Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

యేసు మృతి పొంది తిరిగి లేచెనని మనము నమ్మినయెడల, అదే ప్రకారము యేసునందు నిద్రించినవారిని దేవుడాయనతోకూడ వెంటబెట్టుకొని వచ్చును.

 

అయితే

పౌలు ఇప్పుడు క్రీస్తు పనిలో రెండు గొప్ప లక్షణాలను నిర్దేశించాడు, అది అబద్ధమైన దుఃఖాన్ని తొలగిస్తుంది. వీటి గురించి అజ్ఞానాన్ని తొలగించడం వల్ల మరణించే క్రైస్తవుల భౌతిక శరీరానికి ఏమి జరుగుతుందో అనే చింత తొలగిపోతుంది.

యేసు మృతి పొంది తిరిగి లేచెనని,

పౌలు ఇక్కడ భూమిపై యేసు యొక్క మానవ పేరును ఉపయోగిస్తాడు, అతని చారిత్రక స్వభావాన్ని నొక్కి చెప్పాడు. తన మానవత్వంలో, యేసు క్రైస్తవ విశ్వాసం యొక్క రెండు పునాదులను ప్రారంభించాడు – మన పాపాలకు చెల్లించటానికి ఆయన మరణం మరియు నిత్యజీవంలోకి మనలను ప్రారంభించడానికి ఆయన పునరుత్థానం. ఈ విధంగా, ఒక ప్రకటనలో మనకు క్రైస్తవ విశ్వాసం యొక్క రెండు పునాదులు ఉన్నాయి.

క్రీస్తు మరణానికి పౌలు “నిద్రపోయాడు” అనే పదాన్ని ఉపయోగించడు; బదులుగా, అతను కఠినమైన పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు – “మరణించాడు.” క్రైస్తవులు శాంతియుత నిద్రను ఆస్వాదించవచ్చు ఎందుకంటే యేసు మరణాన్ని పాపానికి శిక్షగా భరించాడు. యేసు మరణం మరణం యొక్క ముల్లును తీసివేసింది.

రెండవ గొప్ప వాస్తవం యేసు తిరిగి లేచిన సత్యం. మరణంపై ఆయన విజయం సాధించినందున, క్రీస్తులో నిద్రిస్తున్న క్రైస్తవ విశ్వాసి యొక్క శరీరం సంఘము ఎత్తబడుటలో పాల్గొనడానికి మరియు భూమి నుండి దూరంగా ఉండటానికి పెరుగుతుంది.

యేసు మరణం మరియు పునరుత్థానం సువార్త యొక్క అనిర్వచనీయమైన కనీసము. ఈ రెండు గొప్ప సత్యాలను నమ్మకుండా ఒక వ్యక్తి క్రైస్తవుడిగా మారలేడు.

“దేవుడు నిశ్చయించిన సంకల్పమును ఆయన భవిష్యద్ జ్ఞానమును అనుసరించి అప్పగింపబడిన యీయనను మీరు దుష్టులచేత సిలువ వేయించి చంపితిరి. మరణము ఆయనను బంధించి యుంచుట అసాధ్యము గనుక దేవుడు మరణవేదనలు తొలగించి ఆయనను లేపెను. ” (అపొస్తలుల కార్యములు 2: 23-24).

” మీరు పరిశుద్ధుడును నీతిమంతుడునైన వానిని నిరాకరించి, నర హంతకుడైన మనుష్యుని మీకు అనుగ్రహింపుమని అడిగి తిరి. మీరు జీవాధిపతిని చంపితిరి గాని దేవుడు ఆయనను మృతులలోనుండి లేపెను; అందుకు మేము సాక్షులము.”(అపొస్తలుల కార్యములు 3: 14-15 ).

” మీరు మ్రానున వ్రేలాడవేసి సంహరించిన యేసును మన పితరుల దేవుడు లేపెను ” (అపొస్తలుల కార్యములు 5:30).

“… ఆయన మన అపరాధముల నిమిత్తము అప్పగింప బడి, మనము నీతిమంతులముగా తీర్చబడుటకై లేపబడెను.” (రోమా  ​​4:25).

“శిక్ష విధించువాడెవడు? చనిపోయిన క్రీస్తుయేసే; అంతే కాదు, మృతులలోనుండి లేచినవాడును దేవుని కుడి పార్శ్వమున ఉన్నవాడును మనకొరకు విజ్ఞాపనము కూడ చేయువాడును ఆయనే”(రోమా  ​​8:34).

” తాను మృతులకును సజీవులకును ప్రభువై యుండుటకు ఇందు నిమిత్తమే గదా క్రీస్తు చనిపోయి మరల బ్రదికెను. ” (రోమా 14: 9).

” క్రీస్తు ప్రేమ మమ్మును బలవంతము చేయుచున్నది; ఏలాగనగా అందరికొరకు ఒకడు మృతిపొందెను గనుక అందరును మృతిపొందిరనియు,౹ 15జీవించువారికమీదట తమకొరకు కాక, తమ నిమిత్తము మృతిపొంది తిరిగి లేచినవానికొరకే జీవించుటకు ఆయన అందరికొరకు మృతిపొందెననియు నిశ్చయించు కొనుచున్నాము”(2 కొరింథీయులు 5: 14-15).

” ఏలయనగా మనలను దేవునియొద్దకు తెచ్చుటకు, అనీతిమంతులకొరకు నీతిమంతు డైన క్రీస్తు శరీరవిషయములో చంపబడియు, ఆత్మవిషయములో బ్రదికింపబడి, పాపముల విషయములో ఒక్క సారే శ్రమపడెను. ” (1 పేతురు 3:18).

“నేను మొదటివాడను కడపటివాడను జీవించువాడను; మృతుడనైతిని గాని ఇదిగో యుగయుగములు సజీవుడనై యున్నాను. మరియు మరణముయొక్కయు పాతాళ లోకముయొక్కయు తాళపుచెవులు నా స్వాధీనములో ఉన్నవి..”(ప్రకటన 1: 18).

మనము నమ్మినయెడల

గ్రీకులో “యెడల” అనే పదానికి ఈ భావన నిజమని భావించబడుతుంది. థెస్సలొనీకయులు క్రీస్తు మరణం మరియు పునరుత్థానం నమ్ముతారని పౌలు ఊహిస్తాడు (అపొస్తలుల కార్యములు 17: 3). కింది సత్యాలు మనము విశ్వసిస్తే మాత్రమే తీసుకువెళతాయి. క్రీస్తు పునరుత్థానంపై మన విశ్వాసంపై ఆశ ఉంది. మన ఆశ యొక్క నిశ్చయత క్రీస్తు పునరుత్థానం నుండి విడదీయరానిది.

సూత్రం:

మన పాపాలను తొలగించడానికి క్రీస్తు మరణాన్ని మరియు మనకు నిత్యజీవము ఇవ్వడానికి క్రీస్తు పునరుత్థానమును విశ్వసించడం ద్వారా ఒక వ్యక్తి క్రైస్తవుడు అవుతాడు.

అన్వయము:

మన నిత్య మరణానికి యేసు తన మరణాన్ని సిలువపై ప్రత్యామ్నాయం చేశాడని మరియు మనకు నిత్యజీవము ఇవ్వడానికి శారీరకంగా మృతులలోనుండి లేచాడని నమ్ముతూ ఒక వ్యక్తి క్రైస్తవుడు అవుతాడు.

Share