Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

ఆర్భాటముతోను, ప్రధానదూత శబ్దముతోను, దేవుని బూరతోను పరలోకమునుండి ప్రభువు దిగివచ్చును; క్రీస్తునందుండి మృతులైనవారు మొదట లేతురు.

 

సంఘము ఎత్తబడు సమయములో జరుగు సంఘటనల యొక్క ప్రవచనాత్మక క్రమాన్ని వివరించడం ద్వారా చనిపోయినవారికి ముందుగా సజీవులుగా ఉన్నవారు ప్రభువు సన్నిధాన్యముకు ఎందుకు చేరారో  పౌలు ఇప్పుడు వివరిస్తున్నాడు.

ఆర్భాటముతోను, ప్రధానదూత శబ్దముతోను,

“ప్రధాన దూత” అనేది అత్యున్నత హోదా కలిగిన దేవదూత,సమస్త దేవదూతలలో అత్యున్నత స్థాయి. యేసు రాకడ ధ్వని ఒక ప్రధాన దేవదూత యొక్క అంతిమ హోదా యొక్క అధికారంతో ఉంటుంది. విశ్వ చరిత్రలో మనుషుల వ్యవహారాలలో గొప్ప జోక్యాలలో సంఘము ఎత్తబడుట ఒకటి. దీనికి పరలోకము యొక్క అధికారం, శక్తి మరియు ఘనత అన్నీ ఉన్నాయి.

సంఘము ఎత్తబడుట పరిశుద్ధుల యొక్క ప్రగతిశీల పవిత్రీకరణ యొక్క పరాకాష్టను మాత్రమే కాకుండా, సంఘము యొక్క సంపూర్ణత మరియు మహిమను కూడా సూచిస్తుంది. ఇది పాపం మరియు ప్రపంచంపై విమోచన పొందిన విజయం యొక్క ప్రకటన.

దేవుని బూరతోను.

బూర అనేది సాధారణంగా మెగాఫోన్‌కు విస్తరించే కాంస్య లేదా ఇనుముతో చేసిన గాలి పరికరం. తమ దృష్టిని ఆకర్షించడానికి ఇతరులను కదిలించడానికి పూర్వీకులు గంభీరమైన సందర్భాలలో బాకా ఊదేవారు. ప్రకటన యొక్క ఏడు దేవదూతల విషయంలో ఇది నిజం. సైనిక చర్యల యొక్క వివిధ సంకేతాల కోసం వారు యుద్ధంలో బాకా ఉపయోగించారు.

పాత నిబంధనలోని బాకాలు దేవుని ప్రజలకు (నశించిన వారికి కాదు) సంకేతం. ఇది దేవుడు తన ప్రజలకు మరియు ఆయన ముందు వారి సమావేశపరచుటకు (నిర్గమకాండము 19: 13,16-17,19), కొనసాగుతున్న కవాతు  (సంఖ్యాకాండము 10: 2), యుద్ధంలో కదలికలు, దైవిక విమోచన మరియు గొప్ప పండుగ సందర్భాలను సూచిస్తుంది. దేవుని బాకా శబ్దం ముఖ్యమైనదానికి సూచన. సంఘము శతాబ్దాలుగా ఎదురుచూస్తున్న దైవిక సమన్లు ​​ఇది.

పరలోకమునుండి ప్రభువు దిగివచ్చును,

“దిగివచ్చును” అనే పదానికి అక్షరాలా దిగుట అని అర్ధం. ప్రభువు స్వయంగా వ్యక్తిగతంగా పరలోకము నుండి ఆకాశానికి దిగుతాడు. సంఘము ఎత్తబడుట ఉండాలంటే, అతను తనకన్నా తక్కువ ఏజెన్సీని లేదా వ్యక్తిని నియమించలేడు. ఆయన పునరుత్థానం మరియు జీవితం (యోహాను 11:25).

“శబ్దము” అనే పదం పిలుచుట యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. ఈ శబ్దము సంఘమును ప్రభువు కొనిపోవుటకు సిద్ధంగా ఉండటానికి ఒక సంకేతం. ఒక జనరల్ తన సైనికులను లేదా అడ్మిరల్, అతని నావికులను పిలిచినట్లే యేసు తన సంఘమును తనతో ఎప్పటికీ ఉండాలని పిలుస్తాడు. ఇటువంటి శబ్దము రెండు డిమాండ్లను మరియు యుద్ధం యొక్క వాతావరణములో  కూడా తక్షణ సమ్మతిని ఆశిస్తుంది. పిలుపు వివాదం మరియు ఆక్రమణలో ఓటమి తెలియదు. దేవుని కుమారుని ప్రాణాలను ఇచ్చే స్వరం మోగిన తర్వాత ఒకే ఒక ఫలితం ఉంటుంది (యోహాను 11:43; 5:25, 28-29).

క్రీస్తునందుండి మృతులైనవారు మొదట లేతురు.

ఈ పదం భౌతిక మరణం నుండి విశ్వాసి యొక్క పునరుత్థానం గురించి స్పష్టమైన ప్రకటన. “మొదట లేతురు” అనే పదానికి అర్ధం నిలబడటం. యేసు క్రైస్తవులను మళ్ళీ శారీరకంగా జీవించేలా చేస్తాడు.

చనిపోయిన విశ్వాసులు సజీవ విశ్వాసుల ముందు లేస్తారు (1 కొరింథీయులు 15:52). ఏ వ్యక్తి అయినా మృతులలోనుండి లేచిన , “క్రీస్తులో” ఉన్నవారు మాత్రమే. ఈ వాక్యం క్రైస్తవులు తమ పాపాన్ని క్షమించమని క్రీస్తు మరణాన్ని విశ్వసించినప్పుడు దేవుడు ఉంచే ఆధ్యాత్మిక స్థానాన్ని సూచిస్తుంది. పాత నిబంధన పరిశుద్ధులు “క్రీస్తులో” ఉన్నాడని బైబిల్ ఎప్పుడూ చెప్పలేదు. క్రీస్తు భూమిపై తన పని వల్ల స్థాన సత్యాన్ని సాధ్యం చేస్తాడు. మరణం క్రీస్తుతో మన ఆధ్యాత్మిక ఐక్యతకు భంగం కలిగించదు.

సూత్రం:

శిథిలమైన శరీరాన్ని పునరుత్థానం చేసిన శరీరంగా పునర్నిర్మించగలడు దేవుడు.

అన్వయము :

దేవుడు పునరుత్థానంలో మన ప్రస్తుత భౌతిక శరీరాలను ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు పునరుత్థానం చేసిన శరీరానికి సమానంగా పునరుద్ధరిస్తాడు.

” మన పౌరస్థితి పర లోకమునందున్నది; అక్కడనుండి ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అను రక్షకుని నిమిత్తము కనిపెట్టుకొనియున్నాము. సమస్తమును తనకు లోపరచుకొనజాలిన శక్తినిబట్టి ఆయన మన దీనశరీరమును తన మహిమగల శరీరమునకు సమ రూపము గలదానిగా మార్చును.”(ఫిలిప్పీయులు 3: 20-21).

భౌతిక శరీరాల యొక్క ఈ పునరుత్థానం క్రీస్తు పునరుత్థానం చేయబడిన శరీరానికి సమానంగా ఉంటుంది, ఇది దేవునితో సరైన సంబంధం ఉన్నవారికి మాత్రమే. మన పాపములకు క్షమాపణ పొందటానికి క్రీస్తు మరణం మీద మాత్రమే మన నమ్మకాన్ని ఉంచినప్పుడు మనము ఈ సంబంధంలోకి ప్రవేశిస్తాము.

Share