Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మేము మీయెడల ఏలాగు ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లుచున్నామో, ఆలాగే మీరును ఒకని యెడల ఒకడును మనుష్యులందరి యెడలను, ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లునట్లు ప్రభువు దయచేయును గాక.

 

మేము మీయెడల ఏలాగు ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లుచున్నామో

పాల్ మరియు అతని బృందం ప్రేమ యొక్క నమూనాలుగా పేర్కొన్నారు. వారు థెస్సలొనీకయులను ప్రేమించినట్లే, థెస్సలొనీకయులు ఒకరినొకరు ప్రేమించుకోవాలి.

ఆలాగే మీరును ఒకని యెడల ఒకడును

క్రైస్తవులందరూ ఒకరినొకరు ప్రేమించరు. ప్రేమగలవారిని ఎవరైనా ప్రేమించగలరు. కష్టమైన మరియు సవాలు చేసే ప్రజలను ప్రేమించడం చాలా కష్టం. మనోహరమైన వారిని ప్రేమించినందుకు పెద్దగా క్రెడిట్ లేదు. మనము ప్రేమలేనివారిని ప్రేమిస్తున్నప్పుడు, అది వేరే సమస్య.

1థెస్స 4: 9 “సహోదరప్రేమనుగూర్చి మీకు వ్రాయనక్కరలేదు; మీరు ఒకని నొకడు ప్రేమించుటకు దేవుని చేతనే నేర్ప బడితిరి ఆలాగుననే మాసిదోనియ యందంతట ఉన్న సహోదరులందరిని మీరు ప్రేమించుచున్నారు.. ”

మనుష్యులందరి యెడలను,

క్రైస్తవులు తమ ప్రేమను ఒకరికొకరు మాత్రమే పరిమితం చేసుకోకూడదు. ఇది క్రీస్తు గురించి తెలియని వారికి చేరాలి.

ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లునట్లు ప్రభువు దయచేయును గాక

“ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది” అనే పదానికి అర్ధం పుష్కలంగా, అధికంగా ఉండటానికి. ఈ పదం గుణించే ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. థెస్సలొనీక ప్రేమ గుణించడం ద్వారా సమృద్ధిగా వస్తుందని పౌలు ప్రార్థిస్తాడు. ప్రేమను గుణించటానికి ప్రభువు మూలం. పెరుగుతున్న ప్రేమ గత సంవత్సరం కంటే ఈ సంవత్సరం బలమైన ప్రేమ.

రెండవ పదం “వర్ధిల్లునట్లు” అంటే అతిశయోక్తి. క్రైస్తవులు ఒకరినొకరు అసాధారణ రీతిలో ప్రేమించాలి. క్రైస్తవేతరులు ఒకరినొకరు ప్రేమించడం కంటే క్రైస్తవులు వేరే విధంగా ప్రేమిస్తారు. క్రైస్తవులు ప్రేమలో రాణించాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు. పరిపక్వ క్రైస్తవులు ఊహించిన విధంగా కంటే ఎక్కువగా ప్రేమిస్తారు. వారి ప్రేమను మించిన ప్రేమ. అంచుకు నిండిన ప్రేమ ఒక విషయం. కంటైనర్ పొంగిపొర్లుతున్న ప్రేమ మరొకటి. దేవుని నుండి పుట్టిన మన ప్రేమ యొక్క అధిక ప్రవాహాన్ని ప్రజలు అందుకుంటారు.

ఫిలి  1: 9 “మీరు శ్రేప్ఠమైన కార్యములను వివేచింపగలవారగుటకు, మీ ప్రేమ తెలివితోను, సకలవిధములైన అనుభవజ్ఞానముతోను కూడినదై, అంతకంతకు అభివృద్ధిపొందవలెననియు, …”

సూత్రము:

మనం ఎంతగా ప్రియమైనామో అంత ఎక్కువగా ప్రేమించాలి.

అన్వయము:

దేవునికి క్రైస్తవుల మధ్య పరస్పర ప్రేమ మరియు క్రైస్తవ సమాజానికి మించిన ప్రేమ అవసరం. ఒకరినొకరు ప్రేమించుకునే సామర్థ్యాన్ని ప్రభువు మనకు ఇస్తాడు. క్రైస్తవ ప్రేమపై మేము ఒక సెమినార్ తీసుకోలేము. ఈ ప్రేమ దేవుని మూలం నుండి వచ్చింది. ప్రభువు మనలో చేయవలసి ఉంది.

నిజమైన ప్రేమ నిజం చెబుతుంది, సత్యాలు కాదు. మేము ఒకదానికొకటి సగం నిజం అని చెప్పలేము, లేదా, సగం అబద్ధం. మనము ఒకరి గురించి మరొకరు చాడీలు వ్యాప్తి చేయము. విశ్వాసులు ఒకరితో ఒకరు పోరాడుతుండటం చూడటం దేవుని హృదయాన్నిదుఃఖిస్తుంది.

యోహాను  13: 34 “మీరు ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెనని మీకు క్రొత్త ఆజ్ఞ ఇచ్చుచున్నాను; నేను మిమ్మును ప్రేమించి నట్టే మీరును ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెను. మీరు ఒకనియెడల ఒకడు ప్రేమగలవారైనయెడల దీనిబట్టి మీరు నా శిష్యులని అందరును తెలిసికొందురనెను..”

యోహాను 15: 17 “మీరు ఒకనినొకడు ప్రేమింపవలెనని యీ సంగతులను మీకు ఆజ్ఞాపించుచున్నాను.”

రో 13: 8 “ఒకని నొకడు ప్రేమించుట విషయములో తప్ప మరేమియు ఎవనికిని అచ్చియుండవద్దు. పొరుగువానిని ప్రేమించువాడే ధర్మశాస్త్రము నెరవేర్చినవాడు.”

1 కొరిం 13: 1 “మనుష్యుల భాషలతోను దేవదూతల భాషలతోను నేను మాటలాడినను, ప్రేమలేనివాడనైతే మ్రోగెడు కంచును గణగణలాడు తాళమునై యుందును …. కాగా విశ్వాసము, నిరీక్షణ, ప్రేమ యీ మూడును నిలు చును; వీటిలో శ్రేప్ఠమైనది ప్రేమయే. ”

1 పే 4: 8 “ప్రేమ అనేక పాపములను కప్పును గనుక అన్నిటికంటె ముఖ్యముగా ఒకనియెడల ఒకడు మిక్కటమైన ప్రేమగలవారై యుండుడి.. ”

మనలో కొందరు మన బంధువులను మన శత్రువులను కూడా తక్కువగా ప్రేమించలేరు.

మత్తయి  5: 43-45 “నీ పొరుగువాని ప్రేమించి, నీ శత్రువును ద్వేషించుమని చెప్పబడిన మాట మీరు విన్నారు గదా; నేను మీతో చెప్పునదేమనగా, మీరు పరలోకమందున్న మీ తండ్రికి కుమారులై యుండునట్లు మీ శత్రువులను ప్రేమించుడి. మిమ్మును హింసించు వారికొరకు ప్రార్థన చేయుడి. 45ఆయన చెడ్డవారిమీదను మంచివారిమీదను తన సూర్యుని ఉదయింపజేసి, నీతిమంతులమీదను, అనీతిమంతులమీదను వర్షము కురిపించుచున్నాడు. ”

Share