Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మన తండ్రియైన దేవుడును మన ప్రభువైన యేసును మమ్మును నిరాటంకముగా మీయొద్దకు తీసికొని వచ్చును గాక

 

పౌలు తన 10 వ వచన భారాన్ని మూసివేయడానికి 11-13 వ వచనాలలో థెస్సలొనీకయుల కొరకు ప్రార్థన ప్రార్థనను చేస్తున్నాడు.

మన తండ్రియైన దేవుడును

పౌలు దేవుని “దేవుడు” అని పిలవడమే కాదు, అతన్ని “తండ్రి” అని కూడా పిలుస్తాడు. ప్రార్థన పట్ల పౌలు అనుసరించే వైఖరి ఏమిటంటే, దేవుని తండ్రిగా చూడటం. తండ్రికి కొడుకులాగే, అతను తన ప్రార్థనలను ప్రభువుకు సమర్పిస్తాడు.

ఇక్కడ గ్రీకు పదం యొక్క మానసిక స్థితి ఒక కోరికను వ్యక్తపరుస్తుంది [ఆప్టివేటివ్]. దేవుడు తన ప్రార్థనకు ఎలా సమాధానం ఇస్తాడో పౌలుకు తెలియదు. అతను తన ప్రార్థనను కోరిక రూపంలో వ్యక్తపరుస్తాడు.

“స్వయంగా” అనే పదం గ్రీకు భాషలో చాలా దృఢంగా ఉంది. జవాబు ప్రార్థన ఎల్లప్పుడూ దేవుని సార్వభౌమత్వానికి వస్తుంది. మన సూక్ష్మత్వాన్ని మనం ఎంతగా గుర్తించామో అంత ఎక్కువగా మనం దేవుని చేతుల్లో ఉంచుతాము. తండ్రి మనకోసం చేపట్టాలి. సర్వశక్తిమంతుడైన దేవుడు మరియు సంబంధిత తండ్రి మాత్రమే మన మార్గంలో సాతాను రోడ్‌బ్లాక్‌లను తొలగించి, అతని దాడుల నుండి మనకు ఆశ్రయం ఇవ్వగలరు.

మన ప్రభువైన యేసును మమ్మును,

పౌలు ప్రార్థనలో ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు సార్వభౌమత్వాన్ని విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాడు. పౌలు సహజంగా ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును తండ్రి అయిన అదే ప్రాతినిధ్యములో ఎలా అనుబంధిస్తాడో గమనించండి. తండ్రి మరియు కుమారుడు ఇద్దరూ సమానంగా దేవుడు. ప్రార్థనకు సమాధానం ఇవ్వడంలో ఇద్దరూ సమానంగా పాల్గొంటారు.

ఈ వాక్యంలో రెండు విషయాలు ఉన్నాయి [తండ్రి మరియు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు] మరియు ఒక క్రియ [ప్రత్యక్షంగా] తండ్రి మరియు కుమారుడి ఐక్యతను సారాంశంగా చూపిస్తుంది. ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు తండ్రికి సమానమైన స్థానాన్ని పంచుకోవడమే కాక, తండ్రిలాగే అదే పనిలో చేరాడు.

సూత్రము :

మనం ఎంతగా దేవుని వైపు మొగ్గు చూపుతున్నామో, మన జీవితాల మార్గదర్శకత్వం కోసం ఆయన సార్వభౌమ అనుగ్రహము మీద మనం ఎక్కువ వేసుకుంటాము.

అన్వయము:

విశ్వం యొక్క అన్ని సంఘటనలను దేవుడు తాత్కాలికంగా ఆదేశిస్తాడు, కాబట్టి, ప్రార్థనకు సమాధానంగా పరిస్థితులను మార్చగలడు. రేపు ఏమి తెస్తుందో మనలో ఎవరికీ తెలియదు కాని దేవుడు చేస్తాడు. మనకు ఉన్న ఏకైక నిశ్చయం ఏమిటంటే, దేవుడు ప్రతిదానిపై నియంత్రణలో ఉంటాడు. అతను విశ్వంను తాత్కాలికంగా నిర్వహిస్తాడు. అతను మన గురించి మరియు మన భవిష్యత్తు గురించి పట్టించుకుంటాడు.

ప్రభువును విశ్వసించటానికి వ్యతిరేకం ఆందోళన లేదా ఆందోళన. ఆందోళన ఎప్పుడూ దేనినీ పరిష్కరించదు. ఏదైనా ఉంటే, ఆందోళన మన సమస్యలను పెంచుతుంది. చింత క్యాన్సర్ను నయం చేయదు లేదా మా బిల్లులను చెల్లించదు. ఇది మనకు అల్సర్ ఇవ్వవచ్చు. విశ్వాసంతో జీవించడం అంటే మన సమస్యలను దేవుని అనుగ్రహాపు చేతుల్లో ఉంచుతాము. మనము ఆయనకు కట్టుబడి ఉంటాము.

క్రైస్తవుడు జీవితాన్ని గడపడానికి అవకాశం లేదా అదృష్టం మీద ఆధారపడడు. క్రైస్తవేతరులు ఒంటరిగా వెళ్లాలి. వారు దాన్ని చెమటలు పట్టారు మరియు అనుకోకుండా ఇది ఉత్తమంగా పనిచేస్తుందని ఆశిస్తున్నాము. అందుకే అవి బూజ్ మరియు డ్రగ్స్‌తో ఉత్కృష్టమవుతాయి. వారికి ఏదో కావాలి లేదా వారు వెర్రివారు అవుతారు. వారు జీవితంలో చాలా సంతృప్తి చెందరు. వారు తమ జీతం లేదా పెట్టుబడులతో ఎప్పుడూ సంతృప్తి చెందరు. జీవితం చిన్నదని వారికి తెలుసు కాబట్టి వారు వృద్ధాప్యం అవుతారని భయపడుతున్నారు. వారు శస్త్రచికిత్స, వ్యాధి మరియు చేపట్టేవారిని స్వయంగా భరించాలి. వారు ఆనందం మరియు వినోదాలలో తప్పించుకుంటారు. క్రైస్తవుడు దేవుని అనుగ్రహము మీద నమ్మకం ఉంచాడు.

1 పే 4: 19 “కాబట్టి దేవుని చిత్తప్రకారము బాధపడువారు సత్‌ప్రవర్తన గలవారై, నమ్మకమైన సృష్టికర్తకు తమ ఆత్మలను అప్పగించుకొనవలెను..”

Share