Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

పరిశుద్ధతయందును ఘనతయందును తన తన ఘటమును ఎట్లు కాపాడు కొనవలెనో అది యెరిగియుండుటయే దేవుని చిత్తము.

 

పరిశుద్ధతయందును ఘనతయందును

మన లైంగిక జీవితం పరిశుద్ధమైనదిగా ఘనమైనదిగా ఉండాలి. మా సెక్స్ డ్రైవ్‌ను అనియంత్రితంగా అమలు చేయడానికి అనుమతించే విరుద్ధం ఏమిటంటే, మనము “పరిశుద్ధతయందును ఘనతయందును” పనిచేస్తాము. రాజు బిడ్డ కావడానికి అధికారాలు మరియు బాధ్యతలు ఉన్నాయి. “యందు” అనే పదం మన లైంగిక ప్రవర్తనను నియంత్రించే గోళం లేదా ప్రముఖ పరిసరాలను సూచిస్తుంది. “పరిశుద్ధత” మరియు “ఘనత” మన లైంగిక డ్రైవ్‌లను నియంత్రిస్తాయి.

” పరిశుద్ధత ” అంటే మన జీవితాలను దేవునికి పక్కన పెట్టడంలో మనం చేసేది. ” పరిశుద్ధత ” అనేది మన జీవితాన్ని దేవునికి వేరుచేయడానికి మన అంగీకారం. మనము మరొకరికి చెందినవాళ్ళం. మనము మన సొంతం కాదు. మన జీవితాలను దేవునికి వేరుచేసినప్పుడు, ఆయన ప్రత్యేకమైన ఉపయోగం కోసం మన జీవితాలను ఆయనకు ఇస్తాము.

ఘనత అంటే ఇతరులు చూస్తారు; మనము పవిత్ర జీవితాలను గడుపుతున్నామని వారు చూస్తారు. “ఘనత” మన  లైంగిక డ్రైవ్‌ను విలువైనదిగా భావిస్తుంది కాబట్టి మనము దానిని గౌరవంగా వ్యవహరిస్తాము. ఒక క్రైస్తవుడు క్రైస్తవేతరుల కంటే సెక్స్ పట్ల భిన్నమైన వైఖరిని కలిగి ఉన్నాడు. ఈ కారణంగా, వారు తమను తాము “గౌరవంగా” తీసుకువెళతారు. “ఘనత” అనే పదం విలువను, గౌరవాన్ని సూచిస్తుంది. మనలో కొందరు మన శరీర గౌరవానికి విలువ ఇవ్వరు. మనము దానిని లైంగికంగా అపవిత్రం చేయడం ద్వారా తగ్గించుకుంటాము. మన రక్షణకు యేసు గొప్ప మూల్యం చెల్లించాడు, కాబట్టి, మన జీవితాలు ఆయనకు ఎంతో విలువైనవి.

“మీ దేహము దేవునివలన మీకు అనుగ్రహింపబడి, మీలో నున్న పరిశుద్ధాత్మకు ఆలయమై యున్నదని మీరెరుగరా? మీరు మీ సొత్తు కారు, విలువపెట్టి కొనబడినవారు గనుక మీ దేహముతో దేవుని మహిమపరచుడి. ”(1 కొరింథీయులు 6: 19-20).

తన తన ఘటమును ఎట్లు కాపాడు కొనవలెనో

క్రైస్తవులు తమ “ఘటమును” ఎలా కలిగి ఉండాలో తెలుసుకోవాలి. “కలిగి” అనే పదానికి అర్ధం, సంపాదించడం, తనకోసం సంపాదించడం. మన అనుభవానికి దేవుని వాక్య సూత్రాలను ఎలా ఉపయోగించాలో మనకు తెలుసు. శోధనలో మన ఆత్మలపై పాండిత్యం సాధించాలనే ఆలోచన ఉంది. ఇలా చేస్తే, మనల్ని మనం తీవ్రమైన ప్రమాదం నుండి కాపాడుకుంటాము. దేవుని నియంత్రణకు మనల్ని ఎలా సమర్పించాలో తెలుసుకోవడం ద్వారా మనము మన లైంగిక జీవితాన్ని నియంత్రిస్తాము.

“ఘటము” అనే పదం మన లైంగిక జీవితాన్ని సూచించే సభ్యోక్తి మార్గం. సెక్స్ పాపాలతో మనం క్లీన్ కట్ బ్రేక్ చేసుకోవాలి. క్రైస్తవులు వివాహేతర సంబంధం గురించి “పశ్చాత్తాపపడాలి”.

“… ఎందుకనగా ఒకవేళ నేను వచ్చినప్పుడు మీరు నాకిష్టులుగా ఉండరేమో అనియు, నేను మీకిష్టు డనుగా ఉండనేమో అనియు, ఒకవేళ కలహమును అసూయయు క్రోధములును కక్షలును కొండెములును గుసగుసలాడుటలును ఉప్పొంగుటలును అల్లరులునుఉండు నేమో అనియు, నేను మరల వచ్చినప్పుడు నా దేవుడు మీ మధ్య నన్ను చిన్నబుచ్చునేమో అనియు,మునుపు పాపముచేసి తాము జరిగించిన అపవిత్రత జారత్వము పోకిరి చేష్టల నిమిత్తము మారుమనస్సు పొందని అనేకులనుగూర్చి దుఃఖపడవలసి వచ్చునేమో అనియు భయపడుచున్నాను.” (2 కొరింథీయులు 12:21 ).

మన “ఘటము” మన శరీరాన్ని దేవుని మహిమ కొరకు ఎలా ఉపయోగిస్తుందో.

“అయినను ఆ బలాధిక్యము మా మూలమైనది కాక దేవునిదైయుండునట్లు మంటి ఘటములలో ఈ ఐశ్వర్యము మాకు కలదు.” (2 కొరింథీయులు 4: 7).

అది యెరిగియుండుటయే దేవుని చిత్తము.

లైంగిక ప్రలోభాలకు దూరంగా ఉండటానికి కొంతమందికి “అది యెరిగియుండుట” అవసరం. మనము దేవుని వాక్యం నుండి నేర్చుకుంటాము. చిప్స్ తగ్గినప్పుడు మరియు మనము ప్రలోభాలను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు, విశ్వాసులు దేవుని వాక్యం నుండి ఎలా తెలుసుకోవాలి.

సూత్రం:

క్రైస్తవులు పరిశుద్ధతయందును ఘనతయందును గుప్త సెక్స్ డ్రైవ్‌లను ఎలా నియంత్రించాలో నేర్చుకోవాలి.

అన్వయము:

మన సెక్స్ డ్రైవ్‌ను ఎలా నిర్వహించాలో నేర్చుకోవడం అంత సులభం కాదు. సెక్స్ డ్రైవ్ మన శరీరం యొక్క అత్యంత శక్తివంతమైన డ్రైవ్లలో ఒకటి. మన శరీరం మనది కాదని మనం నేర్చుకోవలసిన మొదటి పాఠం (1 కొరింథీయులు 6: 19,20). మన నిద్ర, ఆకలి లేదా దాహాన్ని తీర్చినట్లే మన సెక్స్ డ్రైవ్‌ను సంతృప్తిపరచలేమని బైబిల్ చెబుతోంది. అయితే, మన నిద్రను లేదా తినడాన్ని మనం నియంత్రించాలి. మనము ఆ కోరికలను అదుపులోకి రావడానికి అనుమతిస్తే, ఫలితం ఆరోగ్య సమస్యలు.

నమ్మినవాడు దేవుని ఘటము. దేవుని ఘటముగా, మన శరీరాలను పవిత్రతతో, గౌరవంగా చూడాలి.. మనము దానిని ఎలా ఉపయోగిస్తామో నిర్ణయించే హక్కు ఆయనకు ఉంది. అతని ప్రమాణం రెండు రెట్లు: 1) లైంగిక పాపాలనుండి పారిపోండి, మరియు 2) దేవుని పనులను అనుసరించండి.

” ప్పయింటిలో వెండి పాత్రలును బంగారు పాత్రలును మాత్రమే గాక కఱ్ఱవియు మంటివియు కూడ ఉండును. వాటిలో కొన్ని ఘనతకును కొన్ని ఘనహీనతకును వినియోగింపబడును. ఎవడైనను వీటిలో చేరక తన్నుతాను పవిత్ర పరచుకొనినయెడల వాడు పరిశుద్ధపరచబడి, యజమానుడు వాడుకొనుటకు అర్హమై ప్రతి సత్కార్యమునకు సిద్ధపరచబడి, ఘనత నిమిత్తమైన పాత్రయై యుండును.౹ 22నీవు యౌవనేచ్ఛలనుండి పారిపొమ్ము, పవిత్ర హృదయులై ప్రభువునకు ప్రార్థన చేయువారితోకూడ నీతిని విశ్వాసమును ప్రేమను సమాధానమును వెంటాడుము.”(2 తిమోతి 2: 20-22).

మనం ఒకటి మాత్రమే చేస్తే, మనము సగం పని చేసి ఉంటాము. మనము పారిపోయినా, వెంబడించకపోతే, మనము దేవుని ఆజ్ఞలో సగం మాత్రమే నెరవేరుస్తాము. సగం ఉద్యోగం లైంగిక పాపం నుండి మనలను విడిపించదు. దేవుని మహిమ కోసం మీరు మీ శరీరాన్ని పూర్తిగా “కలిగి” ఉన్నారా? స్పష్టమైన, ఖచ్చితమైన నిర్ణయం మాత్రమే దీన్ని చేస్తుంది. మన జీవితంలో కంపార్ట్మెంట్లు స్వీయ కోసం కేటాయించబడవు. ఇటువంటి కంపార్ట్మెంట్లు చివరికి కఠోర పాపానికి దారి తీస్తాయి. మీరు కొన్ని పాపాలను మీకోసం రిజర్వు చేసుకుంటే, ఈ రోజు ఒకదానితో వ్యవహరించండి. వెనుతిరిగి చూడొద్దు.

అయితే అది సరిపోదు. మీరు ధర్మం, విశ్వాసం, ప్రేమ, స్వచ్ఛమైన హృదయంతో శాంతిని “కొనసాగించాలి”. మనము పాపంతో లేదా క్రైస్తవ జీవితంతో చిన్నవిషయం చేయలేము. ఇది మన వద్ద ఉన్న మరియు ఉన్నదంతా తీసుకుంటుంది. ఇది వ్యక్తిగత సంతృప్తితో మనకు కొంత ఖర్చు అవుతుంది. సిలువపై యేసు మనకోసం చేసిన దానివల్ల ఆ ఖర్చు విలువైనది.

Share