడిగా ఉండి, ప్రాణాత్మలను కీళ్లను మూలుగను విభ జించునంతమట్టుకు దూరుచు, హృదయముయొక్క తలం పులను ఆలోచనలను శోధించుచున్నది. (1: 5; cf. హెబ్రీయులు 4:12).

సూత్రం:

మన అనుభవానికి మనం బైబిలును వర్తింపజేస్తే, అది మన జీవితాలను నిరంతరం మారుస్తుంది.

అన్వయము :

మన సమస్యలకు నిరంతరం వర్తించే దేవుని వాక్య సత్యం మన హృదయాలను మారుస్తుంది. మనము బైబిలును దేవుని వాక్యంగా స్వీకరించినప్పుడు, మన సహజ శక్తులు మనకు అనుమతించే దానికంటే మించి శక్తివంతంగా జీవించడానికి ఇది శక్తినిస్తుంది.

Share