Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

ఆ యూదులు తమ పాపములను ఎల్లప్పుడు సంపూర్తి చేయుటకై ప్రభువైన యేసును ప్రవక్తలను చంపి మమ్మును హింసించి, …  దేవునికి ఇష్టులు కానివారును మనుష్యులకందరికి విరోధులునై యున్నారు;

 

పౌలు పదిహేను మరియు పదహారు వచనాలలో యూదులపై ఆరు ఆరోపణలు చేశాడు.

ప్రభువైన యేసును

మొదట, యూదాలోని యూదులు యెరూషలేములో ప్రభువైన యేసును చంపారు (2:14).

” ఆయన విశ్రాంతిదినాచారము మీరుట మాత్రమేగాక, దేవుడు తన సొంత తండ్రి అని చెప్పి, తన్ను దేవునితో సమానునిగా చేసికొనెను గనుక ఇందు నిమిత్తమును యూదులు ఆయనను చంపవలెనని మరి ఎక్కువగా ప్రయత్నము చేసిరి. ” (యోహాను 5:18).

“ఇశ్రాయేలువారలారా, యీ మాటలు వినుడి. దేవుడు నజరేయుడగు యేసుచేత అద్భుతములను మహత్కార్యములను సూచకక్రియలను మీమధ్యను చేయించి, ఆయనను తనవలన మెప్పుపొందినవానిగా మీకు కనబర చెను; ఇది మీరే యెరుగుదురు. దేవుడు నిశ్చయించిన సంకల్పమును ఆయన భవిష్యద్ జ్ఞానమును అనుసరించి అప్పగింపబడిన యీయనను మీరు దుష్టులచేత సిలువ వేయించి చంపితిరి. మరణము ఆయనను బంధించి యుంచుట అసాధ్యము గనుక దేవుడు మరణవేదనలు తొలగించి ఆయనను లేపెను.” (అపొస్తలుల కార్యములు 2: 22-24).

ప్రవక్తలను చంపి,

రెండవది, యూదులు తమ సొంత ప్రవక్తలను కూడా చంపారు.

మమ్మును హింసించి;

మూడవదిగా, యూదులు యూదయ అంతటా క్రైస్తవులను హింసించారు. “హింసించి” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: బయట మరియు కొనసాగించడం. వారు యూదా నుండి క్రైస్తవులను వెంబడించారు. క్రైస్తవులను వారి ప్రాంతము నుండి క్రమపద్ధతిలో తరిమికొట్టడం లేదా బహిష్కరించడం అనే ఆలోచన ఇది. క్రైస్తవులను వేధించడానికి వారు ఒక కార్యక్రమాన్ని రూపొందించారు.

దేవునికి ఇష్టులు కానివారును

నాల్గవది, ఈ యూదులు దేవునికి ఆమోదయోగ్యం కాదు. వారు తమ మతోన్మాద మతపరమైన ఆలోచనల ద్వారా దేవుని సంతోషపెట్టారని వారు భావించారు, కాని వారి ఉత్సాహం దేవుని మెప్పించలేదు. ఈ విధమైన చర్యను హేతుబద్ధీకరణ సమర్థించదు.

“ఏలయనగా శరీరానుసారమైన మనస్సు దేవునికి విరోధమైయున్నది; అది దేవుని ధర్మశాస్త్రమునకు లోబడదు, ఏమాత్రమును లోబడనేరదు. కాగా శరీరస్వభావము గలవారు దేవుని సంతోషపరచ నేరరు.”(రోమా 8: 7-8).

దేవుని సంతోషపెట్టే వారు ప్రధానంగా తమను లేదా ఇతరులను మెప్పించరు. వారు విశ్వాసం ద్వారా దేవుని సంతోషపెడతారు.

“విశ్వాసములేకుండ దేవునికి ఇష్టుడైయుండుట అసాధ్యము; దేవునియొద్దకు వచ్చువాడు ఆయన యున్నాడనియు, తన్ను వెదకువారికి ఫలము దయచేయువాడనియు నమ్మవలెను గదా.” (హెబ్రీయులు 11: 6).

మనుష్యులకందరికి విరోధులునై యున్నారు

ఐదవది, యూదులు “అందరికీ విరోధులు.” “విరుద్ధంగా” అనే పదానికి వ్యతిరేకంగా అని అర్థం. యూదాలోని మతవాదులు విరుద్ధంగా వ్యవహరించే విధంగా లేదా ప్రజలు ఎలా పనిచేయాలి అనేదానికి విరుద్ధంగా పనిచేశారు. వారు తమ క్రియాత్మక రీతిలో శత్రుత్వాన్ని ఉపయోగించారు. ఇది వక్రత. తన మారుమనసుకు ముందు పౌలు కూడా ఈ హింసకులలో ఒకడు (అపొస్తలుల కార్యములు 26: 14-15).

సూత్రం:

క్రైస్తవ జీవితానికి ఒక క్రియాత్మక సూత్రం ప్రభువును సంతోషపెట్టడానికి జీవించడం.

అన్వయము :

ప్రభువును ప్రసన్నం చేసుకోవడానికి మీరు జీవిస్తున్నారా? మీరు కొన్నిసార్లు మీ స్నేహితులను మెప్పించకపోవచ్చునని దీని అర్థం. వారు మిమ్మల్ని విమర్శిస్తే, అలానే ఉండండి. ఇతరులు వారి గురించి చెప్పేదానితో ప్రజలు నిరంతరం బాధపడతారు. క్రియాశీలక క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడం మరియు సున్నితత్వాన్ని కలిగి ఉండడము చాలా కష్టం.

“కావున దేహమందున్నను దేహమును విడిచినను, ఆయన కిష్టులమై యుండవలెనని మిగుల అపేక్షించుచున్నాము.” (2 కొరింథీయులు 5: 9).

Share