Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

యీ శ్రమలవలన ఎవడును కదిలింపబడకుండునట్లు ….అట్టి శ్రమలను అనుభవించుటకు మనము నియమింపబడిన వారమని మీరెరుగుదురు.

 

అట్టి

“అట్టి“ అనే పదం విశ్వాసుల విశ్వాసాన్ని కదిలించకపోవటానికి కారణాన్ని నిర్ధారిస్తుంది: ఇది వారికి దేవుని దైవిక రూపకల్పనలో ఉంది.

అనుభవించుటకు మనము నియమింపబడిన వారమని

“నియమించబడిన” అనే పదాన్ని “యేర్పారచబడిన” అనే పదం ద్వారా మనం అనువదించవచ్చు. దేవుడు మనల్ని పరీక్షకు గురిచేస్తాడు. ప్రజలు క్రైస్తవులుగా మారినప్పుడు, వారు కొత్త రకమైన ఇబ్బందులను అందుకుంటారు. బాధ అనేది మనకు దేవుని నియామకం. మన వ్యక్తిగత ఎదుగుదలకు దేవుడు మన జీవితాల్లో వ్యూహాత్మకంగా శ్రమలను ఉంచుతాడు. ఆయన దైవిక రూపకల్పన ద్వారా వచ్చే మనకు ఇది దేవుని విధి.

శ్రమ అనేది మనకు దేవుని నియామకం. విచారణ ప్రమాదమేమీ కాదు. హింసలను తప్పించుకోవడానికి ప్రయత్నించే మూర్ఖత్వాన్ని మనం స్పష్టంగా చూడవచ్చు. ఇది థెస్సలొనీకయుల నియమించబడిన మార్గం. ఇక్కడ “నియమించబడినది” అనే పదం గత శాశ్వతత్వాన్ని సూచించదు, కానీ ప్రస్తుత సమయాన్ని సూచిస్తుంది. క్రైస్తవ జీవితం అంటే ఏమిటి మరియు దైవభక్తి లేని ప్రపంచం అది, బాధలు మరియు హింసలను నిశ్చయంగా చేస్తుంది. దేవుడు, “నేను మీ కోసం శ్రమతో నియామకము తీసుకున్నాను.” మనము క్రమం తప్పకుండా నియామకాలు చేస్తాము. ఇది నేను ఉంచకూడదని ఇష్టపడే అపాయింట్‌మెంట్!

“ఏలయనగా మీరు నాయందు చూచినట్టియు, నాయందున్నదని మీ రిప్పుడు వినుచున్నట్టియు పోరాటము మీకును కలిగి యున్నందున క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచుటమాత్రమే గాక ఆయన పక్షమునశ్రమపడుటయు ఆయన పక్షమున మీకు అనుగ్రహింపబడెను” (ఫిలిప్పీయులు 1: 29- 30).

“తప్పిద మునకై దెబ్బలు తినినప్పుడు మీరు సహించినయెడల మీకేమి ఘనము? మేలుచేసి బాధపడునప్పుడు మీరు సహించినయెడల అది దేవునికి హితమగును; ఇందుకు మీరు పిలువబడితిరి. క్రీస్తు కూడ మీకొరకు బాధపడి, మీరు తన అడుగుజాడలయందు నడుచుకొనునట్లు మీకు మాదిరి యుంచి పోయెను… ”(1 పేతురు 2: 20-21).

మీరెరుగుదురు

థెస్సలొనీకయులు వారు కష్టాలను ఎదుర్కొంటారని తెలుసు, ఎందుకంటే థెస్సలొనీకాలో ఉన్నప్పుడు వారు దానిని ఎదుర్కొంటారని పౌలు చెప్పాడు (3: 4). వారు క్రైస్తవులైతే అలాంటి వాటిని కలుసుకుంటామని పౌలు వారితో సమం చేశాడు. క్రైస్తవుడిగా మారడంలో ఉన్న కష్టాన్ని ఆయన ఎప్పుడూ తప్పుగా సూచించలేదు. అతను ఎప్పుడూ మంచం యొక్క గులాబీ చిత్రాన్ని చిత్రించలేదు. క్రైస్తవ జీవితం ఘర్షణను కోరుతుంది. నిజమైన క్రైస్తవ మతం సౌకర్యవంతంగా లేదు. మొదటి శతాబ్దంలో క్రైస్తవ్యయము ఖర్చు అవుతుంది.

సూత్రం:

శ్రమ విశ్వాసి కోసం దేవుని ప్రణాళిక మరియు సంకల్పంలో ఉంది.

అన్వయము:

మనలో కొందరు ఇలా అనవచ్చు, “నా జీవితంలో ఈ బాధకు నేను ఎప్పుడూ ఏమి చేయలేదు. నేను ఎం తప్పు చేశాను?” మీరు తప్పు చేయకపోవచ్చు. ఇది రాజు బిడ్డ కావడం యొక్క ఉప ఉత్పత్తులలో ఒకటి. “క్రైస్తవ్యయము యొక్క ఈ దుష్ప్రభావాలను నేను ఇష్టపడను” అని మీరు అంటున్నారు. శిష్యుడు క్రమశిక్షణలో ఉన్న వ్యక్తి. దేవుడు మన జీవితాల్లో విచారణను నియమిస్తాడు, తద్వారా మనం దేవుని విషయాలలో మరింత క్రమశిక్షణ పొందుతాము.

“కాబట్టి దేవుని చిత్తప్రకారము బాధపడువారు సత్‌ప్రవర్తన గలవారై, నమ్మకమైన సృష్టికర్తకు తమ ఆత్మలను అప్పగించుకొనవలెను.” (1 పేతురు 4:19).

Share