Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

ఏలయనగా మా నిరీక్షణయైనను ఆనందమైనను అతిశయకిరీటమైనను ఏది? మన ప్రభువైన యేసుయొక్క రాకడ సమయమున ఆయన యెదుట మీరే గదా.

 

పౌలు ఈ వచనములో అలంకారిక ప్రశ్న అడిగి, ఈ వచనము యొక్క తరువాతి భాగంలో సమాధానం ఇస్తాడు.

ఏలయనగా

పౌలు ఇప్పుడు వారిని చూడాలనే ఆత్రుతకు కారణం చెప్పాడు.

మా నిరీక్షణయైనను ఆనందమైనను అతిశయకిరీటమైనను ఏది?

పాల్ తన పనిని దృక్పథంలో ఉంచుతాడు. అతను తనను తాను క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము వద్ద నిలబడి, థెస్సలొనికాలో చేసిన శ్రమకు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు నుండి బహుమతులు అందుకున్నాడు. పాల్ యొక్క ” నిరీక్షణ” ఒక నిర్దిష్ట రకమైన జీవితాన్ని, సువార్త జీవితాన్ని గడపడంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. థెస్సలొనీకయులను పరలోకంలో చూస్తానని పౌలుకు నమ్మకం ఉంది.

ఇది అతని “ఆనందం” కూడా. ఎవరైనా క్రీస్తు వద్దకు రావడాన్ని చూడటం కంటే గొప్ప ఆనందం మరొకటి లేదు. పౌలు యొక్క ఆనందం ఒకరిని క్రీస్తు వైపుకు నడిపించడం మరియు తరువాత అతను స్వర్గంలో శాశ్వతత్వం గడుపుతాడని తెలుసుకోవడం.

” కావున నేనపేక్షించు నా ప్రియ సహోదరులారా, నా ఆనందమును నా కిరీటమునైయున్న నా ప్రియులారా, యిట్లు ప్రభువునందు స్థిరులై యుండుడి. ” (ఫిలిప్పీయులు 4: 1).

ప్రజలను క్రీస్తు వైపుకు నడిపించడం క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము వద్ద పౌలు “అతిశయకిరీటము” అవుతుంది. అతని కిరీటం వారి మారుమనసు. “కిరీటం” అనే పదం విజేత కిరీటం, క్రీస్తుకు ఒకరిని పరిచయం చేసే కిరీటం. ప్రజలను క్రీస్తు వైపుకు గెలవడంలో విజయం ఉంది, లేదా, మన ద్వారా క్రీస్తుకు ప్రజలను గెలవడానికి దేవుడిని అనుమతించడంలో. క్రీస్తుకు ఎవ్వరినీ పరిచయం చేయని వారు ఈ కిరీటాన్ని అందుకోరు.

మన ప్రభువైన యేసుయొక్క రాకడ సమయమున

పాల్ తన ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తాడు. క్రీస్తును తమ వ్యక్తిగత రక్షకుడిగా స్వీకరించిన థెస్సలొనీకయులు సంఘము ఎత్తబడుట  వద్ద ప్రభువును కలుస్తారు. ప్రజలను క్రీస్తు వద్దకు గెలవడం శాశ్వతమైన పెట్టుబడి. ఇది జీవితాన్ని విలువైనదిగా చేస్తుంది. మనం క్రీస్తు వైపు నడిపించిన పరలోకపు  ప్రజలను చూసినప్పుడు మరియు చివరికి క్రీస్తును చూసినప్పుడు ఎంత సంతోషకరమైన రోజు అవుతుంది!

“రాకడ” అనే పదం ఉనికి యొక్క ఆలోచనను తెలియజేసే పదం. ఒక రోజు మనం ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు సన్నిధిలో ఉంటాము. మొదటి థెస్సలొనీకయులలో, ఈ పదం సంఘము ఎత్తబడుట   (4: 16,17) లేదా సంఘము ఎత్తబడుట  నుండి రెండవ రాకడ వరకు సూచిస్తుంది.

ఆయన యెదుట మీరే గదా.

క్రీస్తు రాకడలో థెస్సలొనియన్ మారుమనసు ఉనికి సువార్త బృందాన్ని సంతోషపెట్టే ఆశ, ఆనందం మరియు కిరీటం.

సూత్రం:

మనం క్రీస్తుకొరకు గెలిచిన వారు మన ఆశ, ఆనందం మరియు కీర్తి కిరీటం.

అన్వయము:

క్రీస్తు రాక విశ్వాసులకు గొప్ప ప్రేరణ. ఈ ప్రేరణ అనేక పరీక్షలు మరియు కష్టాల ద్వారా మనలను నిలబెట్టుకుంటుంది. మనము శాశ్వతమైన విలువలను దృష్టిలో ఉంచుతాము. మనము జీవితాన్ని లౌకిక దృక్పథం నుండి చూస్తే, మన జీవితాల ఉద్దేశ్యంపై దేవుని దృక్పథాన్ని పొందలేము. కష్ట సమయాల్లో, మనం విషయాలపై దైవిక దృక్పథాన్ని పట్టుకోవాలి. ఈ విధంగా, మమ్మల్ని అధిగమించడానికి ఇబ్బందిని అనుమతించము.

” విశ్వాసమనునది నిరీక్షింపబడువాటియొక్క నిజస్వరూపమును, అదృశ్యమైనవి యున్నవనుటకు రుజువునై యున్నది. ” (హెబ్రీయులు 11: 1).

శాశ్వతమైన విలువలపై దృష్టి పెట్టడం ద్వారా, మనము విశ్వాసం ద్వారా జీవిస్తాము.

” గనుక ఈ దేహములో నివసించు చున్నంతకాలము ప్రభువునకు దూరముగా ఉన్నామని యెరిగి యుండియు, ఎల్లప్పుడును ధైర్యముగలవారమై యున్నాము. ” (2 కొరింథీయులు 5: 7).

” ఇంత గొప్ప సాక్షి సమూహము మేఘమువలె మనలను ఆవరించియున్నందున మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు.” (హెబ్రీయులు 12: 1-2).

మన విశ్వాసం వాక్యము నుండి వచ్చింది. బైబిల్ శాశ్వతమైన వాగ్దానాలు మరియు సత్యాలపై మన మనస్సును ఉంచుతుంది.

“కాగా వినుటవలన విశ్వాసము కలుగును; వినుట క్రీస్తునుగూర్చిన మాటవలన కలుగును.” (రోమా 10:17).

క్రైస్తవుడు వెనక్కి తిరిగి చూడడు, కానీ అతని అద్భుతమైన భవిష్యత్తు కోసం ఎదురు చూస్తున్నాడు. గతంలో అన్ని విచారం వ్యక్తం చేయడం బైబిల్ కాదు. క్రీస్తు తిరిగి రావాలని చూస్తున్న వైఖరితో జీవించడం బైబిల్ దృక్పథం. చివరకు మనం ఇష్టపడే వ్యక్తిని కలుస్తాము. ఓ, అది ఎంత ఆనందంగా ఉంటుంది.

“ఈ సంగతులనుగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చువాడు–అవును, త్వరగా వచ్చుచున్నానని చెప్పుచున్నాడు. ఆమేన్; ప్రభువైన యేసూ, రమ్ము.” (ప్రకటన 22:20).

Share